เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:29:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมได้รับเมลนี้จากเพื่อนยากให้ชาวอวป.ได้รับรู้ไว้  (อ่าน 3521 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:44:41 AM »

ขอบคุณทะนายซิงค์มากครับ ..... อยากเป็นความทำไงดีฮะ

ตามประมวลกฎหมายอาญามีหลายฐานความผิดครับ เลือกทำได้เลยครับลุง ชอบหนักหรือเบาตามใจชอบเลยครับ คิก คิก คิก คิก
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:48:35 AM »

เมื่อวันที่ 16 กันยายน 2552  เวลาประมาณ 09.15 น.  ดิฉันได้รับโทรศัพท์จากหมายเลข +886226994823
เป็นระบบเสียงอัตโนมัติอ้างว่าโทร.."จากศาลจังหวัดกรุงเทพมหานคร  แจ้งว่ามีหมายส่งถึงดิฉัน  แต่ไม่สามารถส่งหมายได้
ให้ติดต่อไปยังศาลอาญา    มิฉะนั้นศาลจะออกหมายจับไป  กด 1 หากต้องการฟังซ้ำ  กด 9 เพื่อติดต่อเจ้าหน้าที่"

ด้วยความที่ดิฉันเป็นทนายความ  จึงสงสัยและจับพิรุธได้ดังนี้
              1. เกิดมาไม่เคยกระทำความผิดใดๆ ตามกฏหมายที่จะต้องถูกดำเนินคดีอาญา
              2. เบอร์โทรศัพท์แปลก ๆ  เหมือนโทร.มาจากต่างประเทศ
              3. ในประเทศไทยไม่มีศาลจังหวัดกรุงเทพมหานคร

ดิฉันจึงตัดสินใจกด 9 เพราะอยากรู้มีเขามีลูกเล่นอย่างไร  สักพักก็จะมีเสียงผู้หญิงรับสาย (มีเสียผู้ชายดังเข้ามาเหมือน
กำลังเจรจาเกี่ยวกับคดีความกับคนอื่นอยู่ ซึ่งทำให้เหมือนจริงว่าโทร..มาจากศาล)  แจ้งว่าเป็นเจ้าหน้าที่ศาลอาสาจะตรวจสอบ

-  เป็นรหัสทางไกล 886  ซึ่งโทร..มาจากไต้หวัน

เบอร์ มือถือ ครับ แน่ นอน  แล้ว ใช้โปรแกรม เสียงกวนรอบข้างเพื่อ สร้าง สถานการณ์ ว่าเราอยู่ใน เหตุการณ์ นั้น เสมือน จริง
  ผมเคย ใช้ ไว้หลอกเมีย ครับว่าอยู่ในตลาดสด  แต่ จริงๆ  ผม อยู่ ที่อื่น(ไม่บอกว่าที่ไหน) คิก คิก คิก คิก
 ส่วนโปรแกรม  เสียง อัตโนมัติ นั้น ต้องใช้ เครื่องมือ อื่น  เพิ่ม ครับ  ไหว้ ไหว้
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:51:57 AM »

หมายเลขบัตรปชช. และชื่อนามสกุล (เมื่อรวมกัน)สามารถทำธุกรรมทางการเงิน online ได้ครับ

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:52:54 AM »

ถ้าโทรมาแจ้งว่า มีปืนสวัสดิการหลุดจอง ให้รีบติดต่อ มัดจำด่วน.............อาจจะฟังบ้าง
เบอร์แปลก ๆ เรื่องอื่นไม่เอาแล้วครับ Grin

น้าอ้วน  พาไป มาเล แล้วครับ แลบลิ้น ขำก๊าก ไหว้
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:54:22 AM »

หมายเลขบัตรปชช. และชื่อนามสกุล (เมื่อรวมกัน)สามารถทำธุกรรมทางการเงิน online ได้ครับ

หรือไม่ก็รหัส บัตรเครดิต  ถูกต้องมั้ย ครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:29:46 AM »

รหัสประเทศไทย  +66

+886 ไต้หวัน

+880 บังกลาเทศ

รหัสประเทศจะโชว์ต่อเมื่อโทรจากต่างประเทศ ถ้าอยู่ในประเทศนั้น ก็ไม่ต้องกด..

และเมื่อโทรออกต่างประเทศ กรณี่ที่หมายเลขนั้นๆมีเลข 0 นำหน้าสามารถตัดออกได้

เช่น โทรจากต่างประเทศมาประเทศไทย หมายเลข 02 357 11 38 ก็จะกลายเป็น  +662 357 11 38

หรือ 081 234 5678 ก็จะต้องกด +6681 234 5678

หรือโทรจากไทยไปไต้หวัน.. ที่เบอร์ 022 699 4823 ก็จะกลายเป็น +886 22 699 4823

ซึ่งบางประเทศอาจจะต้องกด รหัสการโทรระหว่างประเทศก่อน  เช่น 001, 008, 006 ฯลฯ

.
.

กลับมาที่เนื้อหากระทู้

แก๊งพวกนี้จะใช้โทรจากต่างประเทศโดยใช้คนประเทศนั้นๆ เพื่อหลีกเลี่ยงกฎหมายในประเทศที่ตั้งฐานอยู่

เช่น หลอกคนจีน ก็มาตั้งสำนักงานในไทย แล้วเอาคนจีนโทรกลับไปหลอกคนจีนแผ่นดินใหญ่

เคสนี้ โทรจากไต้หวัน โดยตั้งฐานในไต้หวัน แล้วจ้างคนไทยโทรมาหลอกคนไทย..

โดนจับกันไม่ร้กี่หน แต่ไม่เข็ด ล่าสุดแก๊งค์หลอกคนจีนเพิ่งโดนจับได้ในไทยไม่เกินสองเดือน..

พวกเดียวกับแก๊งค์คืนภาษี มีหนี้ แล้วให้กดเอทีเอ็มนั่นแหละ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:32:13 AM »

รหัสประเทศไทย  +66

+886 ไต้หวัน

+880 บังกลาเทศ

รหัสประเทศจะโชว์ต่อเมื่อโทรจากต่างประเทศ ถ้าอยู่ในประเทศนั้น ก็ไม่ต้องกด..

และเมื่อโทรออกต่างประเทศ กรณี่ที่หมายเลขนั้นๆมีเลข 0 นำหน้าสามารถตัดออกได้

เช่น โทรจากต่างประเทศมาประเทศไทย หมายเลข 02 357 11 38 ก็จะกลายเป็น  +662 357 11 38

หรือ 081 234 5678 ก็จะต้องกด +6681 234 5678

หรือโทรจากไทยไปไต้หวัน.. ที่เบอร์ 022 699 4823 ก็จะกลายเป็น +886 22 699 4823

ซึ่งบางประเทศอาจจะต้องกด รหัสการโทรระหว่างประเทศก่อน  เช่น 001, 008, 006 ฯลฯ

.
.

กลับมาที่เนื้อหากระทู้

แก๊งพวกนี้จะใช้โทรจากต่างประเทศโดยใช้คนประเทศนั้นๆ เพื่อหลีกเลี่ยงกฎหมายในประเทศที่ตั้งฐานอยู่

เช่น หลอกคนจีน ก็มาตั้งสำนักงานในไทย แล้วเอาคนจีนโทรกลับไปหลอกคนจีนแผ่นดินใหญ่

เคสนี้ โทรจากไต้หวัน โดยตั้งฐานในไต้หวัน แล้วจ้างคนไทยโทรมาหลอกคนไทย..

โดนจับกันไม่ร้กี่หน แต่ไม่เข็ด ล่าสุดแก๊งค์หลอกคนจีนเพิ่งโดนจับได้ในไทยไม่เกินสองเดือน..

พวกเดียวกับแก๊งค์คืนภาษี มีหนี้ แล้วให้กดเอทีเอ็มนั่นแหละ

ท่านอา ทัดมาลา ตอบ ชัดเจนเลยครับ
+1 ให้ ท่าน อา ครับ เยี่ยม ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:42:44 AM »

เบอร์ มือถือ ครับ แน่ นอน  แล้ว ใช้โปรแกรม เสียงกวนรอบข้างเพื่อ สร้าง สถานการณ์ ว่าเราอยู่ใน เหตุการณ์ นั้น เสมือน จริง
  ผมเคย ใช้ ไว้หลอกเมีย ครับว่าอยู่ในตลาดสด  แต่ จริงๆ  ผม อยู่ ที่อื่น(ไม่บอกว่าที่ไหน) คิก คิก คิก คิก
 ส่วนโปรแกรม  เสียง อัตโนมัติ นั้น ต้องใช้ เครื่องมือ อื่น  เพิ่ม ครับ  ไหว้ ไหว้

บังครับ... ขอมั่งดิ... ไอ้เจ้าโปรแกรมที่ว่าน่ะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 06:56:04 AM »

บังครับ... ขอมั่งดิ... ไอ้เจ้าโปรแกรมที่ว่าน่ะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เอาจริงๆ หรือ ครับ ใช้ได้แต่ โนเกียซิมเปี้ยนนะครัย  ของครู ใช้วี3โมโตอยู่ไม่ใช่ หรือ ครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์