เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:24:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ขา ขอความเห็น เรื่อง ตู้แดง คะ  (อ่าน 7397 ครั้ง)
mamashow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:02:23 PM »

แอนท์ติดไปแล้วคะ พี่สิทธิพงศ์ เพราะกลัวมากที่สุดเลย ขาดอย่างเดียวก็สุนัขละคะ (ว่าจะไปขอที่ ศอฉ.)มาสักตัวไม่รู้เขาจะให้หรือป่าว จะเอาไปผูกกับเสาไฟ หน้าบ้านให้มันตากแดด ตากลม มันทนดีคะ  ความจริงไม่อยากเลี้ยง เพราะเราไม่ค่อยอยู่บ้าน กลัวมันเหงาคะ

เรื่องค่าใช้จ่ายเหมือนที่คุณพี่โอว่านะคะพี่ Theruk ไม่เท่ากัน  ที่เสาชิงช้า สองพันคะ  ถ้าขยับมาที่ แยกตีเพชร

(ร้านขายเพชร)สามพันขึ้น คะ พอดีแอนท์มีร้านแถวนั้น ก็เลยทราบข้อมูลมาบ้างคะ
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 11:27:12 PM »

เป็นผมแนะนำ

1.ติดกล้องวงจรปิด  และ ติดสัญญานกันขโมย  แบบส่ง SMS  แจ้ง

2. จ้างยามเอกชนเฝ้าเป็นวัน  เวลาเราไม่อยู่บ้าน  หรือไปต่างจังหวัด

และถ้าจะติดตู้แดงจริง  ๆ  ผมว่าเลี้ยงหมาบางแก้วแท้  ๆ พันธ์ ดี ๆ ซัก 2  ตัว  จะดีกว่า
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 12:01:28 AM »

ถ้าเป็นตามบ้านผมว่า ติดกล้อง เหล็กดัด กันขโมยที่มีโมดูลโทรศัพท์ GSM ด้วย น่าจะพอแล้ว  พอมี SMS เข้ามาก็ฝากเพื่อนบ้านช่วยดูให้  และ DVR รุ่นหลังๆก็สามารถดูผ่านเน็ทได้ แถมพ่วงกับชุดกันขโมยได้ด้วย แต่ไม่ควรติดไซเรนเพราะบางทีมันมีหลอก จะรบกวนเพื่อนบ้านเปล่าๆ  ส่วนสุนัขอันนี้ต้องถามตัวเองว่า รักสุนัขไหม ถ้าจะเลี้ยงใช้งานอย่างเดียวและอยู่ในเมือง มันจะเป็นปัญหากับเพื่อนบ้านนะครับ  และที่สำคัญคือ ของมีค่าควรเก็บไว้ที่ธนาคารครับ

อ่านในพันทิพขนาดบ้าน L&H มียามตรวจทุกชั่วโมงก็ยังโดนครับ 

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 07:02:59 AM »

ขออนุญาตินะครับเรื่องเลี้ยงหมา

แอนท์ติดไปแล้วคะ พี่สิทธิพงศ์ เพราะกลัวมากที่สุดเลย ขาดอย่างเดียวก็สุนัขละคะ (ว่าจะไปขอที่ ศอฉ.)มาสักตัวไม่รู้เขาจะให้หรือป่าว จะเอาไปผูกกับเสาไฟ หน้าบ้านให้มันตากแดด ตากลม มันทนดีคะ   ความจริงไม่อยากเลี้ยง เพราะเราไม่ค่อยอยู่บ้าน กลัวมันเหงาคะ

เรื่องค่าใช้จ่ายเหมือนที่คุณพี่โอว่านะคะพี่ Theruk ไม่เท่ากัน  ที่เสาชิงช้า สองพันคะ  ถ้าขยับมาที่ แยกตีเพชร

(ร้านขายเพชร)สามพันขึ้น คะ พอดีแอนท์มีร้านแถวนั้น ก็เลยทราบข้อมูลมาบ้างคะ
ถ้าต้องเอามาผูกมาล่ามผมขอไม่เห็นด้วยนะครับ เนื่องจากบ้านผมเก็บหมาจรจัดมาเลี้ยง ยี่สิบกว่าตัว ยังไม่รวมหมาที่อยู่ข้างถนนอีก  ถ้าใจไม่รักอย่าเลี้ยงดีกว่าครับสงสารเค้า  ใครไม่เคยมานั่งดูแลเวลาหมาเจ็บป่วย  ไม่เข้าใจหรอกครับว่าเหมือนเลี้ยงลูกดีๆๆนี้เอง  ซื้อ วงจรปิดที่ดูผ่านมือถือได้ดีกว่านะครับ  ไม่ผูกกรรมด้วย ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 10:33:57 AM »

ภาษีสังคมครับ ไหว้

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 11:03:56 AM »

ไม่เข้าใจว่าทำไมยังต้องจ่ายค่าตู้แดงให้ด้วยครับ  ทั้งๆที่มันเป็นหน้าที่ของตำรวจที่ต้องดูแลความสงบเรียบร้อย 
น่าจะถึงเวลาแล้วที่ต้องปฏิรูปสตช ให้เป็นผู้พิทักษ์สันติราษฏร์ ไม่ใช่ บริษัทยาม ดูแลแค่คนจ่ายค่าตู้แดง

อเสวนา จะ พาลานัง
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 11:22:35 AM »

ไม่เข้าใจว่าทำไมยังต้องจ่ายค่าตู้แดงให้ด้วยครับ  ทั้งๆที่มันเป็นหน้าที่ของตำรวจที่ต้องดูแลความสงบเรียบร้อย 
น่าจะถึงเวลาแล้วที่ต้องปฏิรูปสตช ให้เป็นผู้พิทักษ์สันติราษฏร์ ไม่ใช่ บริษัทยาม ดูแลแค่คนจ่ายค่าตู้แดง

ตำรวจจบมามีแต่กระบี่ครับ ปืนยังต้องซื้อเองเลย แถมเงินเดือนก็น้อย  ความคิดผมอาจจะไม่ถูกต้องอาจจะไม่ดีนะ แต่ผมมองว่าก็ดีกว่ามีรีดไถ่รับส่วย มาช่วยดูแลรักษาความปลอดภัย เสียแค่นิดๆๆหน่อยๆๆแบบนี้ผมพอรับได้นะครับ  ผมอาจจะมองอะไรที่มันสีเทาเกินไปก็ได้มั้งครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 11:49:33 AM »

ค่าน้ำมันรถสายตรวจครับ งบโรงพักไม่เพียงพอ   อ๋อย

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 12:01:12 PM »

ค่าน้ำมันรถสายตรวจครับ งบโรงพักไม่เพียงพอ   อ๋อย

วันก่อนผมขับรถไปธุระที่เขตฯ เห็นรถสายตรจจอดอยู่ใต้ร่มไม้... ในรถมีเจ้าหน้าที่ในเครื่องแบบนอนหลับอยู่... เอ... หรือว่าเขาจอดซุ่มดูใครหว่า... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 12:34:42 PM »

เป็นผมแนะนำ

1.ติดกล้องวงจรปิด  และ ติดสัญญานกันขโมย  แบบส่ง SMS  แจ้ง

2. จ้างยามเอกชนเฝ้าเป็นวัน  เวลาเราไม่อยู่บ้าน  หรือไปต่างจังหวัด

และถ้าจะติดตู้แดงจริง  ๆ  ผมว่าเลี้ยงหมาบางแก้วแท้  ๆ พันธ์ ดี ๆ ซัก 2  ตัว  จะดีกว่า

หมาบางแก้วนี่ซื่อสัตย์จริง ๆ ครับ  แต่ต้องเลี้ยงตั้งแต่เป็นลูกสุนัขนะ  มันจะจำคนให้ข้่าวให้น้ำมันจนวันตายครับ   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์