เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:33:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบวิชาแล่ปลาของญีปุ่นจังเลย  (อ่าน 10224 ครั้ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 03:02:59 PM »

น่ากินมากๆ หิวเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 03:58:10 PM »

ฝีมือจริงๆครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 03:58:48 PM »

บ้านเราเก่งกว่า ทำนาบนหลังคนก็ได้

ชอบเอาเรื่องจริงมาพูดเล่นเรื่อยเลยยยยยย Grin Grin Grin  555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 06:15:19 PM »

ญี่ปุ่นมันฉลาดครับ ปลาในทะเลตัวเองห้ามจับ ให้ไปจับทะเลบ้านเพื่อน บู่

(แหล่งวางไข่ขยายพันธุ์ของปลาจะอิงชายฝั่งเสมอ)

คนไทยเราฉลาดกว่าอ่ะค่ะ  ตัดไม้สวมตอก็ทำด้าย ตัดฝั่งไทยแล้วลากเข้าไปเขตเพื่อนบ้าน แล้วบรรทุกเข้ามาอีกทีคร่าาาา

ยังติดใจเรื่องการวางไข่อ่ะค่ะ  ถามนิ๊ดดดนุง ว่า
พวกผู้ชาย เขาชอบเอาไข่ไปวางที่ไหนคร๊าาาาา  เห็นมีดมันคมดีอ่ะค่ะ   ม่ายได้ทะลึ่งนะคร๊าาาาา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 06:45:50 PM »

ญี่ปุ่นมันฉลาดครับ ปลาในทะเลตัวเองห้ามจับ ให้ไปจับทะเลบ้านเพื่อน บู่

(แหล่งวางไข่ขยายพันธุ์ของปลาจะอิงชายฝั่งเสมอ)

คนไทยเราฉลาดกว่าอ่ะค่ะ  ตัดไม้สวมตอก็ทำด้าย ตัดฝั่งไทยแล้วลากเข้าไปเขตเพื่อนบ้าน แล้วบรรทุกเข้ามาอีกทีคร่าาาา

ยังติดใจเรื่องการวางไข่อ่ะค่ะ  ถามนิ๊ดดดนุง ว่า
พวกผู้ชาย เขาชอบเอาไข่ไปวางที่ไหนคร๊าาาาา  เห็นมีดมันคมดีอ่ะค่ะ   ม่ายได้ทะลึ่งนะคร๊าาาาา

At the cool dry place.

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 06:58:06 PM »

พวกผู้ชาย เขาชอบเอาไข่ไปวางที่ไหนคร๊าาาาา  เห็นมีดมันคมดีอ่ะค่ะ   ม่ายได้ทะลึ่งนะคร๊าาาาา

At the cool dry place.

แห้งกับเย็นผมไม่ทราบ  แต่เพื่อนผมชอบลงอ่างครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 07:00:06 PM »

สงสัยชอบที่ นุ่มๆ ลื่นๆ ชื้นๆ แฉะๆ

แว๊ปปปปปปปปปปปปป..................ไปล่ะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 07:39:54 PM »

สงสัยชอบที่ นุ่มๆ ลื่นๆ ชื้นๆ แฉะๆ

แว๊ปปปปปปปปปปปปป..................ไปล่ะ

เพื่อนผมเห็นบอกว่าชอบลากไปกินในน้ำครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 07:45:06 PM »

เพื่อนผมเห็นบอกว่าชอบลากไปกินในน้ำครับ   Cheesy

ทำเป็นแลนลากไก่ไปกินในวังไปได้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 07:57:01 PM »

เพื่อนผมเห็นบอกว่าชอบลากไปกินในน้ำครับ   Cheesy

ทำเป็นแลนลากไก่ไปกินในวังไปได้

เค้าชอบของเค้าแบบนั้นครับ  ผมก็ไม่เคยลองซะด้วยไม่รู้เป็นไง   Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:16:24 PM »

พวกผู้ชาย เขาชอบเอาไข่ไปวางที่ไหนคร๊าาาาา  เห็นมีดมันคมดีอ่ะค่ะ   ม่ายได้ทะลึ่งนะคร๊าาาาา

ผมติดตามกระทู้นี้มาตั้งแต่แรก  ได้แต่ดูแล้วกลืนน้ำลายตามเพราะความหิว  แต่ก็ไม่คิดที่จะตอบเพราะไม่มีความรู้ในด้านนี้
เหตุผลที่เข้ามาตอบก็ด้วยคำถามท่านสมช.(ข้างบนสีแดง)  ก่อนอื่นขออุนญาตชี้แจงนิดหนึ่งนะครับ  ผู้ชายไม่มีไข่-ไม่มีรังไข่
ที่มีอยู่เขาไม่ได้เรียก"ไข่"  แต่ที่เรียกๆกันเขาเรียกตามลักษณะนาม  เข้าคำถามเลยนะครับไหนๆท่านก็เรียกไข่แล้ว  ผมขอตอบแทนไข่
..........ที่ที่ผู้ชายชอบวางไข่............คือที่ที่หวงที่สุดของเจ้าของพื้นที่มีสำคัญที่สุดและมีความเต็มใจที่สุดที่จะให้ผู้ชายนำไข่ไปวาง
ไข่ไม่มีขาแต่เป็นความปรารถนาอันแรงกล้าของเจ้าของไข่และเจ้าของพื้นที่ที่จะให้วางไข่ต่างหากครับ  ที่ทำให้ผู้ชายมีที่วางไข่ได้
กรุณาเก็บมีดคมๆไว้ใช้ในการเป็นเครื่องมือประกอบอาหารอร่อยๆไว้บำรุงร่างกาย  หลังจากมีอาการเหน็ดเหนื่อยจากการวางไข่เถอะครับ
ได้โปรดให้ความเมตตาปราณีกับไข่  อย่าได้มีความคิดที่จะนำมีดอันแสนคมมาเป็นเครื่องมือที่จะประหัตถ์ประหารไข่เลยครับ  ไข่ขอร้อง คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:21:12 PM »

ผมติดตามกระทู้นี้มาตั้งแต่แรก  ได้แต่ดูแล้วกลืนน้ำลายตามเพราะความหิว  แต่ก็ไม่คิดที่จะตอบเพราะไม่มีความรู้ในด้านนี้
เหตุผลที่เข้ามาตอบก็ด้วยคำถามท่านสมช.(ข้างบนสีแดง)  ก่อนอื่นขออุนญาตชี้แจงนิดหนึ่งนะครับ  ผู้ชายไม่มีไข่-ไม่มีรังไข่
ที่มีอยู่เขาไม่ได้เรียก"ไข่"  แต่ที่เรียกๆกันเขาเรียกตามลักษณะนาม  เข้าคำถามเลยนะครับไหนๆท่านก็เรียกไข่แล้ว  ผมขอตอบแทนไข่
..........ที่ที่ผู้ชายชอบวางไข่............คือที่ที่หวงที่สุดของเจ้าของพื้นที่มีสำคัญที่สุดและมีความเต็มใจที่สุดที่จะให้ผู้ชายนำไข่ไปวาง
ไข่ไม่มีขาแต่เป็นความปรารถนาอันแรงกล้าของเจ้าของไข่และเจ้าของพื้นที่ที่จะให้วางไข่ต่างหากครับ  ที่ทำให้ผู้ชายมีที่วางไข่ได้
กรุณาเก็บมีดคมๆไว้ใช้ในการเป็นเครื่องมือประกอบอาหารอร่อยๆไว้บำรุงร่างกาย  หลังจากมีอาการเหน็ดเหนื่อยจากการวางไข่เถอะครับ
ได้โปรดให้ความเมตตาปราณีกับไข่  อย่าได้มีความคิดที่จะนำมีดอันแสนคมมาเป็นเครื่องมือที่จะประหัตถ์ประหารไข่เลยครับ  ไข่ขอร้อง คิก คิก

มีสาระมากที่สุดเท่าที่เคยอ่านมา....สุดยอดตรงใจครับปู่แป๋ง+

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:31:41 PM »

ผมตอบเพราะผมสงสารและเข้าใจ"ไข่"ครับที่จะต้องตกมาเป็นแพะรับบาป  ในขณะที่"หัวหมู่ทะลวงฟัน"ได้รับแต่ความดีความชอบ ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:33:17 PM »

มีดแบบนี้  อยากได้แบบใช้งานได้จริง ตั้งแต่ราคาถูกยันแพง ไปญี่ปุ่นลองแวะไปตลาดปลาที่ใหญ่ที่สุดในโลก
ตลาดซึคิจิดูครับ มีมีดสำหรับทำปลาทุกแบบทุกไซด์ ที่คนญี่ปุ่นใช้ (เล่มละหลายหมื่นก็มี)

อันล่าง  ปลาทูน่า เอามาให้ดูว่ามีมีดทุกขนาดจริงๆ

เคยคุยกับน้องสาวผมเรื่องนี้เหมือนกันครับน้าซับ น้องสาวผมบอกว่าตลาดปลาพวกนี้ พวกพ่อบ้านแม่บ้าน อยู่ดีๆใช่ว่าไปซื้อได้เลยเหมือนสะพานปลาบ้านเราครับ เพราะเขาต้องมีการประมูล แล้วก็เปิดให้แต่พวกร้านอาหาร ซุปเปอร์มาร์เก็ต มาประมูลครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:54:17 PM »

ปู่แป๋ง  เข้าใจ "ไข่" จริง ๆ ครับ  หลงรัก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์