เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:30:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเมาตาฝาดจะมองเห็นผู้หญิง ทุกคนสวยไปหมด  (อ่าน 4136 ครั้ง)
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 04:46:26 PM »

นักวิทยาศาสตร์พิสูจน์ได้แล้วว่า เหตุใดคนเมาถึงได้แลเห็นผู้หญิงทุกคน ไม่ว่ารูปร่างหน้าตาจะเป็นอย่างไร ถึงได้สวยไปหมด

คณะนักจิตวิทยามหาวิทยาลัยโรแฮมป์ตัน ของกรุงลอนดอน ได้ศึกษาวิจัยได้ว่า คอเหล้าที่ฟาดน้ำอมฤตจนได้ที่แล้ว จะตาฝาดยิ่งกว่าเพื่อนที่ไม่เมาถึงร้อยละ 10 เพราะยิ่งมึนเมามากเท่าใด ก็จะมองไม่เห็นไฝฝ้าราคีตามใบหน้าเท่านั้น

นักวิจัยได้ทดสอบกับนักศึกษา ที่ตกอยู่ภายใต้อิทธิพลของน้ำเมาระดับต่างๆกัน ให้เลือกรูปถ่ายของชายหญิง อายุระหว่าง 18-25 ปี จำนวน 20 รูป โดยมีรูปบางรูปที่ถูกแต่งทางดิจิตอล เพื่อให้หน้าตาคมสันขึ้นปนอยู่ด้วย

ปรากฏผลว่า คนที่ไม่ค่อยเมาพากันเลือกรูปใบหน้าที่คมสันกันมากถึงร้อยละ 67 ในขณะที่พวกสุราพาไป ตาฝาดเลือกรูปใบหน้าบูดๆ เบี้ยวๆ มากถึงร้อยละ 58 "คนเมาจะดูใบหน้าที่สัดส่วนดีไม่ค่อยออก และไม่ค่อยห่วงเรื่องปมด้อยเท่าใดนัก" นายลูอิส ฮัลซีย์ หัวหน้านักวิจัยกล่าว.
จาก นสพ ไทยรัฐ ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 04:48:20 PM »

เมาแล้วไม่เลือก ...... เกิดอะไรก็ไม่รู้ เมานี่   ผิดที่ซู้ราเท่านั้น  อิอิ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 04:50:01 PM »

เมาแล้วไม่เลือก ...... เกิดอะไรก็ไม่รู้ เมานี่   ผิดที่ซู้ราเท่านั้น  อิอิ

ยังดีที่ยังแยกแยะได้ครับลุงปู ขำก๊าก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 05:05:35 PM »

ก็ไม่จริงเสมอไปครับ  ขนาดผมเมาๆน้องเค้ามากันสามคนผมยังเลือกได้คนที่สวยที่สุดเลยครับ  ถ้าเห็นสวยไปหมดทุกคนผมคงไม่ต้องเลือก
แต่เอ๊ะ.....รู้สึกว่าจะเป็นแค่ความฝันหรืออะไรสักอย่างนี่แหละครับ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 05:06:52 PM »

อย่าว่าแต่แยกแยะหน้าตา บางคนแยกแยะเพศยังไม่ออกเล้ย....เวลาเมา....  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 05:09:22 PM »

อย่าว่าแต่แยกแยะหน้าตา บางคนแยกแยะเพศยังไม่ออกเล้ย....เวลาเมา....  Grin

รู้หรอกน่า ...... ยังมาโฆษณาอีก  กิ้ว กิ้ว กิ้ว   กิ๊วก๊าว             ขำก๊าก

dimple8
Full Member

คะแนน 26

Little Davil

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 05:11:25 PM »

อืมมมม  ดีเลยค่ะ

รู้เคล็บลับการหาแฟนและ....ฮี่ๆๆๆๆ

หน้าหวาน.......สันดานโหด
wharf 20d
ร.ศ.178
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

Blood group : B

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 05:16:09 PM »

รู้เคล็บลับการหาแฟนและ....ฮี่ๆๆๆๆ

แอบมาล้วงความลับบรรดาชายทั้งหลายเขาอีก....

รางวัลชีวิตไม่มีใครให้ อยากได้ต้องหาเอาเอง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 05:23:13 PM »

คงไม่ต้องรอให้เมามั้งครับ  Cheesy   

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 05:25:35 PM »

สนใจอยากมีแฟนแบบที่มีอายุสักหน่อยมั้ยครับ  ประมาณว่าหนุ่มใหญ่ใจดีถึงจะไม่หล่อแต่ก็จนนะครับ คิก คิก  จะพูดทำไมหล่ะเนี๊ยะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:02:49 PM »

สงสัยเพราะเมานี่แหละ ผมถึงมีผู้หญิงสวยจากครั้งนั้นอยู่ในบ้านจนปัจจุบัน เศร้า

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:13:52 PM »

สงสัยเพราะเมานี่แหละ ผมถึงมีผู้หญิงสวยจากครั้งนั้นอยู่ในบ้านจนปัจจุบัน เศร้า

คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ถ้าบ้านอยู่ใกล้กันผมจะฟ้องคนที่บ้านท่านอ้วน  008 รักในหลวง  ขำก๊าก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:32:27 PM »

ระวังเมียมาเห็นข้อความที่โพสต์ไว้นะครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:42:14 PM »

นับจากนี้ไปก่อนนอน ที่บ้านคงต้องซดเหล้านำร่องก่อน  ขำก๊าก ขำก๊าก
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:50:26 PM »

นับจากนี้ไปก่อนนอน ที่บ้านคงต้องซดเหล้านำร่องก่อน  ขำก๊าก ขำก๊าก
   อะแน่......แล้วทุกทีไปนอนที่ใหนมาจ๊ะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์