เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:24:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สั้น 1 ยาว 1 ผมจึงเจอปัญหา  (อ่าน 3631 ครั้ง)
Lampard
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 03:25:59 PM »

สั้น 1 ยาว 1 มีสมาชิกบางท่านบอกว่าบังคับใช้กับประชาชนไม่ได้.. แต่มันก็เป็นไปแล้วกับผมนี่ล่ะ แค่ถามเท่านั้นก็โดนว่า โดนชกไปแล้ว จะยื่นก็ไม่รับ..ชี้ทางลงบันไดอย่างเดียว  ถ้าขอพบนายอำเภอยิ่งแล้วใหญ่..คุณเป็นใคร..ท่านไม่อยู่ เศร้า..อยู่ก็ไม่ว่าง.. อ๋อยว่างก็ไม่ให้คุย ขำก๊าก ถึงคุยก็ไม่รับ..แต่ก่อนหน้านี้ สั้น(9มม.เท่านั้น) 3K  ยาว 3K พี่คิดดูลูกซอง870 ราคา 30K ผมยังต่อได้ตั้ง 2K แต่ป.3 ท่านเท่าไรก็ต้องเท่านั้น)ถ้าไม่เอาก็กลับไปยิงปืนแก๊ปเช่นเดิม..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 03:44:08 PM »

สั้น 1 ยาว 1 มีสมาชิกบางท่านบอกว่าบังคับใช้กับประชาชนไม่ได้.. แต่มันก็เป็นไปแล้วกับผมนี่ล่ะ แค่ถามเท่านั้นก็โดนว่า โดนชกไปแล้ว จะยื่นก็ไม่รับ..ชี้ทางลงบันไดอย่างเดียว  ถ้าขอพบนายอำเภอยิ่งแล้วใหญ่..คุณเป็นใคร..ท่านไม่อยู่ เศร้า..อยู่ก็ไม่ว่าง.. อ๋อยว่างก็ไม่ให้คุย ขำก๊าก ถึงคุยก็ไม่รับ..แต่ก่อนหน้านี้ สั้น(9มม.เท่านั้น) 3K  ยาว 3K พี่คิดดูลูกซอง870 ราคา 30K ผมยังต่อได้ตั้ง 2K แต่ป.3 ท่านเท่าไรก็ต้องเท่านั้น)ถ้าไม่เอาก็กลับไปยิงปืนแก๊ปเช่นเดิม..

อ่าว... แล้วไปยอมเขาทำไม๊... โอ๊ย... แย่เลย...

โดนต่อว่าเรื่องอะไรก็อัดเทปไว้ซิครับ ไปซื้อทัมป์ไดรฟ์หนึ่งตัวที่ร้านคอมพิวเตอร์ ราคาพันกว่าบาท อัดเสียงได้ด้วย, หรือไม่ก็ใช้มือถืออัดเสียง... เวลาถามก็วางอัดเสียงต่อหน้านั่นแหละ บอกว่ากระพ้มเผื่อคิดไม่ทัน จะได้ไปนั่งคิดที่บ้านแล้วกรพ้มกลับมาตอบท่านใหม่ไงท่าน... ฮา...

เขาโกหกอย่างโน้น โกหกอย่างนี้ ท่านก็เชื๊อออ เชื่อไปโม๊ดดด... อย่างนี้ต้องถามหาระเบียบครับ หากโดนถามว่าไม่เชื่อเร้อ, ก็ตอบว่าเชื่ออออ แต่กลัวคิดไม่ทัน ขอเอาใส่กระดาษกลับไปตั้งหลักอ่านที่บ้านจ้า... ฮา...

หากท่านว่าไม่มีกระดาษให้อ่าน, จขกท. ก็ขอ ใบคำร้องมากรอก แล้วบอกว่าหากไม่อนุญาตก็ตอบมาว่าไม่อนุญาตนะเออ... บอกกกกกกันด้วยวาจาอย่างนี้กระพ้มคิดไม่ทัน ขอเอากระดาษกลับไปตั้งหลักง่ะ... ฮา(อีกที)...

หากเขาบอกว่าสั้น 1 ยาว 1 บังคับได้แน่นอนที่ซู๊ดดด... ก็ง่ายนิดเดียว ทำหนังสือตอบปฎิเสธมาว่าไม่อนุญาตเพราะระเบียบข้อนี๊ยยยยย์... จ๊ากซ์...
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 05:43:37 PM »

อยู่ที่ตัวเราครับ ว่าจะยอมรับได้ไม๊กับกฎที่เขาตั้งขึ้นมา... แบบที่ไม่มี "กฎหมาย" รองรับ ... ผมรับไม่ได้ Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=78865.msg2279979#msg2279979

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Lampard
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:35:52 AM »

ในบ้านหลังนี้มีคนเก่ง คนดีหลายคน แต่ผมก็อยากสื่อให้หลายๆคนได้รู้ว่าในประเทศไทยยังมีประชาชนอีกหลายคน ในหลายท้องที่ และ เจ้าหน้าที่ของรัฐไม่น้อยที่มีพฤติกรรมเช่นนี้ และคิดว่าคงอีกนานกว่าจะหมดไป หัวเราะร่าน้ำตาริน  ปล. ค่าป.3 ใบละ 3K ท่านบอกว่าท่านไม่ได้รับเองนะเป็นเงินบริจาคทำบุญน่ะครับ..แต่ไม่รู้วัดไหนแค่นั้นเอง..(สงสัยเป็นวัดโพธิ์ หลงรัก)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 09:10:03 AM »

ในบ้านหลังนี้มีคนเก่ง คนดีหลายคน แต่ผมก็อยากสื่อให้หลายๆคนได้รู้ว่าในประเทศไทยยังมีประชาชนอีกหลายคน ในหลายท้องที่ และ เจ้าหน้าที่ของรัฐไม่น้อยที่มีพฤติกรรมเช่นนี้ และคิดว่าคงอีกนานกว่าจะหมดไป หัวเราะร่าน้ำตาริน  ปล. ค่าป.3 ใบละ 3K ท่านบอกว่าท่านไม่ได้รับเองนะเป็นเงินบริจาคทำบุญน่ะครับ..แต่ไม่รู้วัดไหนแค่นั้นเอง..(สงสัยเป็นวัดโพธิ์ หลงรัก)

รู้จ้า... ไม่ต้องประชดร๊อก ว่าเก่งอ่ะ...

นายสมชายก็อยากสื่อเมื๊อนนนนกันแหละ... ว่าหาก จขกท. กะอีแค่ดำเนินการตามกระบวนการปรกติ ตามช่องทางถูกต้องยังไม่มีปัญญาเล๊ย, อย่างนี้ยังไม่น่ามีปืนร๊อก แค่โดนขู่ โดนดุ ทั้งที่คนอื่นไม่มีสิทธิ์ ไม่มีอำนาจอะไรจะมาดุ ก็ยังกลัวเล๊ย, อย่างนี้หากมีปืนแล้วโดนขู่ก็จะกล้ายิงมั๊ย, หรือโดนจิ๊กโก๋ด่าประจานข้างถนนจนหน้ามึน(ด้วยความเลวของมัน) สงสัย จขกท. คงยิงปากจิ๊กโก๋ปากเปราะตายหน้าตลาดแหงๆ เอาแต่อารมณ์อย่างนี้น่าจะมีปืนมั๊ยน๊อออ... เฮ้อ...

จะกลัวทำไม๊... มีมือเหมือนกัน(เอาไว้กดปุ่มอัดเสียง) มีปากเหมือนกัน(เอาไว้ถาม) โดนดุก็ทำหน้าเรียบๆบอกว่าพูดผิดครับท่าน พูดใหม่ก็ได้นะเออ หากท่านพูดใหม่ ฉันจะอัดเทปเอาไปฟังที่บ้านนะเออ...

แล้ว จขกท. อย่ามาทำเป็นพูดว่าจะบริจาคค่าใบ ป.3 น่ะ(ตามตัวแดง)... ขืนบริจาคเมื่อไหร่จะกลายเป็นฝนตกขี้หมูไหลฯ ทันทีเน้อ, เพราะเมื่อท่านควักตังค์จ่ายค่าสินบนปุ๊บ ท่านจะหมดความชอบธรรมในการเรียกร้องสิทธิ์ตามกฏหมายทันที เพราะท่านจะกลายเป็นลงเรือลำเดียวกัน เรือแล่นไปหาคุก แล้วจะโดนแบล็กเมล์พาให้ติดคุก ติดคุก ติดคุก... ฮา...

มือสะอาดเท่านั้นจึงไปศาลได้... จ๊ากซ์...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 09:12:40 AM »

.....ลองนายทะเบียนเอาสั้นหนึ่งยาวหนึ่งมาเป็นข้ออ้างกับผมสิ...ผมจะฟ้องให้เดี้ยงเลย.....ชาตินี้ทั้งชาติแป๊กที่นอภ.เท่านั้นแหล่ะ...

ยกมาให้ จขกท. อ่านครับ...
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 09:14:45 AM »

...เมีย เตี้ยหนึ่ง สูงหนึ่ง ขาวหนึ่ง คล้ำหนึ่ง  
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 09:19:24 AM »

ในบ้านหลังนี้มีคนเก่ง คนดีหลายคน
แต่ผมก็อยากสื่อให้หลายๆคนได้รู้ว่า

ในประเทศไทยยังมีประชาชนอีกหลายคน ในหลายท้องที่
และ เจ้าหน้าที่ของรัฐไม่น้อยที่มีพฤติกรรมเช่นนี้ และคิดว่าคงอีกนานกว่าจะหมดไป หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ปล. ค่าป.3 ใบละ 3K
ท่านบอกว่าท่านไม่ได้รับเองนะเป็นเงินบริจาคทำบุญน่ะครับ..

แต่ไม่รู้วัดไหนแค่นั้นเอง
..(สงสัยเป็นวัดโพธิ์ หลงรัก)

รู้จ้า... ไม่ต้องประชดร๊อก ว่าเก่งอ่ะ...

ผมก็เคยประสบมาหมดแว้ว....
แต่ไม่เคยทำตามแบบบ้านหลังไหน ๆ หรือหลังของใคร ๆ

แน่จริง...ก็มาทำแบบบ้านหลังของผมบ้างดิ  คริ คริ
ป๋มว่า  ทำแบบบ้านของป๋ม มีเยอะกว่าทำแบบบ้านหลังไหน ๆ ในประเทศนี้ซะอีกอ่ะ
ทนายรูปหล่อ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 09:27:51 AM »

เห็นอย่างนี้ก็เอาซะหน่อย คือบ้านเรายิ่งทำให้ใช้ดุลยพินิจมาก การทุจริตก็จะมากตามครับ เป็นธรรมดา
ส่วนของผมเองขนาดเป็นทนายยังโดนเลยครับ คือตอนรับมรดกปืนจากพ่อมา แต่ในคำสั่งตั้งผู้จัดการมรดกพ่อระบุว่ามีที่ดินและอย่างอื่นแต่ไม่ได้ระบุเรื่องปืนไว้ นายอำเภอบอกว่าไม่มีระบุเรื่องปืนในคำสั่ง ให้ดำเนินการโอนไม่ได้  แต่ในความเป็นจริงแล้ว ในคำสั่งตั้งผู้จัดการมรดกนั้นครอบคลุมทรัพย์สินทุกอย่างของผู้ตายไม่จำเป็นต้องระบุในคำสั่ง อย่างเช่นท่านกบมีทรัพย์เป็นหมื่นอย่างไม่อย่างนั้นก็ต้องระบุหมดรึ ผมเลยเอาเรื่องนี้ไปปรึกษาหัวหน้าศาลจังหวัด... ท่านบอกให้นายอำเภอทำหนังสือหารือมาจะตอบเอง ทุกวันนี้ยังไม่เห็นทำไปเลย สงสัยต้องทำไปเองแล้วเอาหนังสือตอบนี้ส่งไปยังกรมการปกครองเสียละมั้งถึงจะได้ผล ไม่งั้นประชาชนทั่วไป ที่มีคำสั่งตั้งผู้จัดการมรดกแล้วจะเจอปัญหาเรื่องดุลยพินิจและความไม่รู้กฎหมายอย่างแท้และนำมาใช้บังคับกับประชาชน ซึ่งไม่รู้กฎหมาย อย่างนี้น่ากลัวครับ
คุณพ่อลูกสอง
รัก ในการ...ศึกษา อาวุธปืน
Jr. Member
**

คะแนน 30

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 09:41:14 AM »

แบร่ แบร่

ตอนนี้ ผมสั้น 2 ยาว 2 ครับ ตอนขอก็ ขอเพื่อการกีฬา

แม้ว่า หน้าห้องจะบอกว่านาย มีนโยบาย สัน 1ยาว1

แต่ผมก็บอกไม่เป็นไร ขอเขียนป1 ก่อนครับ ถ้านายไม่ให้ก็ค่อยว่ากันต่อไป

แต่แล้ว นาายก็เซ็นต์ครับ ป3 6บาท  ป4 500บาท ครับ  ไม่มีบวก

2 สิ่งที่ไม่ยุติธรรม ...คือ ความรัก กับ..ประชาธิปไตย
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 12:00:01 PM »

ผมขอออกความเห็นนะครับ...

เท่าที่ผมเคยเห็นที่อำเภอ.....คนที่ซื้อปืนสวัสดิการ(บางคน)ก็เขียนใบ ขอ ป.1 ที่ละ 2-3 ใบ  อันนั้นสำหรับผม ว่า..เิกินไป

อาจทำให้นายอำเภอท่านลำบากใจ....ขอทีละ 1 น่าจะดีกว่า..

ผมเคยขอ..ทีละ1 สั้นบ้าง ยาวบ้าง และมีบางครั้งที่เป็น 11มม.(เค้าว่าขอไม่ได้)

ก็ได้ทุกครั้ง....แต่อาจช้าบ้าง ติดขัดบ้าง ต้องอดทนในการแก้ปัญหา และัก็ต้องอธิบายให้นายทะเบียนทราบถึงสิทธิของเราตามกฏหมายครับ...

ยกเว้นท่านเป็นคนที่คิดสั้นๆ....ยัดเงินแล้วจบ(จริงๆไม่จบ และไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาที่ถูกต้องด้วย...สำหรับผมไม่เห็นด้วยกับวิธีนี้)

เหตุผล...พี่สมชาย(ฮา)ว่าไว้หมดแล้ว....สำหรับคุณสมบัติของคนที่จะมีปืนในครอบครอง

จนปัจจุบัน...หมดงบซื้อแล้ว และยังไม่มีที่ถูกใจอีก...

กะไว้ว่า...อายุ 60 หลวงท่านให้พักผ่อน เมื่อไหร่...ส่วนที่เหลือจากยกให้ลูก จะขายเป็นค่าท่องเทียวกับครอบครัว....ครับ

Lampard
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 04:38:30 PM »

ผมขออนุญาตต่อจากประเด็นที่พี่ท่านสมชาย (ฮา)-รักในหลวงต่ออีกนิดหนึ่งครับ 1.คนซื้อปืนหลายคนไม่รู้จักเวปไซด์ หรือหนังสือปืนมีอีกเยอะ(ตามความคิดผม) รู้แค่ว่าต้องไปขอที่อำเภอ แล้วถาม จนท.ตั้งแต่ชั้น 1 จนถึงชั้น 2 ว่าไปติดต่อที่ไหน    2. พอเจอ จนท. ก็แล้วแต่ท่าน(เจ้านาย)ว่าล่ะครับจะต้องทำอย่างไรบ้าง..ก็คนมันอยากได้แล้วนี่ครับ  3. ผมได้ใบเสร็จจากท่านด้วยที่บริจาคเป็นงานกาชาด  4.ถ้าเรื่องส่วนตัวผมมีความอดทนที่สุุดนะครับ แต่ที่มีปืนก็คือว่า ถ้าเป็นเรื่องเกี่ยวกับคนในครอบครัวต้องเดือดร้อน เช่นพ่อ แม่ ลูกเมีย แล้วความอดทนผมจะค่อนข้างน้อยนิดหนึ่ง...ที่ตอบอีกทีก็เพื่อสมาชิกหลายท่านได้เข้าใจว่าผมไม่ได้มีเจตนาว่าประชดท่านนะครับ..ผมตั้งกระทู้ก็เพื่ออยากให้ท่านอื่นรับรู้ว่าผมเจอปัญหาในการขอ ป.3 ครั้งที่ 3 ตามนโยบายท่านเท่านั้นเอง ไหว้ ไหว้ ไหว้ 
THIAPKRIT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 07:38:08 PM »

ขออนุญาต จขกท.ครับ    สอบถามผู้รู้ครับ

ผมมีสั้น 9 มม.  ยาว .22  ตอนนี้ใบตอบรับ เบอร์ 12  จากโครงการ สน.อส. มาแล้ว...  ปลัดหน้าห้อง ก่อนหน้านี้เคยบอก  สั้น 1 ยาว 1 

ถ้าผมไปขอ  ป.3 ไม่ผ่าน  ผมจะขอรับเงิน  10 % คืนได้หรือไม่

โดยแจ้งเหตุผลว่าขอ ป 3 ไม่ผ่าน...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สิงห์ภูธร (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

ดำรงธรรมนำไทยใสสะอาด

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:21:59 PM »

...เมีย เตี้ยหนึ่ง สูงหนึ่ง ขาวหนึ่ง คล้ำหนึ่ง  
     อิอิ

(หวงแหนถิ่นกำเนิด เกิดเป็นชาวราชบุรี)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:31:54 PM »

ขออนุญาต จขกท.ครับ    สอบถามผู้รู้ครับ

ผมมีสั้น 9 มม.  ยาว .22  ตอนนี้ใบตอบรับ เบอร์ 12  จากโครงการ สน.อส. มาแล้ว...  ปลัดหน้าห้อง ก่อนหน้านี้เคยบอก  สั้น 1 ยาว 1 

ถ้าผมไปขอ  ป.3 ไม่ผ่าน  ผมจะขอรับเงิน  10 % คืนได้หรือไม่

โดยแจ้งเหตุผลว่าขอ ป 3 ไม่ผ่าน...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอคืนเงินได้ครับ ไม่มีปัญหา... แต่ทำไมไม่ขอ ป.3 ให้ผ่านล่ะครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์