เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:26:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีคิด ดีมากๆ...  (อ่าน 2756 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 07:06:10 AM »

เยี่ยม..ขอบคุณทั้งสามท่านเลยครับ... ไหว้

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 09:41:25 AM »

อะไรสำคัญกว่ากัน

"แล้วเมื่อไหร่คุณพ่อถึงจะคืนมือให้หนูละค๊ะ"

คุณทราบไหมว่า เมื่อคุณพ่อคนนั้นได้ยินดังนั้น เขาทำอย่างไร.! ..
เขาดึงปืนออกมา แล้วยิงตัวตายต่อหน้าลูกสาวของเขา...

ตกลงหนูน้อยไร้มือก็เลยยิ่งซวยใหญ่ กลายเป็นกำพร้าพ่อเข้าไปอีก... โอ้ อนาถใจครับ...

ทีนี้จากประสบการณ์ชีวิตของนายสมชายเองเลยนะครับ ประเมินคนทุกครั้งที่มีคนใหม่โผล่เข้ามาในชีวิต แม้แต่เดินไปซื้อของก็ต้องประเมินพนักงานขาย... วิธีประเมินคนที่ดีที่สุดคือดูที่ทักษะการใช้ภาษาในการสื่อสาร เพราะภาษาคือรากฐานแห่งอารยธรรมทุกอย่าง คนโง่จะสื่อสารไม่ได้ คนฉลาดจะสื่อสารได้(แต่ฉลาดแล้วจะเป็นคนดีหรือไม่ค่อยว่ากันอีกขั้นตอนหนึ่ง)...

เมื่อพบว่าเป็นคนโง่ นั่นหมายถึงเป็นบัวใต้น้ำตามความหมายของบัว 4 เหล่าตามศาสนาพุทธ... คนโง่ต้องสั่งอย่างเดียวครับ ห้ามให้มันคิด คิดเองเมื่อไหร่คนอื่นรอบข้างเดือนร้อนเมื่อนั้น...

ตามท้องเรื่องนี้ พ่อของหนูน้อยคือบัวใต้น้ำครับ... ในที่สุดหนูน้อยไร้มือ ก็กลายเป็นเด็กกำพร้า...
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 10:48:28 AM »

ขอบคุณครับ ได้บทเรียนชีวิตเพิ่มขึ้นอีกหลายเลยครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 11:15:12 AM »

ได้มุมมองดีๆ ให้กับชีวิตครับ ขอบคุณมากครับ
kitmps
LOVE THAILAND AND THE KING
Newbie
*

คะแนน 0

ไม่ใช่พ่อที่ดีที่สุด แต่เป็นพ่อที่รักหนูที่สุดนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 04:39:58 PM »

เจอเรื่องมากมายให้ปวดหัว ได้มีบทความน่าอ่าน ดีมากครับ ทำให้ใจนิ่งขึ้นมาก   

คิดถึงลูกจัง

การกระทำอยู่เหนือคำพูด และจงมีสติอยู่เสมอ
dimple8
Full Member

คะแนน 26

Little Davil

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 04:45:27 PM »

ขอบคุณพี่ยอดมากๆค่ะ

หน้าหวาน.......สันดานโหด
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 04:52:44 PM »

ให้ข้อคิดดีครับ
เดี๋ยวจะปริ๊นไปติดไว้ข้างโต๊ะทำงาน

สบายดี.........
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 11:01:10 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์