เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:30:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาอาชีพเสริม ครับ  (อ่าน 7110 ครั้ง)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 06:58:30 PM »

ขอบคุณครับ  กำลังดูอยู่ครับ   ไหว้
โคกโพธิ์ไม่มีโรงหนัง ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

โถๆๆๆ   .....  แบบว่าน้ามะเอ็มแกคนกุงเตปฮั่น หารู้เรื่องไอไรมั้ย  ห้างฯมีก็ไว้วางระเบิดนิ

ก็แถวนี้บ้านนอก ครับ ลุง   ไฟแดงเพิ่งติด เมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 07:11:52 PM »

ถ้าคิดจะทำร้านกาแฟสด....ลองฟังความต้องการของคอกาแฟสด...อย่างน้อยผมคนหนึ่งดู

ปกติผมมักชอบลองชิมซุ้มกาแฟสดเสมอ...แต่หลังๆผมจะไม่กินเมื่อเข้าร้านไปพบว่า...เครื่องชงกาแฟแบบเล็กๆทั้งบดทั้งชงในเครื่องเดียวกัน

แต่ถ้าร้านไหนมีเครื่องบดต่างหาก เครื่องชงต่างหากผมจะแวะมาใหม่..เหตุผลน่ะรึ.....

แบบแยกอร่อยกว่าครับ.........ผงที่ผ่านเครื่องบดต่างหากออกมาจะละเอียดผงเป็นแป้งพอมาผ่านเครื่องชงใหญ่ที่ดีๆ มันจะเก็บความหอมน่ากินไว้ได้หมด

ส่วนเครื่องแบบเล็กๆ ผงกาแฟที่บดไ้ด้จะหยาบเป็นเม็ดทรายรสชาดไม่หอมอร่อย....ยิ่งผมไปเห็นเครื่องใหญ่ๆจากอิตาลีเช่น SIMONELLI อันนี้ก็ค่อนข้าง

เชื่อได้ว่าออกมาอร่อยแน่.......แต่ไม่เสมอไปหากฝีมือและสูตรส่วนผสมห่วย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 07:12:22 PM »

ก็แถวนี้บ้านนอก ครับ ลุง   ไฟแดงเพิ่งติด เมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คงบ้านนอกจริงๆแหละ ...... แถวบ้านเราเจริญกว่าแน่ ถึงไม่มีโรงหนัง แต่ก็มีเซเว่นตั้งแต่ปีกลายนู่

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 07:37:58 PM »

ก็แถวนี้บ้านนอก ครับ ลุง   ไฟแดงเพิ่งติด เมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คงบ้านนอกจริงๆแหละ ...... แถวบ้านเราเจริญกว่าแน่ ถึงไม่มีโรงหนัง แต่ก็มีเซเว่นตั้งแต่ปีกลายนู่

เซเว่น ก็หา ม้าย ลุง  ดึกๆ ถ้า หิว อด หัว โม้ง เลยนิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 07:56:23 PM โดย ศักดา ครับ รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 07:43:01 PM »

ถ้าบ้านนอกจริงขายปุ๋ยขายยารักษาสัตว์นี้รวยนะ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 07:44:42 PM »

อิ อิ ระวังจ่ายเงินเชื่อครับ  อาน กว่าจะได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 07:58:01 PM »

อิ อิ ระวังจ่ายเงินเชื่อครับ  อาน กว่าจะได้

ผมกลัวที่สุด ครับ   ติดแล้ว มาจ่ายไม่มีปัญหา ครับ
แต่ติดแล้วไม่มาจ่าย แถม ดันไป ซื้อ ร้านอื่นอีก  เสียลูกค้าไปเลย ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ninjaZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 08:47:56 PM »

บังรักจริง....ตอบตรง
                  มีความรู้เรื่องปีนทำธุรกิจเกี่ยวกับปืนดีกว่า
                                รักนะ...จะ...บอก...ให้ หลงรัก
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:30:42 PM »

มีความรู้เรื่องปีนทำธุรกิจเกี่ยวกับปืนดีกว่า
ขอบคุณครับ  ไหว้
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 11:52:14 PM »

สวัสดีครับพี่ศักดาพอดีเลย   มือถือผม  โนเกีย  5310  ตัวบางๆเปลือกมันแตกหมดแล้วเอาใส่กระเป๋ากางเกงบ่อยไม่ทราบว่ามันมีขายไหมครับ Grin Grin Grin   เฉพาะเปลือกมันนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 02:51:05 AM »

สวัสดีครับพี่ศักดาพอดีเลย   มือถือผม  โนเกีย  5310  ตัวบางๆเปลือกมันแตกหมดแล้วเอาใส่กระเป๋ากางเกงบ่อยไม่ทราบว่ามันมีขายไหมครับ Grin Grin Grin   เฉพาะเปลือกมันนะครับ

ตอนนี้ไม่มีเปลือกแล้ว ครับ ของผม  คิก คิก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิกใครๆก็รู้ ว่าผมไม่มีเปลือก  ขำก๊าก ขำก๊าก
ล้อเล่นครับ  มีซิครับ เค้าเรียกว่า หน้ากาก  ครับ 
มีขายตามท้องตลาดครับ มี แบบ เฉพาะ ฝาหน้ากับฝาหลังและ ทั้งตัวครับ
เลือกเกรด หน่อยแล้วกันครับ ของแท้ รู้สึกว่าเป็น พัน ครับ
ตามท้องตลาด ดีๆหน่อย จะเขียนAAA ครับ ราคา ลองคุยดูครับ
เปลี่ยนหน้ากาก รุ่นนี้ ต้องเซียนหน่อยครับ ไม่งั้น สายแพร พังครับ ลองหาช่างที่มือมีระดับหน่อยแล้วกัน ครับ Grin Grin 

ว่าแต่.....ผิดกระทู้ แล้ว ท่าน ......  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ตรงนี้ผมหางานทำ คร้าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin ไหว้

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 05:24:24 AM »

ขอบคุณครับ พี่ นินจา ถึงแม้ ว่า อาชีพ รับซ่อมปืน เป็นอาชีพในฝันของใครๆอีกหลายคน
ผมเคยมี ความคิด นี้ ครับว่า ถ้าเรารับ รมดำปืน เหมือนการย้อมผ้า ลงทุน ไม่มากแต่กำไร มหาศาล
 แต่ก็ยังถูกทักท้วงจาก พี่ๆสมาชิก จะนวนมากครับ ว่า ไม่ดีต่อสุขภาพ(ตายเร็ว)
หรือ การซ่อมปืน ทั่วไป การเปลี่ยนอะไๆหล่ปืน หรืออะไรก็แล้วแต่
     ผมมีความรู้ระดับ หางอึ่งเท่านั้น ครับ รู้แค่ ถอดประกอบอย่างไร(ของตัวเอง)
รุ่นรุ่นอื่นก็ศึกษาอยู่ครับ แต่เรื่องจะรับซ่อมปืนให้เป็นกิจลักษณะนั้น ยากครับผิดกฎหมายด้วย
      แต่ที่สำคัญไปกว่า การตอบของท่านพี่ นินจา นั้นผมไม่ได้ มองที่ วิธี การ ครับว่าแนะนำอะไรให้ผม
 แต่ผมชอบตรงนี้ ครับ     รักนะ...จะ...บอก...ให้  หลงรัก 
 อย่าง น้อย พี่นินจา ก็ไม่รังเกียจผม อย่างที่เคย ผมชอบครับและดีใจและตื้นตันใจเป็นที่สุดครับ
 ว่าวันนี้ กระทู้นี้  เป็นกระทู้ ที่ดีที่สุดกระทู้นึง ของผม ครับ 
ถึงแม้ว่า ในอดีต ผมอาจจะทำให้พี่นินจา ไม่พอใจในเรื่องใด ผมเองก็ยัง มึนๆอยู่ ครับ
  ดีใจ ครับพี่ ดีใจ ที่พี่ไม่รังเกียจผม  ไหว้ ไหว้ ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 07:03:26 AM »

ขอบคุณครับ พี่ นินจา ถึงแม้ ว่า อาชีพ รับซ่อมปืน เป็นอาชีพในฝันของใครๆอีกหลายคน
ผมเคยมี ความคิด นี้ ครับว่า ถ้าเรารับ รมดำปืน เหมือนการย้อมผ้า ลงทุน ไม่มากแต่กำไร มหาศาล
 แต่ก็ยังถูกทักท้วงจาก พี่ๆสมาชิก จะนวนมากครับ ว่า ไม่ดีต่อสุขภาพ(ตายเร็ว)
หรือ การซ่อมปืน ทั่วไป การเปลี่ยนอะไๆหล่ปืน หรืออะไรก็แล้วแต่
     ผมมีความรู้ระดับ หางอึ่งเท่านั้น ครับ รู้แค่ ถอดประกอบอย่างไร(ของตัวเอง)
รุ่นรุ่นอื่นก็ศึกษาอยู่ครับ แต่เรื่องจะรับซ่อมปืนให้เป็นกิจลักษณะนั้น ยากครับผิดกฎหมายด้วย
      แต่ที่สำคัญไปกว่า การตอบของท่านพี่ นินจา นั้นผมไม่ได้ มองที่ วิธี การ ครับว่าแนะนำอะไรให้ผม
 แต่ผมชอบตรงนี้ ครับ     รักนะ...จะ...บอก...ให้  หลงรัก 
 อย่าง น้อย พี่นินจา ก็ไม่รังเกียจผม อย่างที่เคย ผมชอบครับและดีใจและตื้นตันใจเป็นที่สุดครับ
 ว่าวันนี้ กระทู้นี้  เป็นกระทู้ ที่ดีที่สุดกระทู้นึง ของผม ครับ 
ถึงแม้ว่า ในอดีต ผมอาจจะทำให้พี่นินจา ไม่พอใจในเรื่องใด ผมเองก็ยัง มึนๆอยู่ ครับ
  ดีใจ ครับพี่ ดีใจ ที่พี่ไม่รังเกียจผม  ไหว้ ไหว้ ไหว้

เปิดร้านซ่อมปืนไม่ง่ายอย่างที่คิดครับเนื่องจากทางราชการไม่ออกใบอนุญาติกันง่ายๆ
ต่อให้เป็นช่างซ่อมปืนที่ชำนาญ...ก็ทำไม่ได้ถ้าไม่ได้ใบอนุญาติ...ต้องทนทำงานในร้าน
ของเถ้าแก่ที่มีใบอนุญาติต่อไปนั่นแหละ

หรือจะแอบๆทำ แบบ ตำรวจพักลักทำกันไป ไม่มีหน้าร้าน...แต่ยากอีกเพราะท่านต้องมีฝีมือขั้นเทพเรียกพี่และลูกค้าจะบอกต่อ
กันไปเองจนติด

เสริมอีกนิดเท่าที่เห็นเจ้าของปืนส่วนใหญ่มักจะใช้ไปแบบเดิมๆ ไม่นิยมเอาปืนไปแต่งนอกจากจะเป็นกระบอกที่ 3-4-5......ขึ้นไป

หรือนักแข่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2010, 08:22:19 AM โดย SOUTHLANDER รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 07:36:05 AM »

อาชีพเสริม ผมว่าอยู่กับทำเลที่ตั้ง จำนวนลูกค้า แต่
เพื่อนผมบางคนมีรายได้เสริมจากการขายของทางอินเตอร์เน็ต แบบพออยู่ได้ก็มีครับ
คุณศักดาลองตรวจสอบรอบข้าง ดูความพร้อมของตัวเอง เงินทุน เวลา แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีครับ
หากว่างมากไป ผมกลัวต้นเนียงจะโดนยิงอีกครับ คิก คิก

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 08:06:37 AM »

อาชีพเสริม ผมว่าอยู่กับทำเลที่ตั้ง จำนวนลูกค้า แต่
เพื่อนผมบางคนมีรายได้เสริมจากการขายของทางอินเตอร์เน็ต แบบพออยู่ได้ก็มีครับ
คุณศักดาลองตรวจสอบรอบข้าง ดูความพร้อมของตัวเอง เงินทุน เวลา แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีครับ
หากว่างมากไป ผมกลัวต้นเนียงจะโดนยิงอีกครับ คิก คิก

ท่าน น้าอ้วน ก็ แหมะ แค่มัน มือ  มันผิด ตรงไหน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์