เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:34:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอความรู้เรื่อง colt หน่อยครับ  (อ่าน 1551 ครั้ง)
sekak
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 12:47:05 PM »

ก่อนอื่นขอสวัสดีสมาชิกรุ่นพี่ทุกท่านครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่สดๆร้อนๆครับ
มีเรื่องมาขอคำแนะนำจากพี่ๆทุกท่าน ระหว่าง โกลด์คัพ กับ กัฟเวอร์เมนท์ xse ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ
เพราะผมเคยเห็นโกลด์คัพของรุ่นพี่แล้วชอบมากแต่พี่เขากลับแนะนำให้เล่น xse มากกว่า เพราะฟิตติ้งดีกว่าอีกทั้งยังเป็นแบบกึ่งคัสตอม
และส่วนตัวผมแม้จะชอบ โกลด์คัพมาก(แต่ xse ก็ชอบมากเหมือนกันเห็นแต่ในภาพ)แต่ติดตรงที่บนสไลด์ไม่มีตราม้า หรือความเป็นโคลท์มากเท่าไหร่จึงข้อคำแนะนำจากพี่ๆว่าแต่ละตัวมีข้อดีข้อเด่นอย่างไร
ผมหาข้อมูลเพือที่จะเป็นข้อมูลในการที่จะซื้อปืนกระบอกแรก อาศัยว่ามีความชอบ(แต่ยังไม่มีความรู้มากนัก)จึงอยากมีกระบอกแรก
ขอบคุณมากๆนะครับ

Xนุ่e Xssษา
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 01:23:09 PM »

ก่อนอื่นขอสวัสดีสมาชิกรุ่นพี่ทุกท่านครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่สดๆร้อนๆครับ
มีเรื่องมาขอคำแนะนำจากพี่ๆทุกท่าน ระหว่าง โกลด์คัพ กับ กัฟเวอร์เมนท์ xse ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ
เพราะผมเคยเห็นโกลด์คัพของรุ่นพี่แล้วชอบมากแต่พี่เขากลับแนะนำให้เล่น xse มากกว่า เพราะฟิตติ้งดีกว่าอีกทั้งยังเป็นแบบกึ่งคัสตอม
และส่วนตัวผมแม้จะชอบ โกลด์คัพมาก(แต่ xse ก็ชอบมากเหมือนกันเห็นแต่ในภาพ)[แต่ติดตรงที่บนสไลด์ไม่มีตราม้า หรือความเป็นโคลท์มากเท่าไหร่จึงข้อคำแนะนำจากพี่ๆว่าแต่ละตัวมีข้อดีข้อเด่นอย่างไร
ผมหาข้อมูลเพือที่จะเป็นข้อมูลในการที่จะซื้อปืนกระบอกแรก อาศัยว่ามีความชอบ(แต่ยังไม่มีความรู้มากนัก)จึงอยากมีกระบอกแรก

สวัสดีครับ
ถ้าเอาไว้แข่งผมว่าน่าจะเลือกถ้วยทอง แต่ถ้าจะเอาไว้ป้องกันตัว ลูบๆคลำๆ(เหมือนผม)เลือก XSE
โดยส่วนตัวของผมที่ชอบXSE ตรงศูนย์หลัง กับ ร่องกันลื่นตรงหน้าสไลด์ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2010, 02:02:28 PM โดย gun8838 » บันทึกการเข้า
sekak
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 01:36:44 PM »

และส่วนตัวผมแม้จะชอบ โกลด์คัพมาก(แต่ xse ก็ชอบมากเหมือนกันเห็นแต่ในภาพ)แต่ติดตรงที่บนสไลด์ไม่มีตราม้า หรือความเป็นโคลท์มากเท่าไหร่จึงข้อคำแนะนำจากพี่ๆว่าแต่ละตัวมีข้อดีข้อเด่นอย่างไร

สวัสดีครับ
ถ้าเอาไว้แข่งผมว่าน่าจะเลือกถ้วยทอง แต่ถ้าจะเอาไว้ป้องกันตัว ลูบๆคลำๆ(เหมือนผม)เลือก XSE
ส่วนตราม้ามีนะครับอยู่ตรงท้ายสุดของสไลด์ครับ ไหว้
โดยส่วนตัวของผมที่ชอบXSE ตรงศูนย์หลัง กับ ร่องกันลื่นตรงหน้าสไลด์ ไหว้
ขอบคุณครับ
ผมหมายถึง โกลด์คัพนะครับ มีม้าบนสไลด์ด้วยหรือครับ หรือวันนั้นผมไม่ทันสังเกต
ผมไม่ได้เน้นแข่งขันอะไรครับแค่ใช้งานและป้องกันตัวและเข้าสนามซ้อมบ้าง
ขอบคุณครับ
Xนุ่e Xssษา
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 02:01:51 PM »

ขอบคุณครับ
ผมหมายถึง โกลด์คัพนะครับ มีม้าบนสไลด์ด้วยหรือครับ หรือวันนั้นผมไม่ทันสังเกต
ผมไม่ได้เน้นแข่งขันอะไรครับแค่ใช้งานและป้องกันตัวและเข้าสนามซ้อมบ้าง
ขอบคุณครับ

ขอโทษทีครับนึกว่าหมายถึง XSE ครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 02:10:00 PM »

เป็นผม เลือก โกลด์ คัพ ครับ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 02:30:07 PM »

อยากได้ปืนโคลท์ ที่มีตราม้า...

แถมปรับแต่งไกและแรมพ์มาจากโรงงาน...

ต้องตัวนี้ต่างหากครับ...

ตรงความต้องการเป๊ะๆเลย... Cheesy

http://www.coltsmfg.com/products-c5-q63-COLT_PISTOLS.aspx#
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 02:34:34 PM »

เป็นผม เลือก โกลด์ คัพ ครับ...
                     ตามนั้นครับ

sekak
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:12:24 PM »

ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ
หน้า: [1]
  พิมพ์