เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:21:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชำแหละ  (อ่าน 3633 ครั้ง)
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 03:19:28 PM »

อยู่ว่างๆ อยากถ่ายรูป แต่ไม่รู้จะไปถ่ายที่ไหน ก็เลยเอาไอ้เจ้านี่มาชำแหละแล้วถ่ายเครื่องในครับ หลงรัก

คล้ายกับปืนจริงอยู่หลายประการเลยครับ

เริ่มจากปลดแม็ก

เช็คกระสุน + ค้างสไลด์

ขยับลำเลื่อนให้ช่องบากตรงกับคันค้างสไลด์

กดคันค้างสไลด์ออกไป

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 03:24:48 PM »

เมื่อถอดคันค้างแล้ว ก็เลื่อนสไลด์ออกด้านหน้า เหมือนกันเปี๊ยบบ หลงรัก

แสดงอุปกรณ์ภายในคร่าวๆ

คล้ายๆกัน เลียนแบบตัวเตะปลอกกระสุน และ Disconnector  แต่ไม่รู้ว่าในของเล่นกระบอกนี้ทำหน้าที่อะไรอ่ะครับ

กดไกด์ร็อด ถอดสปริงรีคอล์ยตามปกติเหมือนปืนจริงเลยครับ

มีบุชครอบสปริงรีคอล์ยด้วย อยู่ใต้ลำกล้อง

ไม่มีห่วงโตงเตงให้พับ แค่เลื่อนออกทางด้านหน้าสไลด์ตามปกติ

ท่อนบน Cheesy

ลองโหลดกระสุนใส่แม็กฯ แล้วโหลดใส่ปืนดู

ที่แม็ก มีปุ่มที่จะไปดันคันค้างสไลด์ เหมือนปืนจริงที่ใช้ลิ้นแม็กดันครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 02:29:33 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 08:20:43 PM »

...............................ปืนงามน้อครับ.................................................. ไหว้
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 01:06:55 AM »

ที ไฮคาป้า อยู่กระบอกสไลด์โลหะ ยิงมันมากครับบาร์ท Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 04:36:03 AM »

ที ไฮคาป้า อยู่กระบอกสไลด์โลหะ ยิงมันมากครับบาร์ท Grin
ว้าวว HI-CAPA 5.1 ใช่มั้ยครับ  สวยมาก กระบอกนั้น หลงรัก

ไอ้เจ้าหนูตัวนี้ของผมมีอาการนิดหน่อย  มีปัญหาที่แม็กอ่ะครับ เติมแก๊สแล้วรั่ว สงสัยซีลยางที่จุกเติมแก๊สจะไม่ดี ซัดไม่ถึงสิบนัดก็แก๊สหมดซะแล้ว  แม็กแบบนี้คงมีขายมั้งครับ Smiley

ใครแวบเข้ามา กด + ให้ 1 เลย

ขอบคุณครับ ไหว้

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 02:23:59 PM »

ตั้งชื่อหัวข้อซะเห็นภาพ ชายร่างกลม หน้าตาโรคจิต ใส่แว่นกลม ๆ ถือSpyderco Karambit C84 เจี๊ยนพุงตัวเอง ควักใส้มาโชว์.........นึกภาพตามแล้วโอ๊วววว หิวตือฮวน........รูปสวย โครงปืนสีดำ กับผ้าสีดำ แต่ไม่กลืนกัน ฝีมือดี (เอ๋หรือว่ากล้องวัดแสงได้ดีหว่า Huh).........+1 ให้จ๊ะพ่อหนุ่ม Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 06:42:50 PM »

ตั้งชื่อหัวข้อซะเห็นภาพ ชายร่างกลม หน้าตาโรคจิต ใส่แว่นกลม ๆ ถือSpyderco Karambit C84 เจี๊ยนพุงตัวเอง ควักใส้มาโชว์.........นึกภาพตามแล้วโอ๊วววว หิวตือฮวน........รูปสวย โครงปืนสีดำ กับผ้าสีดำ แต่ไม่กลืนกัน ฝีมือดี (เอ๋หรือว่ากล้องวัดแสงได้ดีหว่า Huh).........+1 ให้จ๊ะพ่อหนุ่ม Cheesy
โห บรรยายซะเห็นภาพตามเลย ท่านพี่ กิ๊วก๊าว ผมไม่ได้โรคจิตซะหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับ ไหว้ Cheesy

dimple8
Full Member

คะแนน 26

Little Davil

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 06:45:26 PM »

เยี่ยมเลยค่ะ...เหมือนมากกก....ระวังหยิบผิดนะคะ

หน้าหวาน.......สันดานโหด
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 07:13:25 PM »

เยี่ยมเลยค่ะ...เหมือนมากกก....ระวังหยิบผิดนะคะ
ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมครับพี่แจน Cheesy ไหว้

dimple8
Full Member

คะแนน 26

Little Davil

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 07:14:48 PM »

ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมครับพี่แจน Cheesy ไหว้

อ้าว....คนรู้จักซะงั้น  อิอิ

หน้าหวาน.......สันดานโหด
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 07:57:36 PM »

เยี่ยมมากเลยครับ
ปืน BB Gun ที่ Australia ผิดกฏหมาย
แต่ปืนจริงราคาถูกกว่าเมืองไทย ใบอนุญาติก็ไม่ยาก(มาก)

rouroumel.multiply.com
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:27:45 PM »

อ้าว....คนรู้จักซะงั้น  อิอิ

คนๆเดียวกะ บาร์ท ที่ BR นี่แหละครับ เพียงแต่เว็บโน้นไม่ค่อยได้โพสท์อะไร อิอิอิ Grin

เยี่ยมมากเลยครับ
ปืน BB Gun ที่ Australia ผิดกฏหมาย
แต่ปืนจริงราคาถูกกว่าเมืองไทย ใบอนุญาติก็ไม่ยาก(มาก)
ยังเสียดายอยู่เลยครับ สมัยอยู่ที่โน่นไม่มีโอกาสเล่นปืน เพราะคิดว่าระยะเวลาที่จะอยู่ก็แค่ช่วงสั้นๆ ไม่คุ้มที่จะเริ่มต้นกับการลงทุนครั้งใหญ่ เลยไม่ได้เริ่มครับ แต่แอบเสียดายอยู่บ้างเล็กน้อย

หน้า: [1]
  พิมพ์