เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:33:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนซื้อจากนอกแพงจัง  (อ่าน 2284 ครั้ง)
home04
Full Member

คะแนน 14

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 03:59:50 PM »

ดูคลิปนี้แล้วน่าเอาเงินที่ซื้อปืนแพงเกินความจริงมาตั้งโรงงานใช้เองนะครับคนไทยฝีมือไม่แพ้ใครในโลก (ไม่รู้ว่าชาตินี้จะเห็นยี่ห้อปืนของคนไทยบ้างไหมน้า)http://www.youtube.com/watch?v=XvjM-ApiaoU&feature=related  ยิ้มีเลศนัย
home04
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 04:30:16 PM »

เครื่องยิงจรวดฝีมือคนไทย ขำก๊าก
cyclone
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 04:49:47 PM »

นึกว่ายิงบั้งไฟ อิอิ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 05:33:33 PM »

ปืนจากเมืองนอกแพงเพราะนโยบายมหาดไทยครับ ไม่ใช่แพงเพราะราคาจากเมืองนอกแพง... สำหรับเรื่องที่คนไทยสามารถคิดค้นทดลองทำได้เองนั้น ก็เหมือนเริ่มนับหนึ่งใหม่นั่นแหละครับ...

ประเด็นคือหากนโยบายให้คนไทยทำเองได้ เราก็ก๊อปปี้ของฝรั่งนั่นแหละครับแล้วเอามาดัดนแปลงต่อยอด ง่ายกว่าตั้งแยะ, หรือไม่ก็ซื้อ Know How หากราคาไม่แพง... แล้วเอามาผลิตเองก็ได้นี่ครับ จะได้ไม่ต้องนับหนึ่งใหม่ ลองผิดลองถูกใหม่ ไม่ต้องตกหลุมที่ฝรั่งมันเคยตกแข้งขาถลอกมาก่อนเราไงครับ... เย้...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 05:59:26 PM »

คนยังยึดติดกับยี่ห้ออยู่ครับ.......

ลองผลิตปืนยี่ห้อ(สมมุติ)....พระราม.....หรือ หนุมาน.....ออกมาขายดูสิ...

แค่ปืนจากบางประเทศที่ไม่คุ้น....คนไทยยังยี้เลย.....

เอาลิขสิทธิ์มาผลิตภายใต้ยี่ห้อเดิมดีที่สุด ปลอดภัยที่สุด......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 06:09:41 PM »

ไอเดียร์จรวดดีครับ... เยี่ยม

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 06:20:25 PM »

ไอเดีย ดีจริงๆ ครับ
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 12:22:21 PM »

คนไทยไม่น้อยติดยี้ห้อครับ และผู้ผลิตไทยไม่น้อยเหมือนกันที่ไม่ค่อยพัฒนาคุณภาพ เราคนใช้ก็เลยต้องพึ่งของนอกอยู่ร่ำไป หวังเล็กๆว่าจะมีปืนคุณภาพดีๆของไทยเราเอง จะซื้อใว้ใช้ซักโหล
+[t][a][m]857+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สาวน้อย ตะต้าร์

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 07:54:03 PM »

คิดได่ไง เก่งอะ

คำหวานๆ ที่หมุนเปลี่ยน ไม่เคยยั่งยืน
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:46:18 PM »

เคยดูมานานแล้ว ดูกี่ทีก็ชอบ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:59:16 PM »

Grinผมนั้งดูไปยิ้มไป Grinไอเดียร์สุดยอด เยี่ยม
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 12:24:11 AM »

ลูกกระสุน เหมือน ปะทัด ลูกหนู เลยครับ ผมจุดเล่น บ่อยๆ
ประทัดลูกหนู ที่ เป็นพลาสติก ก้าน สีแดงๆเหมือนก้านธูป พอเวลาจุด จะดัง วี้ดดดด บึ้ม Grin
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 07:37:10 AM »

ลูกกระสุน เหมือน ปะทัด ลูกหนู เลยครับ ผมจุดเล่น บ่อยๆ
ประทัดลูกหนู ที่ เป็นพลาสติก ก้าน สีแดงๆเหมือนก้านธูป พอเวลาจุด จะดัง วี้ดดดด บึ้ม Grin
   ที่จุดแถวๆราชประสงค์หรือแยกศาลาแดง ใช่ฝีมือของบังด้วยหรือเปล่า? Grin Grin Grin

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 09:50:39 AM »

ปืนจากเมืองนอกแพงเพราะนโยบายมหาดไทยครับ ไม่ใช่แพงเพราะราคาจากเมืองนอกแพง... สำหรับเรื่องที่คนไทยสามารถคิดค้นทดลองทำได้เองนั้น ก็เหมือนเริ่มนับหนึ่งใหม่นั่นแหละครับ...

ประเด็นคือหากนโยบายให้คนไทยทำเองได้ เราก็ก๊อปปี้ของฝรั่งนั่นแหละครับแล้วเอามาดัดนแปลงต่อยอด ง่ายกว่าตั้งแยะ, หรือไม่ก็ซื้อ Know How หากราคาไม่แพง... แล้วเอามาผลิตเองก็ได้นี่ครับ จะได้ไม่ต้องนับหนึ่งใหม่ ลองผิดลองถูกใหม่ ไม่ต้องตกหลุมที่ฝรั่งมันเคยตกแข้งขาถลอกมาก่อนเราไงครับ... เย้...

ไทยเรา Copy Original  ขอแท้อยู่แล้วครับ   หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2010, 09:57:16 AM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:04:16 AM »

...ปืนเมืองนอกไม่แพงอย่างที่คิดหรอกครับ..แต่ถ้าคิดจะนำปืนจากนอกให้มาถูกกฎหมายที่ไทยนี่สิครับ....แพง

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์