เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:25:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลิกยิงปืนละครับ หากผมแม่นอย่างนี้  (อ่าน 19739 ครั้ง)
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 09:01:35 PM »

เทียบกับการประชันระนาดเอกครั้งยิ่งใหญ่ในสยาม เมื่อ 110 ปี มาแล้ว

จีนเหมือน นายแช่ม แห่งวังหลวง และ คุณมา เหมือน นายสอน แห่งวังบูรพา

จีนชนะ "จ้า"  แต่ คุณมาชนะ "ไหว"

เมื่อ 110 ปีก่อน นายแช่ม "แขนตาย" ก่อน เพราะตีลูกจ้า ซึ่งมันดูดแรงหัวไหล่มากกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2010, 07:18:50 AM โดย birdwhistle...รักในหลวง » บันทึกการเข้า

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 01:05:48 PM »

เยี่ยมเลยครับคนไทยเก่งอยู่แล้ว รัฐบาลน่าจะจัดและให้มีการแข่งขันอย่างเป็นทางการ เผื่อบางทีอาจจะมีการแข่งขันระดับโลกก็เป็นได้นะครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 02:12:12 PM »

ตอนเป็นเด็กนี่ทำบาปกับนกไว้เยอะครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
redchicken
ถ้าทุกผู้ทุกตัวอิ่มอาบในรสเมา
Full Member

คะแนน 13

คนดีปืนก็ดี คนไม่ดีปืนก็ไม่ดี

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 03:34:06 PM »

กระทู้นี้ทำให้นั่งอมยิ้มคลายเครียดจากงานได้เลยครับ Grin

นับถือในฝีมือคุณมาจริงๆครับ ไหว้ ไหว้
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 05:53:41 PM »

ถ้าพี่เขาเก่งในเรื่องยิงปืนเหมือนดังเช่นยิงหนังสติ๊กนะครับ อึ๋ย~  ตกใจ
engagement_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 121

"เกิดมาในดินแดน_จักต้องแทนคุณแผ่นดิน"

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 03:50:07 AM »

สุดยอดครับ เห็นเป้าแล้วยิง  ไม่ต้องใช้เวลาเล็งเลย เยี่ยม

.....ประชาธิปไตยจะประสบผลสำเร็จได้ จะต้องประกอบไปด้วยปัจจัยเหล่านี้อยู่ในหมู่ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 51%ขึ้นไป คือ 1.ความรู้หนังสือ 2.ความตื่นตัวทางสังคม เศรษฐกิจ การเมือง และที่สำคัญที่สุดคือ 3.ศีลธรรม มิฉะนั้นแล้วประชาธิปไตยจะเป็นเพียงเครื่องมือในการหลอกลวงประชาชนเท่านั้น จาก Prabhat Ranjan Sarka.....
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์