เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:43:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Reset  (อ่าน 5245 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 03:54:12 PM »

ผมกลับอยากReset   พวกที่เข้ามากวนๆครับ  Cheesy

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 09:18:49 PM »

ผมเคยรีเซ็ตเมียมาแล้วครับ   วิธีนี้ใช้ได้ผลดีครับ   คิก คิก
ที่สงสัยคือ รอดมาได้อย่างไรครับ
หากเป็นของผม รีเซตไม่อยู่ ต้องใช้วิธีดึงสายไฟแล้ววิ่งหนีครับ ยิ้มีเลศนัย

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:51:30 PM »

ผมเคยรีเซ็ตเมียมาแล้วครับ   วิธีนี้ใช้ได้ผลดีครับ   คิก คิก
ที่สงสัยคือ รอดมาได้อย่างไรครับ
หากเป็นของผม รีเซตไม่อยู่ ต้องใช้วิธีดึงสายไฟแล้ววิ่งหนีครับ ยิ้มีเลศนัย

หากคุยกันไม่รู้เรื่องก็รีเซต  แล้วหาคนที่คุยกันรู้เรื่องครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 12:03:03 AM »

กำลังทำอยู่ ครับ ไหว้
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 03:14:47 PM »

ผมกลับอยากReset   พวกที่เข้ามากวนๆครับ  Cheesy

ผมหรือครับ ลุงแป๋ง  แบบผมกวนแต่น่ารักนะครับ Grin
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 04:30:18 PM »

ผมกลับอยากReset   พวกที่เข้ามากวนๆครับ  Cheesy

ผมหรือครับ ลุงแป๋ง  แบบผมกวนแต่น่ารักนะครับ Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 07:58:12 PM »

ตกใจอะไรครับ พี่พงษ์ 
 พี่รู้จัก ศรราม มั้ย ครับ  หน้าตาผมกับ ศรราม เนี้ย
เหมือนกัน  ยังกะ  พิมพ์มาบร๊อก เดียวกันเลย ครับ

แต่ของผม พิมพ์ เคลื่อน ไปนิดเท่านั้น เอง คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:20:14 PM »

Smiley คุณ ninjaZ 
ผมรอคุณชี้แจงอยู่นะครับ ทำไมถึงถามเช่นนั้น กล้าๆ หน่อยนะครับ

มุดลงท่อระบายน้ำไปแล้วครับ  ยี๊ แลบลิ้น แบร่

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:39:43 PM »

ผมรอคุณชี้แจงอยู่นะครับ ทำไมถึงถามเช่นนั้น กล้าๆ หน่อยนะครับ

มุดลงท่อระบายน้ำไปแล้วครับ  ยี๊ แลบลิ้น แบร่

Smiley เปลี่ยนชื่อเป็นชื่อนี้ครับ  samuline

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 12:41:36 AM »

Smiley เปลี่ยนชื่อเป็นชื่อนี้ครับ  samuline

ซามูไร ใช่มั้ยครับอาวัฒน์  ผมว่า เค้าคงเป็นแค่เด็กๆที่บ้าเกมเอามากๆครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:00:57 AM »

พี่วัฒน์นี่สุดยอดจริง ๆ มุดไปที่ไหนก็ควานหาตัวจนเจอ  เยี่ยม

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 11:23:22 PM »

คนปัญญาน้อยก็อย่างนี้แหละครับ แทนที่มันจะหาประโยชน์จากบทความที่คุณวัฒน์อุตส่าห์ไปหามาให้แง่คิด
แต่มันดันไปเห็นสิ่งที่มันไม่น่าจะเห็นจนได้  ก็ตามปัญญาที่มันมีนั่นแหละครับ มีเท่านี้ก็พูดมาได้เท่านี้

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 08:02:25 AM »

คนปัญญาน้อยก็อย่างนี้แหละครับ แทนที่มันจะหาประโยชน์จากบทความที่คุณวัฒน์อุตส่าห์ไปหามาให้แง่คิด
แต่มันดันไปเห็นสิ่งที่มันไม่น่าจะเห็นจนได้  ก็ตามปัญญาที่มันมีนั่นแหละครับ มีเท่านี้ก็พูดมาได้เท่านี้

...................  เยี่ยม    เยี่ยม      เยี่ยม 
ผมไม่ได้หมายถึง สมาชิก ที่กล่าวถึง  แต่ผมมองเห็นคนในสังคม บางจำพวกที่เป็นอย่างนี้ เหตุหนึ่งเพราะขาดการศึกษา

จึงไร้ปัญญา ทั้งที่ มีโอกาส เท่าเทียมกันในการศึกษาเรียนรู้   อย่างพวกกุลี(เป็นคำอังกฤษเรียกคนอินเดียไม่ยอมเรียนหนังสือ จึงมาขายแรงงาน)
ที่ก่อปัญหาสังคม จนถูกอังกฤษ ขับไล่หนีลงทะเลไป ไม่ยอมให้อยู่ในสิงค์โปร์

มนุษย์พวกนี้ มีคำเรียกแตกต่างกันไปในแต่ละชนชาติ   มีความน่ากลัวอย่างที่สุดเมื่อถูกหลอกนำมาใช้ทางการเมือง..
บางอาณาจักรล่มสลาย..  ก็เพราะมนุษย์ พวกนี้ ..

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=64352.msg1678535#msg1678535  อ่านดูอีกครั้ง ครับ. Smiley

prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 03:12:15 PM »

เยี่ยม   เยี่ยม   เยี่ยม

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 03:31:50 PM »

ไม่ได้เข้ากระทู้นี้หลายวัน... เลยพลาดเลยครับ... ปู้แป๋งยังดีที่ทันอ่าน... แต่ผมไม่ทันซักกะอย่าง... Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์