เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:56:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เตือนธนบัตร ของพวกเผาบ้านเผาเมือง"  (อ่าน 10240 ครั้ง)
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 09:47:25 PM »

ปกติ เสียไม่เสีย จะดูที่ หมายเลขธนบัตรเป็นหลัก

กรณีนี้ มันแปลก ๆ อย่างไรชอบกลนะครับ

ไม่เหมาะนะ แน่ ๆ  อยู่แล้ว

ขออภัย ผมยังมองว่า ไม่น่าจะถือว่าเสียนะครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:26:20 AM »

ถ้า พวกเสื้อแดงมาแถวนี้   ผมจะโดดถีบ สองตีนให้ดูครับ
เกลียด จริงๆ   อย่างมาก ก็โดน ปรับ  บู่ แลบลิ้น

แถวไหนท่านศักดา

ปัตตานี ครับ    Grin Grin Grin

บังเอาตัวรอดหลบระเบิดให้พ้นก็พออ่ะค่ะ  อย่าให้ต้องแคะนะ

หมายความว่ายังไงครับ... อ่านแล้วมันขัดๆ ตายังไงพิกล...
บุนหลาย-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:32:25 AM »

............ของขึ้นเลยครับ.....ขนาดยังไม่ขึ้นของนะ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:32:38 AM »

ตีเป็นธนบัตรเสียดีแล้ว  พวกมันได้ไปก็เหมือนกระดาษเปล่า ๆ ไร้ค่า  

อุส่าห์ลำบากมาชุมนุมเป็นเดือน ๆ แต่ได้กระดาษไร้ค่ากลับไป .... ขำก๊าก  

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 02:17:16 PM »

..พ่นพิษแล้วครับ
 แบงก์-ห้างป่วน!สั่งห้ามรับธนบัตรปั๊มอักษร“แม้ว”เป็น“พระเจ้าตาก”
 โดย ASTV ผู้จัดการออนไลน์ 9 มิถุนายน 2553 13:05 น.
 ธนาคาร-ห้างสรรพสินค้าหลายแห่งทั่วประเทศเริ่มป่วน สั่งพนักงานสกรีนธนบัตรก่อนรับ กำชับเข้มห้ามรับแบงก์ที่มีอักษรปั้มด้านหลังยก“แม้ว”เป็น“พระเจ้าตาก”ระบุแบงก์ชาติตีเป็น“ธนบัตรเสีย”
       รายงานข่าวแจ้งว่าตั้งแต่ต้นมิถุนายน 2553 เป็นต้นมา ธนาคารพาณิชย์รวมถึงห้างสรรพสินค้าขนาดใหญ่หลายแห่งได้แจ้งเวียนสาขาในเครือข่ายทั่วประเทศว่าให้ระมัดระวังการรับธนบัตรจากลูกค้าที่มาใช้บริการ โดยให้ตรวจสอบโดยละเอียดว่าธนบัตรฉบับนั้นๆมีอักษรตัวปั้มสีแดงที่ระบุข้อความว่า“พระเจ้าตากสิน ได้กลับชาติเสด็จลงมาจุติอีกครั้ง ในชาตินี้จุติลงมาเป็น พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ข้าพระพุทธเจ้าขอถวายความจงรักภักดีแด่พระองค์ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ” อยู่ด้านหลังหรือไม่
       พร้อมกับแจ้งว่าขณะนี้ทางธนาคารแห่งประเทศไทย(ธปท.)ได้ตีให้ธนบัตรที่มีอักษรดังกล่าว เป็นธนบัตรที่เสียแล้ว ไม่สามารถแลกเปลี่ยนใดๆได้อีกต่อไป.. เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
POK104Gun รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 02:25:45 PM »

ขอให้กรรมตามทันคนทำ ตกนรกในเร็ววัน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 02:29:31 PM »

ถ้า พวกเสื้อแดงมาแถวนี้   ผมจะโดดถีบ สองตีนให้ดูครับ
เกลียด จริงๆ   อย่างมาก ก็โดน ปรับ  บู่ แลบลิ้น

บ้านท่าน เสื้อแดงคงกล้าหลงไปหรอก ต่อให้ไปสัก10คันรถปิคอัพก็เถอะ....
[/quote
ลงไปได้ครับพี่แต่ขากลับจะเหลือกลับกี่คนอีกเรื่อง  Grin Grin Grin  อิตาบังอดอยากปากแห้งมานานละ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ความซวยจะบังเกิดกับคนค้าขายเวลาชั่วโมงเร่งด่วนพอๆๆกับแบงค์ปลอมเลยคอยดูอาศัยขยำๆๆแล้วยัดใส่มือเวลาลูกค้าเยอะๆ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
sharkwhale
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 03:09:46 PM »

ผมว่าเรื่องแบงค์ชาติไม่รับอันนี้ผมว่าฟังหูไว้หูดีกว่าผมคิดว่าไม่่น่าจะเป็นจริงเพราะเขามีกฎระเบียบในการที่จะรับหรือไม่รับธนบัตรที่ชำรุดอยู่แล้วครับ เพราะถ้าเกิดนักท่องเ่ที่ยวได้รับไปเขาจะรู้หรือครับว่าใช้ได้หรือไม่ได้ ในเมื่อเขาอ่านภาษาไทยไม่ออก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 03:39:10 PM »

ผมว่าเรื่องแบงค์ชาติไม่รับอันนี้ผมว่าฟังหูไว้หูดีกว่าผมคิดว่าไม่่น่าจะเป็นจริงเพราะเขามีกฎระเบียบในการที่จะรับหรือไม่รับธนบัตรที่ชำรุดอยู่แล้วครับ เพราะถ้าเกิดนักท่องเ่ที่ยวได้รับไปเขาจะรู้หรือครับว่าใช้ได้หรือไม่ได้ ในเมื่อเขาอ่านภาษาไทยไม่ออก

ก็ออกประกาศเป็นภาษาอังกฤษสิครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 06:29:26 PM »

ผ่านมาเกือบเดือนแล้ว

ป่านนี้มันเปลี่ยนมือไปหลายตลบแล้วครับ

สงสารคนที่ได้มาโดยสุจริตและชอบธรรม

ไม่ได้ไปรับจ้างเผาบ้านเผาเมืองกับเขา ทำมาค้าขายสุจริตไปรับธนบัตรที่ปั๊มข้อความชั่ว ๆ เหล่านี้มา

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 06:36:16 PM »

มายืนยันให้ครับ  ไม่ใช่เพียง แบ็งค์ชาติ นะครับ ธนาคาร ทุกแห่ง ในราชอาณาจักร มีเหตุปฎิเสธไม่รับ เพราะเป็นธนบัตร ที่ถูกทำให้ เป็นสิ่งที่หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ

เพราะฉะนั้น ท่านย่อมปฎิเสธ ไม่รับธนบัตร โดยให้เปลี่ยนเป็นฉบับอื่นแทน    เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2010, 09:18:56 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 06:49:33 PM »

มายืนยันให้ครับ  ไม่ใช่เพียง แบ็งค์ชาติ นะครับ ธนาคาร ทุกแห่ง ในราชอาณาจักร มีเหตุปฎิเสธไม่รับ เพราะเป็นธนบัตร ที่ถูกทำให้ เป็นสิ่งที่หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ

เพราะฉะนั้น ท่านย่อมปฎิเสธ ไม่รับธนบัตร โดยให้เปลี่ยนเป็นฉบับอื่นแทน    เยี่ยม

พี่ Ro@d ครับ... สมมุติว่า... ผมไปกด ATM แล้วได้ธนบัตรแบบนี้ออกมา... ผมจะมีวิธีจัดการยังไงครับ... หากเอาไปเปลี่ยนที่ธนาคารแล้วธนาคารไม่รับผิดชอบ... ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 07:04:26 PM »

พี่ Ro@d ครับ... สมมุติว่า... ผมไปกด ATM แล้วได้ธนบัตรแบบนี้ออกมา... ผมจะมีวิธีจัดการยังไงครับ... หากเอาไปเปลี่ยนที่ธนาคารแล้วธนาคารไม่รับผิดชอบ... ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2010, 07:29:05 PM โดย SOUTHLANDER รักในหลวง » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 07:08:09 PM »

ไม่น่าจะเกิดนะครับ เพราะทางธาคาร จักต้องตรวจสอบแล้วก่อนนำไปบรรจุกล่อง ..  

แต่ ถ้ามีพลาดออกมาจากเครื่องของธนาคารใด  นำสลิป เป็นหลักฐานขอเปลี่ยนเป็นฉบับใหม่กับธนาคาร  ถือเป็นความรับผิดชอบของ ธนาคารนั้น  ครับ

uppic168
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 07:11:54 PM »

ง่าาาาาาาาาาาาาา   เยี่ยม

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์