เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:56:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เตือนธนบัตร ของพวกเผาบ้านเผาเมือง"  (อ่าน 10242 ครั้ง)
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 09:45:13 AM »

เหรียญมี 2 ด้านครับ  การที่จะเหยียบใครให้จมดินนั้นไม่ใช่เรืองยากเพราะหาตัวคนทำยาก แต่ผลกระทบที่ตามมานั้นจะสร้างความแตกแยกขยายวงกว้างมากครับ   ถึงเวลาแล้วครับที่เราควรสร้างความสามัคคีขึ้นในชาติ  โดยเริ่มจากตัวเราก่อนผมว่าไม่นานประเทศไทยจะกลับมาร่มเย็นเป็นสุขเหมือนเดิมครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

nine รักในหลวง
มนุษย์ล่วงทุกข์ได้ด้วย...ความเพียร
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

การเดินทางไกลนับหมื่นลี้....ต้องเริ่มต้นที่ก้าวแรก

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 09:47:34 AM »

ขอบคุณครับที่นำเรื่องราวมาบอกให้ได้รู้ ไหว้ .......พวกนี้ไม่รู้หัวสมองมันประกอบไปด้วยอะไร เศร้า เศร้า เศร้า.....

ขี้เหลื้อย 2 ส่วน
ความโง่  1 ส่วน
ความโลภ 1 ส่วน ครับ   Grin Grin Grin ไหว้

ตอบได้ลึกซึ้ง...กินใจ...ขอบคุณครับ เยี่ยม

สวัสดีครับ ไม่ได้คุยกันนานเลยอาจารย์  Cheesy

ขอบคุณท่าน จขกท. ที่เอามาให้ดูครับ

อิ..อิ..อิ...หวัดดีน้องพี่.....นานๆมาที...

หลังจากพายุผ่านไป..ท้องฟ้าสดใสขึ้นทันตา..อุปสรรคนานาก็ผ่านเลยไป..ชีวิตใหม่เริ่มก้าวเดินอย่างทรนง..แข็งแกร่งดุจหมู่เกาะ.....กลางคลื่นลม..
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 09:50:49 AM »

ถ้า พวกเสื้อแดงมาแถวนี้   ผมจะโดดถีบ สองตีนให้ดูครับ
เกลียด จริงๆ   อย่างมาก ก็โดน ปรับ  บู่ แลบลิ้น
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 09:52:58 AM »

แถวไหนท่านศักดา

♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 10:00:03 AM »

นช.ทักษิณ ชินนวัตร...ชิง....มาเกิด แลบลิ้น

[/url][/url]
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 12:09:21 PM »

ถ้า พวกเสื้อแดงมาแถวนี้   ผมจะโดดถีบ สองตีนให้ดูครับ
เกลียด จริงๆ   อย่างมาก ก็โดน ปรับ  บู่ แลบลิ้น

บ้านท่าน เสื้อแดงคงกล้าหลงไปหรอก ต่อให้ไปสัก10คันรถปิคอัพก็เถอะ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 01:30:14 PM »

ถ้า พวกเสื้อแดงมาแถวนี้   ผมจะโดดถีบ สองตีนให้ดูครับ
เกลียด จริงๆ   อย่างมาก ก็โดน ปรับ  บู่ แลบลิ้น

บ้านท่าน เสื้อแดงคงกล้าหลงไปหรอก ต่อให้ไปสัก10คันรถปิคอัพก็เถอะ....

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

FMJ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 04:11:11 PM »

เท่าที่ดูในประกาศและหนังสือเวียนของ ธ.แห่งประเทศไทยไม่ปรากฎว่ามีเรื่องนี้นะครับ คิดว่าไม่น่าจะเป็นเรื่องจริงว่า จะเป็นธนบัตรที่เสียและใช้หรือแลกคืนไม่ได้นะครับ
http://www2.bot.or.th/FIPCS/Thai/PFIPCS_List.aspx

ส่วนผู้ที่ทำแบบนี้บนธนบัตรขอประนามมันผู้นั้นว่า มันเลวชาตชั่วมาก ครับ

อย่าให้ใครมาเป็นผู้นำทางความคิด โดยที่เราไม่คิดตามด้วยสติและเหตุผล
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 04:22:26 PM »

ไปกันใหญ่แล้ว แหม อยากให้นำ บทลงโทษ ที่ประหาร 7 ชั่วโครต มาใช้จังเลย เอาทั้งครอบครัวเมียด้วย

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 06:46:43 PM »

เวรจริงกับไอ้พวก บื้อ จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2010, 06:53:17 PM โดย มะเอ็ม » บันทึกการเข้า
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 07:15:34 PM »

ไอ้พวกที่เชื่อเรื่องที่ปั๊มลงไป คงมีแต่ไอ้พวกควายแดงครับ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 07:27:26 PM »

ปัตตานี ครับ    Grin Grin Grin
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 08:22:43 PM »

เท่าที่ดูในประกาศและหนังสือเวียนของ ธ.แห่งประเทศไทยไม่ปรากฎว่ามีเรื่องนี้นะครับ คิดว่าไม่น่าจะเป็นเรื่องจริงว่า จะเป็นธนบัตรที่เสียและใช้หรือแลกคืนไม่ได้นะครับ
http://www2.bot.or.th/FIPCS/Thai/PFIPCS_List.aspx

ส่วนผู้ที่ทำแบบนี้บนธนบัตรขอประนามมันผู้นั้นว่า มันเลวชาตชั่วมาก ครับ
ผมเห็นด้วยในเรื่องที่ว่า..
แบงค์ชาติไม่น่าจะตีเป็นธนบัตรเสียเหมือนกันครับ..

เพราะประชาชนมากมายที่ไม่รู้เรื่องนี้..และไม่มีการแจ้งเตือนผ่านทางสื่อต่างๆเลย..

ถ้ายกเลิกมูลค่าของธนบัตรจริง..คงวุ่นวายไปกันใหญ่..

คนที่มีธนบัตรลักษณะนี้คงไม่ยอม..
ส่วนใครไปรับธนบัตรแบบนี้มาจากที่ไหน..ได้มาได้อย่างไร..นั่นอีกเรื่องนึง..

ต้องให้ผู้ที่รับผิดชอบเรื่องตรวจสอบ..
ไปไล่เบี้ยตรวจสอบเป็นรายๆไป..
แค่คิดก็ยุ่งแล้วล่ะครับเรื่องนี้.. อ๋อย

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 08:48:36 PM »

ถ้า พวกเสื้อแดงมาแถวนี้   ผมจะโดดถีบ สองตีนให้ดูครับ
เกลียด จริงๆ   อย่างมาก ก็โดน ปรับ  บู่ แลบลิ้น

ปัตตานี ครับ    Grin Grin Grin

บังเอาตัวรอดหลบระเบิดให้พ้นก็พออ่ะค่ะ  อย่าให้ต้องแคะนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2010, 08:51:27 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 09:24:26 PM »

ผมเห็นด้วยในเรื่องที่ว่า..
แบงค์ชาติไม่น่าจะตีเป็นธนบัตรเสียเหมือนกันครับ..

เพราะประชาชนมากมายที่ไม่รู้เรื่องนี้..และไม่มีการแจ้งเตือนผ่านทางสื่อต่างๆเลย..

ถ้ายกเลิกมูลค่าของธนบัตรจริง..คงวุ่นวายไปกันใหญ่..

คนที่มีธนบัตรลักษณะนี้คงไม่ยอม..
ส่วนใครไปรับธนบัตรแบบนี้มาจากที่ไหน..ได้มาได้อย่างไร..นั่นอีกเรื่องนึง..

ต้องให้ผู้ที่รับผิดชอบเรื่องตรวจสอบ..
ไปไล่เบี้ยตรวจสอบเป็นรายๆไป..
แค่คิดก็ยุ่งแล้วล่ะครับเรื่องนี้.. อ๋อย

ตัดไฟแต่ต้นลมก็ดีครับ .... ไม่งั้นคงได้ละเลงความถ่อยบนธนบัตรให้เปรอะไปหมด
ให้ถือเป็นธนบัตรชำรุด ใช้ชำระหนี้ไม่ได้ ใครถือครองก็ให้เปลี่ยนได้ โดยลงบันทึกรับไว้  ใครเข้าข่ายทำลายธนบัตรก็ค่อยไล่เบี้ยกัน

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์