เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:37:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ  (อ่าน 868 ครั้ง)
Marwinn
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:16:38 AM »

ผมทำงานที่ จ.สมุทรปราการ และอยู่ที่บ้านที่คุณน้าซื้อไว้  แต่ตัวแกเองไม่ได้อยู่
ทะเบียนบ้านผมอยู่ที่ต่างจังหวัดแถบภาคอีสาน ด้วยบ้านที่ผมอยู่หลังค่อนข้างใหญ่
ตอนกลางคืนค่อนข้างจะไม่ปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน  ผมจึงอยากมีปืนเก็บไว้สักกระบอก
จะต้องทำอย่างไรบ้างครับช่วยอธิบายให้ระเอียด จักเป็นความกรุณาอย่างยิ่งนะครับ

ผมมีงบอยู่50K-60K ส่วนตัสแล้วชอบ9มม.จะพอซื้อรู่นไหนได้บ้างที่มือใหม่อย่างผมดูแลรักษาง่าย  และใช้งานคล่องนะครับ
ขอบคุณครับ
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:21:28 AM »

ไปขอ ป.3 ที่ภูมิลำเนาที่ตัวเองมีทะเบียนบ้านอยู่
เอาปืนดีๆแบบกล็อก 19 ก็ได้
ถ้าเป็นข้าราชการก็ดูกระทู้ ปืน สน.อส
ถ้าเป็นประชาชนดูปืนร้านครับ
รอผู้รู้มากๆอีกที่เนาะ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:22:05 AM »

งบขนาดนี้
คงพอหามือสองได้
ถ้าซื้อจากเจ้าของโดยตรง
ไม่ผ่านมือที่ สอง ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Marwinn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:24:15 AM »

ผมทำงานเป็นวิศวกรครับ  ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะครับสำหรับรายละเอียดครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:29:14 AM »

ไม่งั้นเก็บเพิ่มอีกสัก 10k-20k น่าเพิ่มตัวเลือกได้เยอะขึ้นนะครับ Cheesy

หน้า: [1]
  พิมพ์