เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 08:27:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ คิดอย่างไรครับกับมือถือตัวนี้  (อ่าน 2915 ครั้ง)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 06:00:09 PM »

มือถือจีนมั้ยครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ขำก๊าก ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 06:47:37 PM »

ใช้กับงานสามจังหวัหรือเปล่าครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รุ่น นี้ เลยครับ  ฮิตสุด เฉพาะ งาน ครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำไมรุ่นนี้ถึงชอบนำไปร่วมกับการระเบิดครับ  หากจะว่าราคาถูก ผมก็ว่ายี่ห้ออื่น ๆ ก็น่าจะพอหาได้ในราคาเดียวกัน ถามใครหลายคนยังไม่มีคำตอบที่แน่ชัดสักที
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 07:17:17 PM »

จริงๆน่าทำที่หมุนแบบไดนาโมหลังเครื่องไปเลยนิ  คิก คิก แบตหมดก็ปั่นไฟเองเลย  Grin

แบบไฟฉายขยำๆไงครับ ขยำๆไปเรื่อย ขยำทีนึงก็ไฟสว่างทีนึง... ฮา...

อันนั้นแสดงว่าไม่ได้เปิดไฟครับ ขยำทีสว่างที แต่ถ้าขยำไปสัก3-4ที ก็เปิดไฟค้างไว้ได้ จะสว่างจนกว่าแบ็ตเตอรี่ที่เก็บไว้จะหมด

อันนี้เห็นชัดเจนว่าการขยำลงเนการปั่นไฟไปเก็บไว้ ในตัวเก็บประจุไฟฟ้า พอดหมดก็ขยำต่อ(ถ้าอยู่ในฟังก์ชั่นปิดไฟ มันจะสว่างวาบๆทุกครั้ง)
หลังจากนั้น จะสว่างจ้าเมื่อเปิดไฟครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 07:18:55 PM »

http://www.whatphone.net/review/NEX/805.html

อ้างถึง
Overall Feature
ในตอนแรกที่ได้รับเจ้า NEX 805 สำหรับมาทำรีวิว เกือบจะหน้าแตก เพราะคิดว่าลืมให้แบตเตอรี่มาด้วย แล้วเราจะทดสอบยังไงเนี่ย - -” แต่เมื่ออ่านเอกสารที่แนบมาให้จึงได้รู้ว่า มันสามารถใช้งานได้แม้แบตจะหมดก็ตาม !!! ในที่นี่ผู้เขียนเข้าใจว่าทาง NEX คงอยากจะเน้นในฟังก์ชั่นสุดพิสดารอันนี้ จึงไม่ได้ให้แบตเตอรี่มาด้วย โดยหลักการทำงานของมันคือเมื่อมีการชาร์จแบตเตอรรี่ ตัวเครื่องจะดึงพลังงานไฟฟ้าเพื่อส่วนหนึ่งไปเก็บไว้ในแหล่งพลังงานสำรอง ในคราวนี้เมือเกิดเหตุการณ์ฉุกเฉินแบตเตอรี่หมดขึ้นมาซะดื้อๆ NEX 805 จะทำงานโดยใช้พลังงานสำรองแทนซึ่งจะทำให้เราใช้งานโทรศัพท์ได้อีกระยะหนึ่ง

http://www.siamphone.com/catalog/nex/805.htm

ครับ ท่านพี่ รูเก้อ  แต่ ในหลักการขาย จาก ร้าน ค้า เค้าบอกว่า
 ตัวนี้  ไม่มีแบต ก็ ใช้งานได้ ปกติ โดยที่ ไม่เคยบอก ลูกค้าเลยซักนิด ว่า มันมีแบต สำรองอยู่ในเครื่อง
แม้แต่ข้างกล่อง ก็ไม่เขียน ครับ   Grin Grin

สรุปแล้ว ไม่ต่างจาก มือถือธรรมดาๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2010, 07:20:40 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 07:20:34 PM »

เรื่องไฟอื่น ๆ ลุงซับตอบได้ชัดเจน  เยี่ยม  แต่ถ้าถามถึงไฟในทรวงของตัวเองนั้น.....  บู่
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 07:39:42 PM »

ใช้ที่ชาร์จมือถือแบบนี้ก็ดีนะครับ  Smiley

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:02:26 PM »

ใช้ที่ชาร์จมือถือแบบนี้ก็ดีนะครับ  Smiley

ขอบคุณ ท่านมดแดงครับ ที่เข้ามาเยี่ยมชม
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:08:43 PM »

ใช้กับงานสามจังหวัหรือเปล่าครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รุ่น นี้ เลยครับ  ฮิตสุด เฉพาะ งาน ครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำไมรุ่นนี้ถึงชอบนำไปร่วมกับการระเบิดครับ  หากจะว่าราคาถูก ผมก็ว่ายี่ห้ออื่น ๆ ก็น่าจะพอหาได้ในราคาเดียวกัน ถามใครหลายคนยังไม่มีคำตอบที่แน่ชัดสักที

ครับ  จาก ที่ผม ได้ สอบถาม ทหารมา ท่าน อธิบายอย่างนี้ ครับ
 1.  เครื่อง รุ่น นี้ เป็น เครื่องที่ จัดว่า  สัญญาณ ดี
 2.  เครื่องรุ่นนี้  มีความคงทน สูง กว่าเครื่องอื่นๆ   ไม่เสียง่าย
 3.  เครื่องรุ่นนี้ ง่าย ต่อการเชื่อม (บัคกรี) วงจร ใหญ่ กว่ารุ่นใหม่ หน้าสัมผัสใหญ่
 4.  การ ต่อ ระเบิด เค้าต้องการไฟ เพี่ยงแค่ 1.5V  แต่ถ้าต่อ จากกระดิ่ง จะได้ไฟ  1.5V เท่ากัน
  5. เป็นที่ยอมรับ ตลอดมา ครับ ว่า รุ่นนี้ดีจริง เสียงดังฟังชัด ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 10:29:27 PM »

ภายใต้ผืนฟ้านี้ ไม่มีอะไรในโทรศัพท์ รอดสายตาพี่ศักดา...เยี่ยม

ปล. สรุปว่าผมได้ E71 มาจากพี่ชายในราคา 5 พันบาท....อิอิ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 10:55:25 PM »

จริงๆน่าทำที่หมุนแบบไดนาโมหลังเครื่องไปเลยนิ  คิก คิก แบตหมดก็ปั่นไฟเองเลย  Grin

แบบไฟฉายขยำๆไงครับ ขยำๆไปเรื่อย ขยำทีนึงก็ไฟสว่างทีนึง... ฮา...

อันนั้นแสดงว่าไม่ได้เปิดไฟครับ ขยำทีสว่างที แต่ถ้าขยำไปสัก3-4ที ก็เปิดไฟค้างไว้ได้ จะสว่างจนกว่าแบ็ตเตอรี่ที่เก็บไว้จะหมด

อันนี้เห็นชัดเจนว่าการขยำลงเนการปั่นไฟไปเก็บไว้ ในตัวเก็บประจุไฟฟ้า พอดหมดก็ขยำต่อ(ถ้าอยู่ในฟังก์ชั่นปิดไฟ มันจะสว่างวาบๆทุกครั้ง)
หลังจากนั้น จะสว่างจ้าเมื่อเปิดไฟครับ

เรื่องมือถือต้องพี่ศักดา  เรื่องขยำต้องน้าซับโลด อิ อิ  Grin

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 09:34:21 AM »

ภายใต้ผืนฟ้านี้ ไม่มีอะไรในโทรศัพท์ รอดสายตาพี่ศักดา...เยี่ยม

ปล. สรุปว่าผมได้ E71 มาจากพี่ชายในราคา 5 พันบาท....อิอิ

Grin
ยินดีด้วย ครับ  Grin เยี่ยม
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 04:42:23 PM »

เรื่องมือถือต้องพี่ศักดา  เรื่องขยำต้องน้าซับโลด อิ อิ  Grin

อย่างนี้สิ...รักกันจริง...ไม่ว่าจะไปถึงเรื่องไหนๆแล้ว...ก็ยังวกกลับไปหาได้...  Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 07:17:28 PM »

แบบนี้ คิดถึงตอนเด็กๆ นะครับ ปั่นจักรยาน แล้ว ไฟจะสว่างตามความเร็วของเราที่ปั่น
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 07:22:14 PM »

แบบนี้ คิดถึงตอนเด็กๆ นะครับ ปั่นจักรยาน แล้ว ไฟจะสว่างตามความเร็วของเราที่ปั่น
รู้เลย ครับ อายุเท่าไหร่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 07:28:48 PM »

มดแดงมาแล้ว....ในมิติใหม่ลดโลกร้อน
                และประหยัดพลังงาน...อีกต่างหาก...เยี่ยมจริงๆ เยี่ยม
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์