เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:24:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นมีดหน่อยครับ  (อ่าน 26875 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #150 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 06:23:32 PM »

ว้าวววววว  Shocked Shocked ...... แค่นี้น้า Marcus_freedom ก็มีสมุนมูลค่าเจ็ดหลักแล้ว   เยี่ยม เยี่ยม

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #151 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 06:27:24 PM »

น้องๆจากค่ายเหยี่ยวดำ BlackHawk

BlackHawk Be-Wharned

BlackHawk Hawkhook

ว้าวววววว  Shocked Shocked ...... แค่นี้น้า Marcus_freedom ก็มีสมุนมูลค่าเจ็ดหลักแล้ว   เยี่ยม เยี่ยม

ยังไม่หมดครับน้าปู เหลือค่ายแมลงมุมอีกค่ายครับ  หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2010, 06:29:30 PM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #152 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 06:35:28 PM »

ว้าวววววว  Shocked Shocked ...... แค่นี้น้า Marcus_freedom ก็มีสมุนมูลค่าเจ็ดหลักแล้ว   เยี่ยม เยี่ยม
ยังไม่หมดครับน้าปู เหลือค่ายแมลงมุมอีกค่ายครับ  หลงรัก หลงรัก
[/quote]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2010, 06:40:09 PM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #153 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 07:39:07 PM »

มาต่อแล้วครับ น้องๆค่ายแมลงมุม Spyderco มาไม่ได้ 1 ตัวคือ Centofante 3

Spyderco Military

Spyderco Police 3

Spyderco Stretch

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #154 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 07:42:24 PM »

Spyderco Native 4

Spyderco Endura 4 Wave / Delica 4 Wave

Spyderco 4 Combo Edge

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2010, 07:45:47 PM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #155 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 07:46:24 PM »

Spyderco Tenacious

ตอนนี้หมดแล้วครับ เดี๋ยวเข้ามาใม่เมื่อไหร่ จะพามาอีกครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #156 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 10:06:28 PM »

ขออนุญาตแนะนำท่าน Marcus_freedom ด้วยความหวังดีครับ...

ตอนผมเล่นมีดใหม่ๆก็ซื้อมันดะครับ...

เห็นรูปสวยๆสเปคดีๆก็สั่งซื้อแล้ว...

พอดีได้รู้จักพี่ที่เล่นมีดมาก่อนท่านหนึ่ง...

พี่ท่านนั้นบอกผมว่า"อีจิ๊บอีจ๊อยอย่าไปซื้อมันมาก..."...

ทำให้ผมหยุดคิดทุกครั้งก่อนจะซื้อมีดว่า...

เป็นมีดที่เราอยากได้จริงๆหรือเปล่า...

ได้มาแล้วจะได้ใช้งานไหม...

ถ้าหากไม่ได้ใช้งานมันจะมีคุณค่าในการสะสมหรือไม่...

ไม่เช่นนั้นจะมีมีดที่ไม่ได้ใช้ แถมไม่ค่อยมีคุณค่าในแง่การสะสมไว้เต็มลิ้นชักครับ...

ด้วยความปราถนาดีครับ... Cheesy
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #157 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 10:15:25 PM »

ขออนุญาตแนะนำท่าน Marcus_freedom ด้วยความหวังดีครับ...

ตอนผมเล่นมีดใหม่ๆก็ซื้อมันดะครับ...

เห็นรูปสวยๆสเปคดีๆก็สั่งซื้อแล้ว...

พอดีได้รู้จักพี่ที่เล่นมีดมาก่อนท่านหนึ่ง...

พี่ท่านนั้นบอกผมว่า"อีจิ๊บอีจ๊อยอย่าไปซื้อมันมาก..."...

ทำให้ผมหยุดคิดทุกครั้งก่อนจะซื้อมีดว่า...

เป็นมีดที่เราอยากได้จริงๆหรือเปล่า...

ถ้าหากไม่ได้ใช้งานมันจะมีคุณค่าในการสะสมหรือไม่...

ไม่เช่นนั้นจะมีมีดที่ไม่ได้ใช้ แถมไม่ค่อยมีคุณค่าในแง่การสะสมไว้เต็มลิ้นชักครับ...

ด้วยความปราถนาดีครับ... Cheesy

ขอบคุณครับ จริงๆตอนผมเริ่มเล่นมีด ตอนนั้นเห็นถูกใจตัวไหนก็ตัวนั้น

ไม้มีหลักดูอะไรทั้งนั้น แต่ตอนนี้ผมก็ดูที่ว่า ซื้อมาแล้วใช้ได้ไหม

แล้วก็เปลี่ยนพกแล้วแต่โอกาสครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #158 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 09:31:31 AM »

ขอบคุณครับพี่หมอ.... Cheesy Cheesy

ตอนแรก ๆ เล่นใหม่ ๆ ผมก็ซื้อดะเช่นกันครับ เล่มนึงไม่เกินสองพัน
เห็นราคาไม่แพงก็คว้ามาก่อน.....

.....คว้าไปคว้ามาเริ่มเยอะ... Tongue
นายแพะ sig228 kolok ได้มาแนะผมแบบเดียวกะพี่หมอนี่แหละครับ....
เลยหยุดกวาดพวกเล่มธรรมดา ๆ ... เพราะได้มาก็เก็บไว้รกลิ้นชัก

ส่วนที่ได้ซื้อมาแล้ว ก็ไปเที่ยวไล่แจกเพื่อน ๆ ในก๊วนไปเยอะ....
ขายทำทุนมั่ง  เดี๋ยวนี้เหลือมีดพับดี ๆ (สำหรับผม)ติดลิ้นชักอยู่สี่ห้าเล่มเองครับ....

กะมีดวิคฯ.. ห้าหกเล่ม...

ใบตายเมื่อก่อนมีสี่ห้าอัน....จีนมั่ง ไทยมั่ง ฝรั่งมั่ง..
ตอนนี้เหลือสามเล่ม RAT 4 (Bladereview)อันนี้เก็บไว้ดม
ส่วนที่ใช้งานก็ RAT5 และ Kershaw Outcast

มีดห้อยคออีกสามสี่เล่มเช่นกัน....

นิด ๆ หน่อย ๆ อิหลุกขลุกขลิกแค่นี้แหละครับ..... Grin Grin

ส่วนพกติดตัวประจำก็ (EDC) Endura Wave ใบเรียบ กะวิคฯสองชั้น....สบาย ๆ ไม่หนักกระเป๋า.... Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #159 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 02:51:27 PM »

อาหมอรุทและลุงตุ้นพูดถูกครับ  แต่มันก็คือสัจจะธรรม แรกๆเล่นก็ศึกษาๆแล้วก็เกิดตัณหา ซื้อดะไปหมดโดยเฉพาะพวกราคาไม่แรง

ต่อมาก็จับมาเรียงดูแล้วก็คำนวณค่าเงินที่เสียไป .... นึกว่าเรานี่มันบ้าหรือเปล่า .... ถ้าไม่เลิกก็ขยับไปเล่นพวก Hi-End ทีเดียวสุดยอด

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #160 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 03:54:24 PM »

อาหมอรุทและลุงตุ้นพูดถูกครับ  แต่มันก็คือสัจจะธรรม แรกๆเล่นก็ศึกษาๆแล้วก็เกิดตัณหา ซื้อดะไปหมดโดยเฉพาะพวกราคาไม่แรง

ต่อมาก็จับมาเรียงดูแล้วก็คำนวณค่าเงินที่เสียไป .... นึกว่าเรานี่มันบ้าหรือเปล่า .... ถ้าไม่เลิกก็ขยับไปเล่นพวก Hi-End ทีเดียวสุดยอด

ไฮเอนด์ไม่ไหวอ่ะครับลุง....
ซื้อมาไม่กล้าใช้....และลักษณะการใช้งานของผมก็ยังไม่ถึงขั้นนั้น... Cheesy Cheesy

ที่เหลืออยู่ตอนนี้ก็เป็นพวกไว้ใช้งานน่ะครับ.....
ที่เก็บไว้ไม่ได้ใช้ก็เล่มสองเล่มเอง...จะขายก็เสียดาย.... Grin

นี่ตาโจ้วิลสันก็พึ่งหักคอ เนทีฟไปเล่มนึงซะแล้ว... บู่

โก้ ( เด็กวัด )
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #161 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 07:51:27 PM »

E:\มีด\มีด\1 165.jpg
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #162 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 08:04:27 PM »

แล่ปลาครับผม  เยี่ยม
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #163 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:50:12 PM »

ผมเองร่ำๆจะซื้อ CR Sebenza มาสามสี่ปีแล้ว...

ตั้งใจว่าถ้าหากหยุดซื้อมีดเล็กๆน้อยๆได้ครบ ๘ เดือน...

จะซื้อ Sebenza เป็นรางวัลให้ตัวเอง...

สุดท้ายเลยยังไม่ได้สักที... เยาะเย้ย
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #164 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:31:18 PM »

Grin

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13
  พิมพ์