เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:19:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นมีดหน่อยครับ  (อ่าน 26951 ครั้ง)
dimple8
Full Member

คะแนน 26

Little Davil

« ตอบ #105 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 08:43:33 PM »

กะจะกินให้หมดเลยหรือครับ ตกใจ

อาหารมื้อนี้ เคี้ยวไม่ไหวอ่ะ....ฟันไม่ค่อยดีค่ะ

ลุงปูแกก็ใช่จะเคี้ยวได้หนิครับ.....
                                   เคี้ยวได้แต่หญ้าอ่อน....  คิก คิก

ยังดีที่หญ้าอ่อนยังเคี้ยวไหว..............

น้องก็นึกว่าให้อาหารเหลวทางสายยางซะแล้ววว  คิคิ

หน้าหวาน.......สันดานโหด
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #106 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 07:50:58 AM »

ยังดีที่หญ้าอ่อนยังเคี้ยวไหว..............
น้องก็นึกว่าให้อาหารเหลวทางสายยางซะแล้ววว  คิคิ

อ้าว .... น้าแจน  เด๋วยึด ซะมี คืนเลย  งอน

dimple8
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #107 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 09:00:44 AM »

อ้าว .... น้าแจน  เด๋วยึด ซะมี คืนเลย  งอน

โชคดีน้องไม่มี ซะมี ให้ยึด.......  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แบร่ แบร่ แบร่

ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #108 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:30:33 AM »

โชคดีน้องไม่มี ซะมี ให้ยึด.......  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แบร่ แบร่ แบร่
ชาตินี้ยังมีบุญได้หา ซะมี รีบๆหาซะ?หน้าตาก็ดีรูปสวยรวยทรัพย์ไม่อับปัญญาแต่เสียอย่างเดียว......ไปให้หมอผ่าออกก่อนล่ะกัน....อิ อิ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
dimple8
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #109 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:47:30 AM »

ชาตินี้ยังมีบุญได้หา ซะมี รีบๆหาซะ?หน้าตาก็ดีรูปสวยรวยทรัพย์ไม่อับปัญญาแต่เสียอย่างเดียว......ไปให้หมอผ่าออกก่อนล่ะกัน....อิ อิ

พี่ตุ้ยมาอวยขนาดนี้  ขอบคุณค่ะ

มีคนแนะนำให้ไปผ่าเหมือนกันค่ะ     แต่ผ่าตัดแปลงเพศนะ ไม่ใช่ผ่าหมาออกจากปาก  คิคิ

ลุงตุ้ย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #110 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 11:27:26 AM »

พี่ตุ้ยมาอวยขนาดนี้  ขอบคุณค่ะ

มีคนแนะนำให้ไปผ่าเหมือนกันค่ะ     แต่ผ่าตัดแปลงเพศนะ ไม่ใช่ผ่าหมาออกจากปาก  คิคิ
อุ้ย?..อย่าไปผ่าอย่างนั้น เสียดาย อิ อิ ว้าว?

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #111 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 02:19:48 PM »

ผมก็ชอบเล่นมีดเหมือน พี่ๆทุกท่านครับ
มีมีดทีอยากได้อยู่ แต่ยังหาโอกาสเป็นเจ้าของไม่ได้ครับ
คือมีด พยัคฆ์ไพร ซึ่งเป็นมีดที่เกิดจากพี่ๆที่ชอบสะสมและคั่งไคล้มีด
และ นิยาย เรื่องเพชรพระอุมา ( จึงคิดค้นมีด ที่รพินทร์ ตัวเอกของเรื่องใช้มีดนี้ประจำตัว)
ขอยก บทความ จาก web knife life มาให้พี่ได้ชมและหาความรู้เรื่องการทำมีด และการใช้มีด
ให้พี่ทุกท่านได้ทัศนาครับ

http://www.knifelife.net/KnifeClub2009/webboard/viewforum.php?f=37

ขอบคุณบ้าน knife life พี่RICK และพี่ๆสมาชิกทุกท่าน ครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 04:07:27 PM โดย jane1 » บันทึกการเข้า

ตึกยังรู้พัง
สตางค์ยังรู้หมด
แต่ไมตรีอันสวยสด
ไม่มีหมดเหมือนสตางค์
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #112 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 03:53:57 PM »

ผมก็ชอบเล่นมีดเหมือน พี่ๆทุกท่านครับ
มีมีดทีอยากได้อยู่ แต่ยังหาโอกาสเป็นเจ้าของไม่ได้ครับ
คือมีด พยัคฆ์ไพร ซึ่งเป็นมีดที่เกิดจากพี่ๆที่ชอบสะสมและคั่งไคล้มีด
และ นิยาย เรื่องเพชรพระอุมา ( จึงคิดค้นมีด ที่รพินทร์ ตัวเอกของเรื่องใช้มีดนี้ประจำตัว)
ขอยก บทความ จาก web knife life มาให้พี่ได้ชมและหาความรู้เรื่องการทำมีด และการใช้มีด
ให้พี่ทุกท่านได้ทัศนาครับ
 http://www.knifelife.net/KnifeClub2009/webboard/viewtopic.php?f=37&t=119

ขอบคุณบ้าน knife life พี่RICK และพี่ๆสมาชิกทุกท่าน ครับ  ไหว้

มีดสวยดีครับ ขอโทษครับ ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรครับ

Uploaded with ImageShack.us
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #113 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 04:18:49 PM »

ใช้เหล็กอะไรครับ

dimple8
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #114 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 04:21:37 PM »

[img]http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?

เอ่อ....มีดเดินป่าชัดๆ  เดินเมืองมีหวัง.......

[/quote]

jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #115 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 04:36:28 PM »

ใช้เหล็กอะไรครับ

เรียน พี่ปู ครับ ลองเข้าที่ http://www.knifelife.net/KnifeClub2009/webboard/viewforum.php?f=37
ดูนะครับ เพราะผมคิดว่าในกระทู้ พยัคฆ์ไพร มีบทความและสิ่งหน้าสนใจเยอะมากครับ
แต่ขอตอบ ก่อนนะครับ  "การดำเนินการสร้างมีดพยัคฆ์ไพรก็เริ่มขึ้นโดยใช้เหล็ก 440C จาก บ.ดามัสสตีล ประเทศสวีเดน
เหตุที่ใช้เหล็กตัวนี้เพราะว่า มีดโบวี่ของรพินทร์เป็นเหล็กแสตนเลสสะท้อนแสงได้ ในยุคนี้เหล็ก
แสตนเลสที่มีมาตราฐานคุณภาพสูงเหมาะที่จะสร้างมีดในอุดมคติอย่างมีดของรพินทร์ก็ น่าจะเป็น
เหล็ก 440C ตัวนี้เป็นที่สุด และ สามารถชุบแข็งให้ได้ความแข็ง 59 ร๊อคเวลตามมาตราฐานของมีด
ใหญ่ขนาด 8 "ได้ดีที่สุด" ( ข้อความของพี่ Rick )
มีดเล่มนี้ มีการ  ฝังข่ามและพอกผง ชนวนพระปิดตาเนื้อนวโลหะล้วนๆที่จะฝังใส่ในใบมีด ด้วยนะครับ
เชิญพี่เข้าไปชมกันเองได้เลยครับ

ตึกยังรู้พัง
สตางค์ยังรู้หมด
แต่ไมตรีอันสวยสด
ไม่มีหมดเหมือนสตางค์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #116 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 04:40:01 PM »

ขอบคุณท่าน Jane1 ครับ ใช้เหล็กดีชุบแข็งตามหลักวิชาการน่าคบหาดีครับ

ชุดนี้คงเป็นกรุ๊ปบายจำนวนจำกัด มีคุณค่าแก่การสะสมมากทีเดียว  ขอบคุณสำหรับเวปลิงค์ด้วยครับเพิ่งรู้จักเช่นกัน

ดูต้นแบบแล้วน่าศรัทธากั่นเป็นเนื้อเดียวกันคงทนไม่ฟันแล้วกระเด็นแน่   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 04:42:11 PM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

ลุงตุ้ย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

« ตอบ #117 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 04:44:18 PM »

Cheesy สวยมากครับ เหล็กตัวนี้ผมก็ชอบครับ ต้องหาข้อมูลเพิ่มแล้วครับ อยากเห็นซองจังเลย เยี่ยม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #118 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 04:44:20 PM »

ชอบบรรยากาศแบบนี้ครับ  หาไม่ได้แล้ว  สุดยอด   เยี่ยม เยี่ยม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #119 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 04:45:37 PM »

Cheesy สวยมากครับ เหล็กตัวนี้ผมก็ชอบครับ ต้องหาข้อมูลเพิ่มแล้วครับ อยากเห็นซองจังเลย เยี่ยม

ตามลิงค์มีครับตาตุ้ย ..... อิอิ ดูเผื่อกันนะ

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์