เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:19:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาอาชีพเสริม ครับ  (อ่าน 7143 ครั้ง)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 05:33:57 PM »

ช่วงนี้ผลไม้ทางยะลาใกล้ออกแล้วช่วงเดือน กค. สค. กย.   ท่านศักดาเป็นคนพื้นที่น่าจะรู้จักสวนผลไม้เยอะได้เปรียบอยู่แล้ว  เล่นลองกอง  ครับแพ็คใส่กล่องส่งกทม.เน้นคุณภาพหน่อยคุมของขึ้นมาขาย กทม.จะได้มาเจอสมาชิก กทม.บ่อยๆครับทีนี้ท่านศักดาจะรู้รสคำพูดที่ว่า " ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเหนื่อยอย่างนี้เลย"  หรือไม่ก็เป็นนายหน้าซื้อขายเก็บหัวคิวโลละ1-2บาทครับแม่ค้าทางนี้ไม่กล้าลงไปซื้อ  รวยไม่รู้เรื่องทำงาน 3 เดือน นอนเล่น9เดือน   ผมเคยไปติดต่อส้มโชกุนยะลาส่วนมากเจ้าของสวนจะเป็น จคม.เก่าเขาบอกว่าไม่พอขายอย่างมากมาถึงแค่หาดใหญ่ก็หมดแล้ว  เพราะฉะนั้นที่ กทม.ส้มโชกุนที่บอกว่าโชกุนยะลาโกหกทั้งหมดครับส่วนมากมาจากแค่แค่ราชบุรีครับ ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 04:26:03 AM »

ผมเห็นร้านขายกาเเฟสดเเบบตั้งโต๊ะเล็กๆเเถวสีลมเเถวเวิ้งปลายๆถนน  เเต่พอมีตึกออฟฟิช  ขายเฉพาะช่วงเช้า

คนยืนรอต่อเเถว  เลยลองไปต่อเเถวซื้อมาชิมบ้าง

คำตอบที่ได้ คือ รสชาดธรรมดารสกาเเฟเเรงออกไปทางขม  ไม่หวาน  โดยรวมความเข้มข้นไม่เท่าเเบรนด์ดังๆ

เเต่ราคาเเบบถ้วยใหญ่ 25 บาท(ตามร้านมีเเบรนด์ 50-100 บาท) 

สรุปนำรสชาดเทียบกับราคา 25 บาท  ถือว่าถูกมากสำหรับคอกาเเฟสด

ผมว่าบางธุรกิจขายเอาปริมาณกำไรน้อยเเต่ปริมาณเยอะ  ขายเฉพาะช่วงเวลาเเป๊บเดียว  พอตลาดวายก็เก็บร้านไปขายอย่างอื่นต่อเป็นเเนวทางที่ดีนะครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 08:05:50 AM »

อาชีพขายกาแฟก็น่าสนใจนะครับ  กาแฟสดผมชอบกิน  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 08:39:06 AM »

กาแฟสด ราคายังสูง ครับ
เคยมี คนมาขายเยอะเหมือนกัน แต่ไปไม่รอด ครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 08:44:52 AM »

แถวคุณศักดาอยู่มีมหาวิทยาลัยเปิดอยู่รึเปล่าครับ  ถ้ามีโอกาสทำเงินกับนักศึกษามีสูง  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:02:05 AM »

แถวคุณศักดาอยู่มีมหาวิทยาลัยเปิดอยู่รึเปล่าครับ  ถ้ามีโอกาสทำเงินกับนักศึกษามีสูง  Cheesy

เปล่า ครับพี่ แถวนี้ ไม่มี มหาวิทยาลัยเปิด ถ้ามี  ความคิด บรรเจิด แล้ว ครับ น้ำลายหก
nuput9
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 10:18:13 AM »

ถ้ามีอินเตอร์อยู่แล้วแนะนำ อันนี้ครับ เติมเงินออนไลน์ลงทุนน้อยแต่ได้เรื่อยๆครับ
http://www.richtopup.com/?i=nuput9
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 10:30:43 AM »

มาลอกการบ้าน ...........   หลงรัก

ผมว่าจะเลี้ยงแพะ  ส่งไปให้บังขาย เอามั้ยครับ  จูบบบบ

ไร้คำกล่าว............................................
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 11:50:02 AM »

ผมเห็นร้านขายกาเเฟสดเเบบตั้งโต๊ะเล็กๆเเถวสีลมเเถวเวิ้งปลายๆถนน  เเต่พอมีตึกออฟฟิช  ขายเฉพาะช่วงเช้า

คนยืนรอต่อเเถว  เลยลองไปต่อเเถวซื้อมาชิมบ้าง

คำตอบที่ได้ คือ รสชาดธรรมดารสกาเเฟเเรงออกไปทางขม  ไม่หวาน  โดยรวมความเข้มข้นไม่เท่าเเบรนด์ดังๆ

เเต่ราคาเเบบถ้วยใหญ่ 25 บาท(ตามร้านมีเเบรนด์ 50-100 บาท) 

สรุปนำรสชาดเทียบกับราคา 25 บาท  ถือว่าถูกมากสำหรับคอกาเเฟสด

ผมว่าบางธุรกิจขายเอาปริมาณกำไรน้อยเเต่ปริมาณเยอะ  ขายเฉพาะช่วงเวลาเเป๊บเดียว  พอตลาดวายก็เก็บร้านไปขายอย่างอื่นต่อเป็นเเนวทางที่ดีนะครับ

ร้านกาแฟก็เยี่ยมครับ ถ้ามีส่งด้วยนะ แถวบ้านผมมีร้านหนึ่งถ้าสั่ง 4 แก้วขึ้นไปจะส่งให้ครับร้านเลยขายดีกว่าเพื่อน 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 12:49:21 PM »

Grin Grinถ้าทำเลใกล้กับสถานศึกษา รับถ่ายเอกสารกับเข้าเล่มก็น่าสนใจนะครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 02:11:35 PM »

มาลอกการบ้าน ...........   หลงรัก

ผมว่าจะเลี้ยงแพะ  ส่งไปให้บังขาย เอามั้ยครับ  จูบบบบ

ขอบคุณครับ แถวนี้ เค้า เลี้ยงเยอะแล้ว ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 02:12:58 PM »

ร้านกาแฟก็เยี่ยมครับ ถ้ามีส่งด้วยนะ แถวบ้านผมมีร้านหนึ่งถ้าสั่ง 4 แก้วขึ้นไปจะส่งให้ครับร้านเลยขายดีกว่าเพื่อน 
ขอบคุณครับ   ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 02:17:41 PM »

สร้างสวนดีกว่าบัง ..... ยอมกู้แบงค์หน่อยกินยาวชั่วลูกหลาน เอาแปลงเล็กๆสัก ๑๐-๒๐ ไร่ พอทำเองได้ ยางแผ่นโลร้อยสิบกว่าบาทนะ

ทำยางเสร็จค่อยมานั่งซ่อมโทรศัพท์เป็นงานอดิเรก ..... ขายกาแฟสดก็กำไรดี  แต่พื้นที่แถวนั้นทั้งลีลาและรสชาดสู้ ชาชัก ไม่ได้หรอก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 02:24:47 PM »

สร้างสวนดีกว่าบัง ..... ยอมกู้แบงค์หน่อยกินยาวชั่วลูกหลาน เอาแปลงเล็กๆสัก ๑๐-๒๐ ไร่ พอทำเองได้ ยางแผ่นโลร้อยสิบกว่าบาทนะ

ทำยางเสร็จค่อยมานั่งซ่อมโทรศัพท์เป็นงานอดิเรก ..... ขายกาแฟสดก็กำไรดี  แต่พื้นที่แถวนั้นทั้งลีลาและรสชาดสู้ ชาชัก ไม่ได้หรอก

เอ้า... เร็วๆ เข้าบัง... ลุงปูใจดีแบ่งให้แล้ว... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 02:50:51 PM »

ตอนนี้ มีสวนแล้ว ครับ(ของเมีย)อยู่บนเขา  12 ไร่ ได้วัน 800 ครับ ยังไม่พอ จ่าย เลย ครับ  เจ้าหนี้เยอะ ครับ
ช่วงนี้เหนื่อย ครับ หน่อย ครับ 
อยากหางานอะไรก็ได้ ที่สามารถทำคู่กับ งานมือถือได้ ครับ
    ช่วงก่อนเคยขึ้นไปช่วยเมียตัด  ตี 2 กลางคืน      ตอนกลางวัน  งานไม่ได้ทำเลย ครับ ง่วงสุดๆ หัวไม่เดิน ครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์