เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:41:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมโปรด(แลกเปลี่ยนกันชม อยากเห็นมุมโปรดของคุณพี่...คุณอาทั้งหลาย)  (อ่าน 53567 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 12:39:47 PM »

^
^
อะไรอยู่ในถุงครับ Grin

ชุดหมูกะทะครับ... พากันนั่งกินตรงลานหน้าประตูนี่แหละครับ...  Grin Grin Grin

บิวท์ฝาบ้านสวยครับ เยี่ยม

ไม่ใช่ฝาบิวท์ครับ... แต่เป็นปีกไม้สักทองเกือบทั้งหลังครับ... Grin Grin Grin

วาว.............ตอนแรกเห็นแผ่นเล็กๆ  เข้าใจว่าเป็นพวกไม่สนมาแปะผนังปูน
แต่ไม่สวยครับ........... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

รื้อส่งมาบ้านผมดีกว่าครับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้

เหลือปีกชิ้นเล็ก... เพราะต้องเลาะขอบออกให้มีความหนาเพื่อเข้าลิ้นระหว่างแผ่นครับ... ปีกขนาด ๖-๗ นิ้ว... จะเหลือราวๆ ๓-๔ นิ้ว... ไหว้

เพิ่มเติมครับ...

ผนังด้านใน... พร้อมด้วยเจ้าของบ้านครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผนังแบบประหยัดไม้ครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 12:41:37 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  งามแต๊ๆ.......................... เยี่ยม

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:38:10 AM »

เดินท่อรอไว้ครับ

ไม้...เจาะรอไว้..............

กะว่าลงบริเวณนี้ครับ Grin

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:06:34 AM »

ไอเดียเยี่ยมครับน้าหมู... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไม้...เจาะรอไว้..............

เห็นไม้แห้งๆ แบบนี้... เจอความชื้นเข้าไปก็ผุได้ง่ายๆ นะครับ... แนะนำให้เอาไปอบ... ไม่ก็ลนไฟก่อนดีกว่า... ไม้ที่ผ่านไฟมาแล้วจะไม่ค่อยผุและปลวกมอดไม่ค่อยกวนครับ... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:31:02 PM »

เคี่ยมครับ  แก่นล้วนๆ Grin

ไม่กลัวน้ำ  ไม่กลัวแดด  สมัยก่อนเค้าใช้ทำชานเปียกครับ เยี่ยม

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:42:51 PM »

เคี่ยมครับ  แก่นล้วนๆ Grin

ไม่กลัวน้ำ  ไม่กลัวแดด  สมัยก่อนเค้าใช้ทำชานเปียกครับ เยี่ยม

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #216 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 09:44:29 PM »

มุมโปรดของจริงของผม.... ที่ในวันหยุด ใช้เวลาวันละไม่ต่ำกว่าสองชั่วโมง อยู่ที่มุมนี้  Grin

จากมุมยิงปืน ก็เป็นมุมอ่านหนังสือและงีบกลางวันครับ ..... เงื่อนไขคือ outdoor - มีสายลมธรรมชาติ+มีเสียงนกขับกล่อม ผมไม่ชอบห้องปรับอากาศ
หน้าทีของผมคือไปเลือกเก้าอี้outdoorที่พอใจ .... แล้วพอบ่ายๆ สถาปนึกของผมก็สั่งการจัดพื้นที่...
เพิ่งเสร็จเมื่อตอนเย็นแค่เค้าโครงยังไม่ได้ลงองค์ประกอบย่อย ....  นี่สถาปนึกสั่งห้ามเผยแพร่งานที่ยังไม่เสร็จสมบูรณ์  Tongue  แอบฝ่าฝืน
รั้วไม้เตี้ยๆนั้นไว้บอกพื้นที่เจ้าจัมโบ้กับเจ้าแซม ไม่ให้เข้ามาเลียหน้าเลียตาเวลาหลับ...  Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #217 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 01:40:39 PM »

ดูร่มรื่นดีจังครับ Grin

ขอภาพตอนกลางวันหน่อยได้มั้ยครับ  อยากเห็นรายละเอียดน่ะครับ   ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #218 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 01:53:39 PM »

เริ่มมีที่ไว้วางแชมพู  สบู่   Grin

แอบท่อน้ำซะหน่อย    Grin

และที่ย่างปลา    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #219 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 04:58:59 PM »

เอามาโม้ซ๊ะหน่อย วางแผนสร้างมุมโปรดครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #220 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 04:59:59 PM »

เป็นที่ลุ่ม เลยต้องปรับกันเยอะหน่อย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #221 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 05:01:39 PM »

ทำหยาบๆใว้ก่อน คงต้องรอให้ดินยุบสักปีสองปี ค่อยว่ากันอีกครับ อิๆๆ ไม่รีบ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #222 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 03:58:21 PM »

โครงการทำอะไรครับ
 Grin ไหว้

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #223 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 06:20:22 PM »

Grin ไหว้

ตามหัวข้อกระทู้ แหละครับ อิๆๆ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #224 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 06:34:35 PM »

Grin ไหว้

ตามหัวข้อกระทู้ แหละครับ อิๆๆ

สงสัยทำสำนักสงฆ์   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 19
  พิมพ์