เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 12:50:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังยกเลิก พ.ร.ก. ใครได้รับปืนจากโครงการ สก.สถ.บ้าง  (อ่าน 3249 ครั้ง)
bachelor
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:39:15 PM »

หลังยกเลิก พ.ร.ก. ใครได้รับปืนจากโครงการ สก.สถ.บ้าง รอปืนมาเกือบเก้าเดือนแล้ว
jirawat ruangwong
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 09:54:17 PM »

ผมก็รอมา 3 เดือน จ่ายสดไปเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา ได้ปืนอาทิตย์หน้าครับ S&W 642 .38 5 นัด จากร้านสิงห์อาร์ม
พี่จองปืนรุ่นไหน ที่ร้านอะไรครับ
Tiger9
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 03:42:25 PM »

เจอโรคเลื่อน ครับ เมื่อก่อนบอกว่า เดือนเมษา  .เดือนพค ปลายเดือน  ....เดือนมิย  ก็ยังไม่มา
ล่าสุดก็ บอกว่า ติด พรก ฉุกเฉิน  S&W ไม่ส่งปืนมาเมืองไทย  ...ร้าน ราชา  สงสัยต้องร้องเพลงรอยาว ๆ
WATC
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 03:46:56 PM »

ผมก็จองใว้ครับ ชุดที่ 50 ร้านสิงห์อาร์ม S&W 686  .357  จ่ายสดหมดแล้ว  ป.3 ได้แล้วแต่ยังไม่ได้ไปรับ
ร้านแจ้งว่าสิ้นเดือน มิถุนายน ลองโทรเช็คดูน่าจะมาแล้ว รออยู่เหมือนกันครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 04:44:30 PM »

ผมจองสิงห์อาร์ม เป็นพลาสติก กึ่งออโต ทั้งหมด  ชุดที่ ๒๘ ได้รับหนังสือให้ไปรับปืน ๓ ลำ
ปัจจุบัน พรก.อาจยังไม่ยกเลิก แต่สภาพภาวะฉุกเฉินร้ายแรง หมดไปแล้ว

เพียงแต่การจัดการตามกฎหมายกับพวกถ่อย จำต้องใช้อำนาจตาม พรก. และรัฐฯ กำลังหาทางลง   
การปล่อยปืน เป็นอำนาจของ สน.สก. โดยตรง อาจไม่จำต้องรอ ให้ยกเลิก พรก.ก็ได้ครับ

ท่านใด ที่เคยได้รับ หนังสือแจ้งให้ไปรับปืน และเอกสารครบ  เฉพาะสิงห์อาร์ม เตรียมตัวไว้ครับ แว่ว ว่า ๒๑ มิถุนายน นี้ ละครับ  Wink

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 09:30:25 AM »

ผมจองสิงห์อาร์ม เป็นพลาสติก กึ่งออโต ทั้งหมด  ชุดที่ ๒๘ ได้รับหนังสือให้ไปรับปืน ๓ ลำ
ปัจจุบัน พรก.อาจยังไม่ยกเลิก แต่สภาพภาวะฉุกเฉินร้ายแรง หมดไปแล้ว

เพียงแต่การจัดการตามกฎหมายกับพวกถ่อย จำต้องใช้อำนาจตาม พรก. และรัฐฯ กำลังหาทางลง   
การปล่อยปืน เป็นอำนาจของ สน.สก. โดยตรง อาจไม่จำต้องรอ ให้ยกเลิก พรก.ก็ได้ครับ

ท่านใด ที่เคยได้รับ หนังสือแจ้งให้ไปรับปืน และเอกสารครบ  เฉพาะสิงห์อาร์ม เตรียมตัวไว้ครับ แว่ว ว่า ๒๑ มิถุนายน นี้ ละครับ  Wink

ผมไปรับมาแล้วครับพี่  เมื่อวันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2553 แต่เป็นของร้านปืนไทยเนฯ.นะครับ  ทางร้านเริ่มทะยอยจ่ายให้ตั้งแต่วันพฤหัสบดีที่10 นะครับ  จ่ายให้เป็นบางส่วน  สำหรับคนที่เอกสารเซนต์ครบจาก สน สก ครับ  ส่วนคนที่เอกสารยังเซนต์ไม่ครบนั้นทาง สน สก ให้มารับได้วันที่ 14 มินายน  รับลองได้ครับว่าวันที่ 14 นี้คนต้องเยอะมากๆเลยละครับ  วันที่ผมไปรับปืนที่ สน สก วันที่ 11 มิถุนายนนั้น มีคนไปรับประมาณ 30 คนได้  และมีร้านเดียวคือร้านปืนไทยเนฯ.ที่มาจ่ายปืน  เมื่อวานเข้าสนามไปลองยิงดูที่สนามราชนาวีบางนาหมดลูกไป 70 นัดก็ดีครับปืนทำงานเรียบร้อยดี.....
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 11:49:23 AM »

ผมไปรับมาแล้วครับพี่  เมื่อวันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2553 แต่เป็นของร้านปืนไทยเนฯ.นะครับ  ทางร้านเริ่มทะยอยจ่ายให้ตั้งแต่วันพฤหัสบดีที่10 นะครับ  จ่ายให้เป็นบางส่วน  สำหรับคนที่เอกสารเซนต์ครบจาก สน สก ครับ  ส่วนคนที่เอกสารยังเซนต์ไม่ครบนั้นทาง สน สก ให้มารับได้วันที่ 14 มินายน  รับลองได้ครับว่าวันที่ 14 นี้คนต้องเยอะมากๆเลยละครับ  วันที่ผมไปรับปืนที่ สน สก วันที่ 11 มิถุนายนนั้น มีคนไปรับประมาณ 30 คนได้  และมีร้านเดียวคือร้านปืนไทยเนฯ.ที่มาจ่ายปืน  เมื่อวานเข้าสนามไปลองยิงดูที่สนามราชนาวีบางนาหมดลูกไป 70 นัดก็ดีครับปืนทำงานเรียบร้อยดี.....

ยินดีด้วยครับ คุณ NUTAPHOL    Cheesy

เฉพาะสิงห์ทอง สน.สก.ให้เข้าไปเรียงปืนและ จัดระบบคอม ในวันอาทิตย์ที่ ๒๐ มิถุนายน ๕๓ และได้รับแจ้งจากทางร้านว่า
ท่านที่ปืนมาแล้ว จ่ายเงินครบแล้ว และหลักฐานครบ (มี ป.๓ และมีหนังสือ จากสน.สก ให้ไปรับปืน) ให้ไปติดต่อที่ สน.สก. ในวันที่ ๒๑ มิถุนายน ๕๓

ส่วนท่านที่ ยังเตรียมหลักฐานไม่ครบ คงต้องรอไปก่อนนะครับ .. สภาพข้อเท็จจริงที่เป็นอยู่  จะมาช่วยจัดระบบให้ แต่ละร้าน ทะยอยจ่ายปืนกันไป บัดเดี๋ยวคงดีเองครับ  Cheesy

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 12:05:31 PM »

ของพี่ก็ต้องรออีกหลายวันเลยนะครับ   แต่ก็ดีครับกว่าจะถึงวันที่พี่ไปรับปืน  คนที่ไปรับปืนก็คงเริ่มน้อยลงบ้างนะครับ  เห็นเจ้าหน้าที่ทางร้านเขาพูดให้ฟังว่าวันหนึ่งจะพยามยามจ่ายปืนให้ได้ 100 กระบอก  ไม่แน่ใจว่าทุกร้านจะทำเหมือนกันรึไม่....
jujuhon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 09:57:54 PM »

ไปรับมาแล้วเหมือนกันวันนี้  ร้าน สิงห์อามร์  รวดเร็วทันใจดีจริง เจ้าหน้าที่ ที่วังไชยาเขาบริการรวดเร็วทันใจดีจริงครับถืงแม่ว่าคนจะเยอะ  ขอบคุณมาก  มากเลยครับ

ราชสีห์  ผู้ภักดีต่อแผ่นดิน(เกิด)ศิษย์เจ้าแม่มุกจันรุ่นที่สาม
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:44:53 PM »

ตอนนี้เลิก พ.ร.ก. แล้วหรือครับ ถ้าเลิกแล้วไม่ทราบว่ากระสุนหลังวัง ถูกลงยังหว่า
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 02:21:29 PM »

สวัสดีครับพี NUTAPHOL ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดีๆที่ให้ความรู้กับมือใหม่อย่างผม  กลับมาถึงชุมพรแล้วครับเมื่อวันอาทิตย์ ยังไม่ได้ลองเลยครับ  ยินดีด้วยครับที่ มาร์คทีของพี่ทำงานเป็นปรกติดี ขอให้ร้อยรูทุกเป้านะครับ
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:31:06 PM »

วันนี้ไปรับเจ้า วอร์เธอร์ พีพีเค/เอส มาครับ ร้านไทยเนฯ ยื่นเอกสารตอนประมาณ 8.30 ได้รับปืนเสร็จไปตรวจทำป.4 ประมาณ 10.30 คนมารับเยอะมาก อ้อคิวผมประมาณคนที่ 7 ครับ

sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 09:09:03 PM »

ตอนนี้เลิก พ.ร.ก. แล้วหรือครับ ถ้าเลิกแล้วไม่ทราบว่ากระสุนหลังวัง ถูกลงยังหว่า

สำหรับกระสุนหลังวัง วันนี้ลองถาม 9 มม. win 2,250- ครับ
โชคดีที่ตุนไว้ก่อนหน้าเม.ย. กล่องละ 1,260- ได้ตุนไว้ 7-8 กล่อง
lenno
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 09:19:07 PM »

ไปรับ 92 FS มาแล้ว คนแรกร้านบางกอก/สมานชีพ เสร็จ 11  โมง
jirawat ruangwong
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 11:55:54 PM »

ยินดีด้วยครับ สำหรับท่านที่ได้ปินเเล้ว
ผมรอจากร้านสิงห์อารม์ คงเป็นสิ้นเดือนนี้ได้รับปืนครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์