เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:16:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมยิงปืนทางยุทธวิธีกองทัพบกไทย ปี 2553 AARM2010  (อ่าน 19107 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 04:29:30 PM »

CR Speed ?

ทำกันเองครับ
แต่ที่หลวงจ่ายคือ CR Speed
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 04:30:17 PM »

CR Speed ?

ทำกันเองครับ
แต่ที่หลวงจ่ายคือ CR Speed
ครับผม
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 04:45:55 PM »

ส่งใจเชียร์ด้วยครับ

I love Doraemon.
Ordnance..รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 04:56:57 PM »

ขอบคุณครับ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 07:02:58 PM »

...................................................สุ้ๆครับพี่น้อง........................................... ไหว้
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 08:48:16 PM »

ขอส่งกำลังใจอีกแรงนึงครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 11:03:15 PM »

ขอบคุณที่ทำเพื่อผืนแผ่นดินไทยและขอส่งใจไปร่วมเชียร์ด้วยครับ ,,,,,,,,สู้ๆๆ,,,,,,,,

logo maker" border="0
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 11:45:30 PM »

แชมป์แน่นอนขอการันตีกะอีแค่แข่งยิงปืนทางยุทธวิธีทัพบกไทยเจ๋งแต่เจ๋งกว่าใครในอาเซี่ยนคือการซุ่มยิง มีผลงานเป็นที่ประจักษ์แก่ชาวโลก ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ปากแบบนี้ .................ก็ได้แค่โพสในบอร์ดสาธารณะเท่านั้น

แน่จริง เวลาเจอทหาร ก็ถามเขาตรงๆแบบนี้ ต่อหน้ากันไปเลย ......................

คงได้รับคำตอบสวนมา.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 12:24:25 AM »

แชมป์แน่นอนขอการันตีกะอีแค่แข่งยิงปืนทางยุทธวิธีทัพบกไทยเจ๋งแต่เจ๋งกว่าใครในอาเซี่ยนคือการซุ่มยิง มีผลงานเป็นที่ประจักษ์แก่ชาวโลก ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ปากแบบนี้ .................ก็ได้แค่โพสในบอร์ดสาธารณะเท่านั้น

แน่จริง เวลาเจอทหาร ก็ถามเขาตรงๆแบบนี้ ต่อหน้ากันไปเลย ......................

คงได้รับตีนสวนปากมา.............
จริงๆครับ  อิอิ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 07:15:38 AM »

เอาใจช่วยครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Jead
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 10:48:05 AM »

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านได้ชัยชนะกลับมาครับ

C:\\Documents and Settings\\Administrator\\My Documents\\aaa.doc
เหมยพานิช
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

จง...รัก...ภัก....ดี

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 12:57:31 PM »

ขอให้ประสพผลสำเร็จและนำชื่อเสียงกลับประเทศอีกครั้ง เป็นกำลังใจให้ อีกคนครับ... เยี่ยม

สิ่งที่พิเศษสุดมอบให้กับคนที่พิเศษสุด.....เช่นกัน
the tues
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 01:10:37 PM »

อย่าเอาพวกเราไปเกี่ยวด้วยเลยครับแค่นี้ก็ตอบคำถามใม่ทันแล้ว
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 03:32:55 PM »

ไหว้ สู้ๆ ครับทุกท่าน แต่ดูท่าทางห่างๆ ของมืนเมาบ้างก็ดีนะครับ (ประโยคหลังเนี้ยล้อลเนครับ คิก คิก)
ใหม่ ขมังเวทย์_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 17

ชาติไทยจะยิ่งใหญ่ เมื่อคนไทยรู้รักสามัคคี

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 09:48:42 AM »

เฮ้อออออ วันหยุดไม่ได้เข้ามาออนไลน์ กลับไปฟื้นฟูที่เชียงดาวมา อากาศดี๊ดี
กลับมาทำงานเช้าวันจันทร์ต้นสัปดาห์  น่าแจ่มใส แต่เข้ามาอ่านกระทู้แล้วปวดใจ
โถทำไมมนุษย์เรามองโลกแคบจัง   เศร้า

-  เพื่อนร่วมรุ่นผมมีสาวบัญชีมาทวงสัญญาแต่งงานที่ ร.๑๑ ก็มีคนโพสด่า ว่าแฟนเพื่อนผมหน้าด้าน  หาว่าสร้างภาพ
มันคบกันมาตั้ง ๙ ปี เรียนภาษา ๑ ปี ได้ที่ ๑ ในรุ่น ขึ้นทำงานชายแดนเชียงใหม่  ๓ ปี  ลงยะลาอีก  ๒  ปี เดี๋ยวจะไปซูดานอีก ไม่แต่งตอนนี้จะให้มันแต่งตอนไหน ต้องรอให้มีลูกกันแล้วค่อยแต่งเหรอ คนเราก็คิดกันแปลก  งอน
      -  เข้าไปรักษาความสงบในกรุงเทพก็หาว่ารุนแรง เกินกว่าเหตุ  ลุแก่อำนาจ  แล้วผู้ชุมนุมมีอำนาจอะไรที่ตั้งด่านเถื่อน
  ตรวจอาวุธเจ้าหน้าที่  บุกยึดสถานที่ราชการ เผาศาลากลาง ผวจ.ท่านรักษาราชการแผ่นดิน ให้กับองค์พระมหากษัติย์ คนเหล่านั้นทำลงไปคิดอะไรอยู่  Huh
      -  ตอนนี้ตามภูมิภาคกำลังประสบภัยแล้ง และพายุฤดูร้อน ทหารต้องเตรียมพร้อมเพื่อทำการเข้าช่วยเหลือ ที่ออกไปปฏิบัติงานกันบ้างแล้วก็มีเช่นที่แพร่ น่าน  ไม่เห็นมีม๊อปมาต้าน มาตรวจยึด หรือปล่อยลมยางเลย  ลองมองดูให้ดีนะครับ ทหารเหล่านั้นเองบางคนครอบครัวตัวเองก็ประสบภัยพ่อแม่ลูกเมียกำลังเดือนร้อนจากภัยพิบัติกำลังรอการช่วยเหลือจากหัวหน้าครอบครัว แต่ผิดที่หัวหน้าครอบครัวของพวกเขาเป็นทหาร กลับต้องไปช่วยเหลือครอบครัวคนอื่น ขณะที่ครอบครัวตัวเองกำลังเดือดร้อน เศร้า

คำถามที่ผมเองก็ไม่เข้าใจมาตลอดตั้งแต่รับราชการเข้ามารายงานตัวที่หน่วยก็คือ หน่วยของผมเป็นกองพันทหารม้า  (ขอย้ำว่าหน่วยของผมนะครับ)  ไม่มีงบบรรเทาสาธารณะภัยหรืองบเยียวยาอะไรก็แล้วแต่เค้าจะเรียกกันนะครับ แล้วทำไมต้องไปจุ้นจ้านกับเค้าด้วย ๕๕๕๕ แล้วหน่วยที่มีงบบรรเทาสาธารณะภัยแต่ในพื้นที่ที่รับผิดชอบในปีนั้น ๆ  ไม่เกิดภัยพิบัติอะไรเลย จะมีงบไว้ทำไมถ้าเอามาแบ่งโอนให้กับหน่วยที่ออกไปทำก็น่าจะดีนะครับ ๕๕๕๕  ไหว้ คิดเล่น ๆ  เฉย ๆ นะครับ ผมมันคนโง่ครับมักจะคิดอะไรแคบ ๆ ๕๕๕ อย่าถือสา  ไหว้

อีกคำถามนะครับ  Huh ทำไมทหารอย่างพวกกระผม และข้าราชการกระทรวงกลาโหม ไม่ประท้วงหยุดงานขอขึ้นเงินเดือน หรือประท้วงผู้บังคับบัญชา เหมือนกับคนอื่นที่ปรากฏเป็นข่าวให้เห็นกันบ้าง  ทั้ง ๆ ที่ จริงๆ แล้วก็ทำได้ เพื่อนร่วมรุ่นคุมคลังอาวุธ เพื่อนอีกคนคุมโรงรถ เพื่อนอีกคนคุมคลังน้ำมัน เพื่อนอีกหลาย ๆ คนเป็นหัวหน้าชุด/ผู้บังคับหมู่ ถ้าจะทำ ทำได้ง่ายมาก แต่พวกเรามีธงชัยเฉลิมพล และธงชาติผืนเดียวกันครับ และที่สำคัญไม่มีทางที่พวกเราจะทรยศคำปฏิญาณตนต่อธงชัยเพลิมพลได้ครับ  Cheesy Wink Smiley

ทั้งนี้ความเห็นนี้ มันก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผู้ชายคนหนึ่งที่ไม่เคยได้มีโอกาสเข้ารั้วมหาลัยเปิดโลกทัศน์อะไรมากมายค่อนข้างจะเป็นกบในกะลาเล็ก ๆ ซะด้วย ก็แค่อยากระบาย ๕๕๕ (เราเป็นคนอย่างไร เราก็เห็นโลกอย่างนั้น)   เยี่ยม

ทหารใหม่
                                                                                                            ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2010, 09:51:43 AM โดย ใหม่ ขมังเวทย์_รักในหลวง » บันทึกการเข้า

"วิธีการที่ท่านใช้ในอดีตและทำให้ท่านประสบความสำเร็จในวันนี้
อาจไม่ใช่วิธีการที่ท่านจะนำไปใช้เพื่อสร้างความสำเร็จในอนาคต"
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์