เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:34:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน มีเลิกผลิตมั้ย ครับ  (อ่าน 6174 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 10:08:56 PM »

บางรุ่นเลิกผลิตแล้วราคาตก  เพราะกลัวกันว่าจะหาอะไหล่ไม่ได้
บางรุ่นเลิกผลิตแล้วราคาขึ้น  เพราะมีคนชอบว่าดีกว่าของใหม่ 
อย่างปืนยาวลูกกรดแม็กนั่ม HK 300 ซื้อไม่ถึงห้าพัน  ขณะนี้มือสองสวยๆ ตั้งราคาห้าหกหมื่น

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 11:08:56 PM »

อนิจจัง มีเกิด มีดับครับ แต่โลกของมือถือกับโลกของปืนต่างกันมาก อย่างกล็อคที่คุณอยากได้ น่าจะคงอยู่ไปอีกนาน หรืออย่างรูปทรง 1911 ก็จะครบ 100 ปีแล้ว ยังมีอยู่เลย แต่บางรุ่นที่เลิกผลิตไป อาจเนื่องจาก มีรุ่นใหม่ที่ดีกว่า หรือรุ่นนั้นผลิตยาก ใช้ทุนสูงก็เลิกไป อย่างนี้เป็นต้น
บางรุ่นเลิกผลิตแล้วราคาตก  เพราะกลัวกันว่าจะหาอะไหล่ไม่ได้
บางรุ่นเลิกผลิตแล้วราคาขึ้น  เพราะมีคนชอบว่าดีกว่าของใหม่ 
อย่างปืนยาวลูกกรดแม็กนั่ม HK 300 ซื้อไม่ถึงห้าพัน  ขณะนี้มือสองสวยๆ ตั้งราคาห้าหกหมื่น

ขอขอบคุณ ท่านพี่  kutingtong  ครับ

และขอขอบคุณอาจารย์  ผณิศวร  รักเมืองไทย**รักในหลวง  มากๆ ครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้
กระจ่างซักที   ครับ
spada702
นักรบอาลาดิน 34 ลูกพระปิ่นฯ
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:49:20 AM »

อีก 10 ปี ข้างหน้า   พวกเราที่อายุ  ยังน้อย  อาจเห็น  ปืน เลเซอร์กำลังสูง   หรือปืนโปรตอนอานุภาพสูง ที่เห็นในการ์ตูน หรือภาพยนต์    ขำก๊าก  (ล้อเล่นนะครับ  พี่อาวุโสทั้งหลาย)
ที่ไม่มีการใช้ลูกกระสุนปืนขนาดต่างๆ  ปืนที่ใช้กระสุนอาจเป็นวัตถุโบราณเลยก็ได้ครับ   ซึ่งทุกวันนี้อยู่ในห้องแลป  กำลังค้นคว้าทดลอง
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 10:05:20 AM »

เอ่อ พี่ครับปืนที่ผมมีอยู่ตอนนี้ ส่วนมากเลิกผลิตหมดแล้วครับ ทำอะไรไม่ได้หละครับ ทะเบียนก็เป็นชื่อตัวก็บำรุงรักษา ซ่อมให้ใช้งานได้ต่อไป งานมันจริงๆก็เอาไว้เจาะรูแท้ๆหละครับ รูเล็ก รูใหญ่ หลายรู ก็ว่าไป แต่ตอนนี้เจ้าของสภาพก็แย่ข้อนิ้วปวดไปหมดเลย อาจจะต้องรักษาเจ้าของด้วย อันนี้ประสพการณ์จริงเลยครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 10:16:15 AM »

หากเก็บเงินได้แล้ว  ปืนเลิกผลิตจะกลัวอะไรครับ  เงินมีก็มองไปที่รุ่นอื่นสิครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
CUPID-รักในหลวงทั้งบ้าน
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 11:57:57 AM »

ขออนุญาตคุณพี่VANRATเป็นผู้อุปการะดูแลต่อครับด้วยความรัก 73ครับ

ศรรักของCUPIDแรงฤทธิ์เสมอ แม้เผลอยิงผิด ขอโทษยาถอนพิษ(รัก)ไม่มี
+[t][a][m]857+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สาวน้อย ตะต้าร์

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 07:26:44 PM »

ขอความรู้ด้วยผ่านมาชม

คำหวานๆ ที่หมุนเปลี่ยน ไม่เคยยั่งยืน
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 08:10:30 PM »

ปืนขายความขลังเหมือนๆกับพระเครื่องเลยนะครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:22:24 PM »

ปืนมันก็มีรุ่นใหม่ๆมาเรื่อยๆครับ  อนาคตกล็อกอาจจะเปลี่ยนลวดลายสวยกว่านี้อีกก็ได้ครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:24:40 PM »

มือถือรุ่นเก่า โยนทิ้งไป
ซื้อหมื่นสาม ขายได้พันสามก็เก่งแล้ว  เพราะมีเทคโนโลยีใหม่ๆ เกิดขึ้นตลอดเวลา

แต่ปืนมัน "อมตะ" ครับ  ตั้งแต่เข้ายุคกระสุนปลอกทองเหลืองร้อยกว่าปีมาแล้ว ยังไม่มีอะไรใหม่
ซื้อปืนเก็บไว้ ราคาขึ้นตลอด  ยกเว้นปืนที่ประหลาดพิศดาร ไม่เข้าท่าจริงๆ

เอาแค่ซีแซดลูกกรดยาว  ใครที่ซื้อไว้ตั้งแต่ราคากระบอกละหมื่น  วันนี้ขายได้สองหมื่น
และพอออก 455 มา เจ้า 452 จะราคาแพงขึ้นไปอีก

หรือ 1911 ปืนตกยุคที่ จขกท. พูดถึง  บางท่านซื้อไว้ตั้งแต่กระบอกละสี่ห้าพันบาท  ขณะนี้ขายได้ห้าหกหมื่นครับ
อาจารย์ครับ  อาจารย์ว่าปัจจุบันนี้ซื้อปืนกับทองคำ  อันไหนดีกว่ากันครับ
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 02:23:17 PM »

....ทุกอย่างมีเกิดก็ต้องมีดับครับ..ความคิดผม..ผมว่ามีการเลิกผลิตครับ(เป็นบางรุ่น)

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 07:16:15 PM »

หากเป็นเรื่อง Glockไม่ต้องกังวลครับ ยังมีไปอีกนาน

หากไม่มีมือหนึ่งก็มีมือสองให้เลือกซื้อเยอะแยะ ที่แน่ๆนักเก็งกำไรจากสวัสดิการก็จะขุดมาขายกันเพียบครับ
ไหว้

ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 07:21:23 PM »

ถึงจะเลิกผลิต ตกยุค แต่ราคาไม่ตกตาม..
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 11:13:12 PM »

กระสุนไม่มีปลอกก็มีแล้วครับ P90 ไงครับ อนาคตอาจมีอะไรแปลกๆให้เราได้ดูกันอีกก็ได้
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 11:04:26 AM »

.................................บางรุ่นอาจจะเลิกแต่บางรุ่นก็อยู่ในตลาดได้เป็นร้อยๆปี......ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ........มีรุ่นใหม่ก็ใช้รุ่นใหม่ครับ............................................ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์