เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:17:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณมีเงินทุน 1 ล้านบาทสุดท้าย ......... คุณจะทำอะไร ?  (อ่าน 10465 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 07:04:35 PM »

วันอังคารที่ 15 นี้มีนัดไปรับ ป.3 ฉบับล่าสุดที่เกาะสวรรค์ยื่นเรื่องเกือบอาทิตย์แล้ว ..... ช้าจัง (ต้อง complain)

ขอให้น้องๆซักใบสองใบสิครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 07:10:19 PM »

ขอให้น้องๆซักใบสองใบสิครับ  ไหว้

โห ..... เวลาไปรับใบอะต้องมีส้มตำปลาร้า ข้าวเหนียว หมูแดดเดียว ยำวุ้นเส้น แล้วก็น้ำขวดด้วยนะ ....

จ่ายเยอะเชียว  ทั้งเหมียน ทั้งหลัด ซัดกันนัว .... กินกันทั้งห้อง   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 07:33:10 PM »

โห ..... เวลาไปรับใบอะต้องมีส้มตำปลาร้า ข้าวเหนียว หมูแดดเดียว ยำวุ้นเส้น แล้วก็น้ำขวดด้วยนะ ....

จ่ายเยอะเชียว  ทั้งเหมียน ทั้งหลัด ซัดกันนัว .... กินกันทั้งห้อง   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ่นว่าแพงมั่ง บู่

ยังหลายบอกยิงไม่ทันมั่ง ยิงจริงบอกเดียวมั่ง บู่ บู่ งอน

แต่.....ซื้อพุ่ง Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 07:48:07 PM »

4แสนฝากธนาคาร อีก4แสนซื้อทอง อีก2แสนรอดูนัดชิง Grin

[/url][/url]
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 08:12:54 PM »

หากเงิน ๑ ล้านบาท คือเงินออม มิใช่เงินนำมาใช้จ่ายทั่วไป แนะนำให้ซื้อที่ดินเพื่อทำสวนทำไร่ เศรษฐกิจพอเพียงแต่ยั่งยืนครับ Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 09:57:55 PM »

ขึ้นอยู่กับความรู้ ความสามารถและประสบการณ์ของแต่ละท่านครับ...

ถ้าหากยังไม่มีความรู้อะไรเลย อาทิเพิ่งจบมัธยมปลายหรือปกส. ...

ผมแนะนำให้ลงทุนกับการศึกษาครับ...

หาความรู้ หาประสบการณ์ใส่ตัวก่อน...

เงินฝากธนาคารไว้ก่อน...

แน่ใจว่าถนัดทางไหน พร้อมเมื่อไร ค่อยถอนออกมาลงทุนครับ...

ขืนลงเงินไปโดยไม่มีความรู้ เหมือนเอาเงินทิ้งน้ำครับ... Cheesy
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 10:21:53 PM »

๑ ล้านบาทซื้อสลากออมสินครับ  ยังไงก็ถูกเลขท้ายล่ะน่า  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 10:56:15 PM »

4แสนฝากธนาคาร อีก4แสนซื้อทอง อีก2แสนรอดูนัดชิง Grin
แล้วไม่ซื้อทองให้หมดละเฮีย  เล่นทองแท่งเลย  ดีกว่าฝากแบงค์เยอะ เยี่ยม  นัดชิงก็ดูที่บ้านนั้นแหละ แอลซีดีที่บ้าน50นิ้วยังไม่พอรึไง ตกใจ

logo maker" border="0
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 08:18:50 AM »

ถ้าตอนนี้ผมได้ 1 ล้านผมจะสมัครใจลาออกจากบริษัทได้อีก 15 เดือน กองทุนสำรองเลี้ยงชีพอีกก้อนนึง

ผมจะซื้อสดรถไถนาขนาดกลางซักคัน ไว้หากินในหมู่ครอบครัวแม่ยายครับ แกแนะนำมา นารวมๆกันเกือบ 200 ไร่ และมีแต่ รถตีดิน รถเกี่ยวข้าว รถไถต้องจ้างเอา
  พักร้อนทีกลับไปหัดไถที โชคดีแถวนั้นน้ำมีให้ทำนาตลอด  แกว่าไถกันเองในหมู่ครอบครัวเงินทองไม่รั่วไหล ท่าทางจะไม่อดตายและพออยู่ได้ครับ ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 09:30:34 AM »

คิดแบบลวกๆๆนะครับ 
ซื้อทอง ซักสองแสนห้า
ซื้อสลากออมสินซักสองแสนห้า
ลงทุนซักสองแสนไว้ค้าขาย
เงินสดหมุนเวียนซักแสนนึงในแบงค์
อีกสองแสนฝากพ่อฝากแม่ครับ   Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:37:07 AM »

ลุงคาร์ คิดว่าจะขายเพชร เย๋อกั๊บ...คริ คริ

ล้านหนึ่งคิดไม่ออกครับว่าจะลงทุนอะไร  Grin Grin Grin นอกจากหุ้น อย่างอื่นขี้เกียจทำ เหนื่อย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:41:47 AM »

เล่นรอบชิง 20000 ก็พอ Grin Grin Grin เล่นตั้ง 200000 เยอะไป

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:43:47 AM »

ถ้าตอนนี้ผมได้ 1 ล้านผมจะสมัครใจลาออกจากบริษัทได้อีก 15 เดือน กองทุนสำรองเลี้ยงชีพอีกก้อนนึง

ผมจะซื้อสดรถไถนาขนาดกลางซักคัน ไว้หากินในหมู่ครอบครัวแม่ยายครับ แกแนะนำมา นารวมๆกันเกือบ 200 ไร่ และมีแต่ รถตีดิน รถเกี่ยวข้าว รถไถต้องจ้างเอา
  พักร้อนทีกลับไปหัดไถที โชคดีแถวนั้นน้ำมีให้ทำนาตลอด  แกว่าไถกันเองในหมู่ครอบครัวเงินทองไม่รั่วไหล ท่าทางจะไม่อดตายและพออยู่ได้ครับ ไหว้

อันนี้ดี เห็นด้วยครับ Grin Grin Grin แต่ธรรมดา เห็นแต่คนเขาให้เช่ารถเกี่ยวข้าว ทำเงินเป็นกอบเป็นกำ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 11:25:23 AM »

รถเกี่ยวข้าวจากต่างถิ่นนี่เป็นตัวนำพาหะ โรค ศัตรูพืชอย่างดีชนิดหนึ่งเลย

เช่น แต่ก่อนแต่ไรมานาข้าวทางใต้แถว สี่อำเภอ จังหวัดนครศรีธรรมราช

ปากพนัง เชียรใหญ่ หัวไทร ชะอวด ไม่เคยมีหอยเชอรี่ระบาดเลยตั้งแต่รุ่นปู่ย่า ตาทวด

พอในสมัยนี้รถเกี่ยวข้าวขนาดใหญ่ไปจากที่อื่นแล้วหอยพวกนี้ติดรถมา เดี๋ยวนี้

ระบาดไปทั่ว ตอนน้ำหลากในคลองหน้าบ้านผมเต็มไปด้วยไข่หอยเชอรี่สีชมพูเต็มไปหมด

ชาวบ้านใช้ยาฆ่าหอยที่เขาเรียกว่า กากชา ผลทำให้สัตว์น้ำกุ้งหอย ปู ปลา อาหารชาวบ้านพลอยเกลี้ยงไปด้วย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 11:33:31 AM »

ซื้อที่ดิน ปลูกยาง ปลูกปาล์ม

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์