เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:18:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาอาชีพเสริม ครับ  (อ่าน 7057 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 09:53:05 AM »

งั้นทำผักเสี้ยนดองและขายขนมจีนไปด้วยเลย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ทำเป็นเล่นไป  หาโรงทำหนมจีนเส้นสดแถวนั้นให้ได้ต่ะ ให้เขามาส่ง  วันแรกสัก ห้าโลก่อน (กะว่า ขายไม่หมด ลูกเมียและเพื่อนไม่เดือดร้อนมาก)

เอาสูตรทำน้ำแกงจากนครไป ผักดอง เครื่องเคียง ผักพื้นบ้านสด ๆ โรยน้ำแข็งด้วย   อ้อ แกงพุงปลา ห้ามขาดเลยนะ  ใช้พุงปลาลัง เค็มนักก็ผ่าส้มนาวลงไปตัด

โรงก็ มุงเอาง่าย ๆ หน้าร้านมือถือนะแหละ  จากสัก ห้าสิบตับก็พอ    แคร่ยาวสัก 2 ตัว (หนมจีนเมืองคอน เขาไม่นั่งข้าหลวงกันหรอก)

แถวในนคร วันเดียว พวกล่อไป สามสิบห้าโล   ร้านเพิงข้างหนนนี่แหละ  ผัวมันไปเก็บผักในป่า ขนมายังกะตัดหญ้าให้วัว...
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 09:56:31 AM »

ผัวนั้น ไอ้เทืองใช่ไหม คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 09:57:19 AM »

อิ อิ ระวังจ่ายเงินเชื่อครับ  อาน กว่าจะได้

ผมกลัวที่สุด ครับ   ติดแล้ว มาจ่ายไม่มีปัญหา ครับ
แต่ติดแล้วไม่มาจ่าย แถม ดันไป ซื้อ ร้านอื่นอีก  เสียลูกค้าไปเลย ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แบบนี้ เพื่อนที่ทำอะไหล่ยนต์ผมเคยเจอครับ
ไปร้านอื่นก็เบี้ยวร้านอื่นไปอีก  จนชื่อเป็นแบล็คลิสต์ เวลาคนมาซื้อของเยอะๆแบบเอาไปใช้ในอู่
ต้องเช็คให้ดีว่าคนของใคร  เจ้าของชื่ออะไร บางทีก็เปลี่ยนชื่อ ให้เมียให้กิ๊กเป็นเจ้าของออกหน้าแทน

เพื่อนบอก เท่าที่โดนกันหลายๆร้าน  รวมค่าเสียหายเป็นเงินเหยียบ10ล้าน  แต่พวกค้าอะไหล่ยนต์คง
เป็นคนมีกะตังค์เพราะไม่เห็นทำอะไรกัน มีแต่ระวังอย่าให้โดนอีก

มีทุกวงการครับคนแบบนี้ บริษ้ทใหญ่ๆก็โดน...มันทำกันแบบนี้

มันจะไปหาลูกค้าที่ต้องการอะไหล่ล็อตใหญ่ๆ เสนอราคาตัดหน้าเจ้าอื่นๆแบบถูกมากๆ
แล้วมาติดต่อกะเซลล์บริษัท
เซลล์ก็หูผึ่งเพราะเห็นออร์เดอร์ใหญ่รีบสั่งของให้มันๆรับของแล้วเอาไปขายต่อเก็บเงินกะลูกค้า
แน่นอนมันเบี้ยวไม่มาจ่ายบริษัท ลูกค้าไม่รู้ก็ชอบเพราะได้ของแท้มีประกันในราคาถูก
 ถ้าบริษัททวงถามมันก็พลิ้วไปเรื่อยๆ...ไปหลอกเจ้าอื่นต่ออีก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 10:04:33 AM »

ผัวนั้น ไอ้เทืองใช่ไหม คิก คิก

ปล่าว  คนแก่

น้องของแกมาได้กะน้าของนังไหม เมียไอ้เทือง ก็ญาติ ๆ ดอง ๆ กัน ไม่รู้เขาโร้จักกันม้าย
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 05:24:42 PM »

สวัสดีครับพี่ศักดาพอดีเลย   มือถือผม  โนเกีย  5310  ตัวบางๆเปลือกมันแตกหมดแล้วเอาใส่กระเป๋ากางเกงบ่อยไม่ทราบว่ามันมีขายไหมครับ Grin Grin Grin   เฉพาะเปลือกมันนะครับ

ตอนนี้ไม่มีเปลือกแล้ว ครับ ของผม  คิก คิก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิกใครๆก็รู้ ว่าผมไม่มีเปลือก  ขำก๊าก ขำก๊าก
ล้อเล่นครับ  มีซิครับ เค้าเรียกว่า หน้ากาก  ครับ 
มีขายตามท้องตลาดครับ มี แบบ เฉพาะ ฝาหน้ากับฝาหลังและ ทั้งตัวครับ
เลือกเกรด หน่อยแล้วกันครับ ของแท้ รู้สึกว่าเป็น พัน ครับ
ตามท้องตลาด ดีๆหน่อย จะเขียนAAA ครับ ราคา ลองคุยดูครับ
เปลี่ยนหน้ากาก รุ่นนี้ ต้องเซียนหน่อยครับ ไม่งั้น สายแพร พังครับ ลองหาช่างที่มือมีระดับหน่อยแล้วกัน ครับ Grin Grin 

ว่าแต่.....ผิดกระทู้ แล้ว ท่าน ......  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ตรงนี้ผมหางานทำ คร้าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin ไหว้

ตกใจ คือกระทู้นี้มันใกล้มือพอดีครับ Grin Grin Grin Grin Grinขอบคุณครับ ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 07:24:04 PM »

สวัสดีครับพี่ศักดาพอดีเลย   มือถือผม  โนเกีย  5310  ตัวบางๆเปลือกมันแตกหมดแล้วเอาใส่กระเป๋ากางเกงบ่อยไม่ทราบว่ามันมีขายไหมครับ Grin Grin Grin   เฉพาะเปลือกมันนะครับ

ตอนนี้ไม่มีเปลือกแล้ว ครับ ของผม  คิก คิก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิกใครๆก็รู้ ว่าผมไม่มีเปลือก  ขำก๊าก ขำก๊าก
ล้อเล่นครับ  มีซิครับ เค้าเรียกว่า หน้ากาก  ครับ 
มีขายตามท้องตลาดครับ มี แบบ เฉพาะ ฝาหน้ากับฝาหลังและ ทั้งตัวครับ
เลือกเกรด หน่อยแล้วกันครับ ของแท้ รู้สึกว่าเป็น พัน ครับ
ตามท้องตลาด ดีๆหน่อย จะเขียนAAA ครับ ราคา ลองคุยดูครับ
เปลี่ยนหน้ากาก รุ่นนี้ ต้องเซียนหน่อยครับ ไม่งั้น สายแพร พังครับ ลองหาช่างที่มือมีระดับหน่อยแล้วกัน ครับ Grin Grin 

ว่าแต่.....ผิดกระทู้ แล้ว ท่าน ......  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ตรงนี้ผมหางานทำ คร้าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin ไหว้

ตกใจ คือกระทู้นี้มันใกล้มือพอดีครับ Grin Grin Grin Grin Grinขอบคุณครับ ไหว้

ที่ลายเซ็นผมก็ได้ ครับ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 07:50:59 PM »

อีกไม่กี่ วัน ผม คงจะได้ งาน ใหม่แล้ว ครับ
ส่วน งานอะไร เดี๋ยวมาบอก ครับ    เศร้า เศร้า ไหว้
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 08:16:38 PM »

อีกไม่กี่ วัน ผม คงจะได้ งาน ใหม่แล้ว ครับ
ส่วน งานอะไร เดี๋ยวมาบอก ครับ    เศร้า เศร้า ไหว้
ถึงกับหน้าเศร้าเลยหรือครับ สู้ครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 08:28:14 PM »

ถึงกับหน้าเศร้าเลยหรือครับ สู้ครับ Grin

เหล้าใหม่ ในขวดเก่า ครับ  Smiley ไหว้
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 09:37:33 PM »

ชีวิตคือการต่อสู้  ศัตรูคือยาพลังครับ
                   ปัญหาของบัง ทำให้นึกถึงปัญหาของผมเหมือนกัน  คือตอนผ่อนส่งรถยนต์ปิคอัฟ
เครียดมากๆ  ต้องหารายได้เสริมทุกวิถีทาง สุดท้ายก็รอดมาได้ รถไม่ถูกยึด  สาบานได้ เข็ดจนตาย... ไหว้
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 11:46:08 PM »

ยังไม่ได้อ่านทุกกระทู้นะครับ... ไหว้

ก่อนอื่นพยายามทำบัญชี แล้วลดรายจ่ายในครอบครัวก่อนครับ..เช่น ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าโทรศัพท์...  จากนั้น ไม่เดินห้าง เพราะมันจะต้องมีอะไรต้องเสียตังค์ในสิ่งที่ไม่จำเป็น...

อย่าลงทุนอะไร ที่นาน จนเกินไปที่กว่าจะได้ผลตอบแทน เพราะกว่าถั่วจะสุก งาก็ไหม้...

อย่าไปติดกับ กับดอกร้อยละ 5 เพราะจะก้าวเดินต่อไปไม่ได้...

พยายามพักหนี้... โดยการเจรจา เพราะไม่งั้นจะไม่สามารถก้าวเดินได้..

อย่าท้อ... ถ้าไม่ได้อย่างใจคิด... ยึดครอบครัวเป็นหลัก...

ส่วนเรื่องอาชีพ พยายามทำอะไรก็ได้ที่เข้ากับปัจจัย 4 ของมนุษย์ครับ...

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 07:01:03 AM »

หลักการขายง่ายๆๆเลยนะบังแล้วไปคิดต่อยอดเอาเองนะครับ
1ไม่เน่าไม่เสีย
2ใช้แล้วหมดไป
3ต้องกินต้องใช้
4มีความถี่ในการใช้ซ้ำสูง
5รู้ก่อนรวยก่อน ทำก่อนเลิกก่อน
เป็นหลักแนวคิดกว้างๆที่ใช้เวลาคิดจะหาอะไรทำในการค้าขายครับ ที่เหลือปรับเข้ากับตัวเอง

ผมเพิ่งเข้าใจหลักการให้คนอื่นอย่างนะ ไม่ว่าจะความรู้หรืออะไรก็แล้วแต่ เพราะยิ่งให้เรายิ่งได้ เพราะจะคอมเม้นบังมันต้องคิดแล้วสุดท้ายความคิดพอตกตะกอนมันจะย้อนกลับมาหาเราด้วยการที่ทำให้เราเห็นช่องทางทำมาหากินให้ตัวเองมากขึ้น   Wink Wink Wink Wink

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์