เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:44:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Reset  (อ่าน 5246 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 06:31:31 PM »

อ่านเพื่อเป็นกรณีศึกษาใช่ว่าจะนำมาบังคับให้ปฏิบัติ ขอบคุณครับท่านวัฒน์  
ทำไมผมหาข้อความอ้างจากตาคนนี้: ninjaZ-รักในหลวง ไม่เจอ

ถูกลบไปแล้วครับปู่แ๋ป๋ง  ไหว้

ผมมาช้าไปนิดหนึ่งครับ  ไม่ใช่เพราะแก่นะครับแต่เห็นชื่อกระทู้เป็นภาษาอังกฤษ......กลัวว่าจะอ่านไม่ออก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 06:33:29 PM »

อ่านเพื่อเป็นกรณีศึกษาใช่ว่าจะนำมาบังคับให้ปฏิบัติ ขอบคุณครับท่านวัฒน์   
ทำไมผมหาข้อความอ้างจากตาคนนี้: ninjaZ-รักในหลวง ไม่เจอ

Smiley ข้อความมีคำที่หมิ่นเหม่  เลยโดนลบออกไป ครับพี่แป้ง

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 06:45:47 PM »

Smiley ข้อความมีคำที่หมิ่นเหม่  เลยโดนลบออกไป ครับพี่แป้ง

ขอบคุณครับผม  ผมก็หลงหาอยู่ตั้งนาน Cheesy

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 07:59:30 PM »

ผมเห็นด้วย กับท่าน สหายแป๋ง ที่ว่า อ่านเพื่อเป็นกรณีศึกษา  ใช่ว่าจะนำมาบังคับให้ปฏิบัติ ครับ    ไหว้ ไหว้  บ้างครั้ง (เน้นว่าบางครั้ง) ที่ผมเจอปัญหาแล้วสับสนแทบจะหาทางไปต่อไม่ได้ ผมก็จะแก้ด้วยวิธีการ RESET นี้แหละครับ ถึงได้รอดมาได้  เยี่ยม เยี่ยม
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:05:10 PM »

Smiley ตามลักษณะการออกความเห็นหลายครั้ง น่าจะยังเด็กอยู่ครับคุณ.ศักดา อายุคงไม่พ้นเบญจเพศ
      ตกใจหน้าซีด

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:20:23 PM »

Smiley ตามลักษณะการออกความเห็นหลายครั้ง น่าจะยังเด็กอยู่ครับคุณ.ศักดา อายุคงไม่พ้นเบญจเพศ
      ตกใจหน้าซีด

ไหว้ อุ๊ย... ขอโทษครับ ต้องเป็นเบญจเพส

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:33:53 PM »

ขอบคุณครับ พี่ วัฒน์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:50:48 PM »

ไม่จริง เป็นเรื่องเพ้อฝัน  ปลอบใจในสิ่งที่ล้มเหลว
ถามคุณวัฒน์ สักคำ สถาบัน....รีเซ็ต...ได้ไหม...หรือรักชาติด้วยน้ำลาย แบร่

ผม ถามจริงเถอะ ครับ  ถ้าคุณ  ninjaZ-รักในหลวง  ไม่พูด เนี้ย จะตายมั้ย ครับ
ท่านเที่ยวแขวะชาวบ้านไปทั่ว ท่านคิดว่าท่านเก่งแล้วหรือ ครับ
หรือว่าท่านเป็นคนที่เก็บกดมาตั้งแต่เด็กๆ ประมาณว่า หมาหัวเน่า ไม่มีใครคุยด้วย เป็นอย่างนั้นหรือเปล่า ครับ
 หยุดเถอะครับ หยุดการกระทำแบบนี้ซะ เชื่อผม ผมขอล่ะครับ นะ
   ท่านทำแบบนี้ไม่มีประโยชน์หรอกครับ มีแต่คน เกลียดท่านเข้าไปอีก ไม่มีใครชอบหรอกครับ
ขอนะครับหยุด การกระทำปัญญาอ่อน แบบนี้ซะ  ผมไหว้ล่ะนะ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

Smiley ตามลักษณะการออกความเห็นหลายครั้ง น่าจะยังเด็กอยู่ครับคุณ.ศักดา อายุคงไม่พ้นวัยเบญจเพศ เบญจเพศ      

ส่วนความคิดเห็น  คุณ ninjaZ  เนี้ย ผม ดูมาหลาย ครั้งแล้ว ครับ
แล้วทุกครั้งเลย ที่เค้าเขียน คำพูด ดูถูกคน เค้าคิดว่าเค้าเป็นใคร ครับ เที่ยวระรานชาวบ้านไปทั่ว ถ้าอยู่ไกล้ๆ นะ ฮืม.....
ครั้งที่แล้วลุงปู ก็เตือนผมแล้ว ครับ ในกระทู้ ผม ชื้อกระทู้  สนิมในมือถือ
 สนิมมือถือ
มือถือเครื่องเก่าของผมเคยโดนน้ำครับ... เมื่อซัก ๖-๗ ปีมาแล้ว... โดนแบบไม่ธรรมดาซะด้วย... เป็นซีเมนต์ ซี-๓๕ ใส่ในกระเป๋าเสื้อ... ไปเยี่ยวในส้วม... พอจะออกไปก็ก้มลงปัดฝุ่นที่เปื้อนขาการเกง... มือถือหล่นดังจ๋อม... ตรงเป้าเข้าประเด็น... ไม่กระทบส่วนที่เป็นเซรามิกเลย... เลยรีบถอดแบตฯ ออก... วันรุ่งขึ้นเอาไปให้ร้านซ่อมดู... บอกว่าเปียกฝน คิก คิก เขาเลยแกะแผงวงจรออกมา... เอาไปแช่ในทินเนอร์แล้วเอาแปรงสีฟันนุ่มๆ ถูเบาๆ จากนั้นเอามาเป่าด้วยลมร้อน... ประกอบกลับก็ใช้ได้ตามปกติ... Grin Grin Grin

...หลายเดือนต่อมา...ไปเที่ยวเขาใหญ่กับเพื่อน... นั่งกินเหล้ากัน... แก้วเหล้าล้มเหล้าหกไปโดนแบบไม่รู้ตัว... นอนแช่ตั้งเป็นชั่วโมงถึงรู้ตัว... เอาส่งร้านทำเหมือนเดิม... ใช้ได้แต่เริ่มรวน...

...สงสัยสนิมขึ้น... ไม่ก็เครื่องมันเมาเหล้า... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าทำตามที่ว่ามารับรองสนิมไม่ขึ้นหรอกครับ  ที่เห็นคราบสนิมเป็นขี้เกลือขึ้นเขียว
แสดงว่าโดนความชื้นมานานมากแล้ว  พี่แกเล่นใช้กล้องขยาย 200 เท่าดูน่ากลัวไว้ให้เหยื่อ
ดู ลูกค้าตกใจ จะได้ฟันราคาค่าซ่อมหนักๆหน่อย ผมเจอมาเยอะ ไอ้โจรในคราบช่างซ่อม แบร่
ก่อนหน้านั้นก็มีอีก ครับ  ลุงปูยังถามผมเลย ครับ ว่าผมไปเหยียบตาปลาใครเข้าหรือเปล่าผมเองก็ไม่เคย ทำอะไร แพล่งๆ ในเวปนี้ 
ส่วนข้อความที่หายไป ของคุณ ninjaZ ก่อนหน้านี้ ข้อความนั้นอยู่บนกระทู้แรกของผม ครับ

ต้องขออภัยทุกท่าน ครับ ที่ศักดา ทำให้ทุกท่าน เสียบรรยากาศ ครับ ไหว้
  แต่บางที่มันทนไม่ได้ จริงๆ  ต้องขอโทษลุงปูด้วยครับ ที่ผมไม่ฟังคำสั่งสอนของลุง ไหว้

อาวัฒน์ ครับ ขอโทษอีกครั้ง ครับวันนี้ไม่ได้โอนอีกแล้ว พวก เด็กที่ร้านมันกลัว ครับ วันนี้ ที่โคกโพธิ์เห็นว่ามีการวางระเบิดกัน เด็กๆเลยไม่กล้าออกไปไหน ครับ  ศักดา จะรีบโอนไปให้ ครับ    ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2010, 11:07:20 PM โดย ศักดา ครับ รักในหลวง » บันทึกการเข้า
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 11:44:35 PM »

ตกใจหน้าซีด
  ไหว้ อุ๊ย... ขอโทษครับ ต้องเป็นเบญจเพส
      ไหว้ ด้วยความเคารพครับท่านวัฒน์  ผมมิได้มีเจตนาติงที่ท่านพิมพ์(ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าผิด)  แต่ที่ทำตัวเน้นสีแดงก็เพื่อจะบอกว่า "อายุคงอยู่ไม่เกิน 25" ครับ  ไหว้

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
engagement_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 121

"เกิดมาในดินแดน_จักต้องแทนคุณแผ่นดิน"

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 04:20:05 AM »

ตกใจหน้าซีด

อาจจะเป็นคน(เคย)ดังในนี้ แต่เปลี่ยนไปใช้ชื่อใหม่หรือเปล่าครับ ดูไปพฤติกรรมละม้ายคล้ายกันนะครับ  คิก คิก    ไหว้

.....ประชาธิปไตยจะประสบผลสำเร็จได้ จะต้องประกอบไปด้วยปัจจัยเหล่านี้อยู่ในหมู่ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 51%ขึ้นไป คือ 1.ความรู้หนังสือ 2.ความตื่นตัวทางสังคม เศรษฐกิจ การเมือง และที่สำคัญที่สุดคือ 3.ศีลธรรม มิฉะนั้นแล้วประชาธิปไตยจะเป็นเพียงเครื่องมือในการหลอกลวงประชาชนเท่านั้น จาก Prabhat Ranjan Sarka.....
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:46:41 AM »

ตกใจหน้าซีด

อาจจะเป็นคน(เคย)ดังในนี้ แต่เปลี่ยนไปใช้ชื่อใหม่หรือเปล่าครับ ดูไปพฤติกรรมละม้ายคล้ายกันนะครับ  คิก คิก    ไหว้

ไม่แน่เหมือนกันครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 12:25:29 PM »

ไหว้ ด้วยความเคารพครับท่านวัฒน์  ผมมิได้มีเจตนาติงที่ท่านพิมพ์(ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าผิด)  แต่ที่ทำตัวเน้นสีแดงก็เพื่อจะบอกว่า "อายุคงอยู่ไม่เกิน 25" ครับ  ไหว้

ไหว้ เรื่องใช้คำในภาษาไทยผิด ติติงกันเป็นเรื่องที่ดีครับ บางคำไม่ค่อยได้ใช้ หรือเข้าใจมาผิดๆ จะได้แก้ไขให้ถูกต้อง ขอบคุณครับ 

ปล. คุณ.ศักดา
ไว้สะดวกค่อยดำเนินการดีกว่าครับ ความปลอดภัยเป็นเรื่องสำคัญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2010, 12:27:59 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 12:32:47 PM »

Smiley คุณ ninjaZ 
ผมรอคุณชี้แจงอยู่นะครับ ทำไมถึงถามเช่นนั้น กล้าๆ หน่อยนะครับ

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 02:54:32 PM »

Smiley คุณ ninjaZ 
ผมรอคุณชี้แจงอยู่นะครับ ทำไมถึงถามเช่นนั้น กล้าๆ หน่อยนะครับ

ศักดา รอฟังอีกคนครับ  Angry
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 03:44:19 PM »

ผมเคยรีเซ็ตเมียมาแล้วครับ   วิธีนี้ใช้ได้ผลดีครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์