เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:20:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆๆ คับ พอดีอยากได้ปืนยาว ขอคำแนะนำหน่อยได้คับ  (อ่าน 9942 ครั้ง)
+[t][a][m]857+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สาวน้อย ตะต้าร์

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 01:59:41 PM »

cz452ซิครับเจ้าเดิม งอน เยี่ยม
ดีทุกอย่างอยากรู้ว่าดียังไงเข้าไปดูครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=84457.msg2545209#msg2545209
เปรียบเทียบระหว่าง CZ452 กับ TOZ ครับ ไหว้

คำหวานๆ ที่หมุนเปลี่ยน ไม่เคยยั่งยืน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 02:32:58 PM »

คริ คริ พงษ์ อ่ะ  ชื่อจริงกั๊บปู่  คริ คริ
ชื่อเล่น ๆ ของจ่าเค้า   ชื่อว่า ต๋อง กั๊บ...คริ คริ

แล้ว ไงครับ ชื่อเล่น กับชื่อ จริง ก็ถูกนะคับ มีอะไรหรือเปล่า
โทรหาผมได้นะครับ 0811076461  ผมว่าน่าจะจบซะที่นะครับสำหรับเรื่องภาษา
ผมขอความรู้เลยแล้วกัน ตอบโต้กันไปกันมา ไม่ได้อะไรซักอย่าง

โพสต์มาแบบนี้... หลายๆ ท่านที่รู้ก็คงไม่อยากตอบไม่อยากคุยด้วย... คิดแต่จะขอความรู้... แต่ไม่ยอมปฏิบัติตนเฉกเช่นสมาชิกคนอื่นๆ มันหนักหนามากเหรอครับสำหรับการใช้ภาษาที่ถูกต้อง... เท่าที่ติดตามอ่านการตอบกระทู้ของท่าน... ผมว่าวุฒิภาวะของท่านยังไม่สมควรจะมีปืนครับ...

...ขอ +๑ ให้พี่สมชายครับ... โพสต์ได้ตรงใจ... ในข้อความที่ว่า... ในชีวิตจริง... ผมคงไม่มีโอกาสมานั่งคุยกับผู้หลักผู้ใหญ่หลายๆ ท่าน... แต่ในนี้... บางครั้งเห็นแย้งเรายังสามารถเสนอได้...

navy35
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 03:57:48 PM »

คริ คริ พงษ์ อ่ะ  ชื่อจริงกั๊บปู่  คริ คริ
ชื่อเล่น ๆ ของจ่าเค้า   ชื่อว่า ต๋อง กั๊บ...คริ คริ

แล้ว ไงครับ ชื่อเล่น กับชื่อ จริง ก็ถูกนะคับ มีอะไรหรือเปล่า
โทรหาผมได้นะครับ 0811076461  ผมว่าน่าจะจบซะที่นะครับสำหรับเรื่องภาษา
ผมขอความรู้เลยแล้วกัน ตอบโต้กันไปกันมา ไม่ได้อะไรซักอย่าง

โพสต์มาแบบนี้... หลายๆ ท่านที่รู้ก็คงไม่อยากตอบไม่อยากคุยด้วย... คิดแต่จะขอความรู้... แต่ไม่ยอมปฏิบัติตนเฉกเช่นสมาชิกคนอื่นๆ มันหนักหนามากเหรอครับสำหรับการใช้ภาษาที่ถูกต้อง... เท่าที่ติดตามอ่านการตอบกระทู้ของท่าน... ผมว่าวุฒิภาวะของท่านยังไม่สมควรจะมีปืนครับ...

...ขอ +๑ ให้พี่สมชายครับ... โพสต์ได้ตรงใจ... ในข้อความที่ว่า... ในชีวิตจริง... ผมคงไม่มีโอกาสมานั่งคุยกับผู้หลักผู้ใหญ่หลายๆ ท่าน... แต่ในนี้... บางครั้งเห็นแย้งเรายังสามารถเสนอได้...

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณนะครับ ถ้าไม่คำตอบ ขอบคุณจากใจคับ ผมคงไม่วาสนาที่จะได้ปืนยาวมาใช้ก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณพี่ เพื่อน สมช.ทุกท่านนะครับที่ให้คำตอบ และไม่ให้คำตอบ  ถ้ากระทู้นี้กระทบกระเทือนคนไม่เวป หรือทำให้ใครไม่พอใจ ผมเสียใจนะครับ ต่อไปก็คงจะไม่โพสถามอะไรมั่วๆ แล้ว
ผมคงจะจบสำหรับคำถามของกระทู้นี้แล้วนะคับ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 04:26:29 PM »

เรียนคุณNavy35  ผมว่าการที่คุณจะซื้อหรือไม่ซื้อปืน  ไม่มีผลมาจากการตอบของคนในเวปนี้หรอกครับ
แต่การที่คุณจะขอให้เขาออกความเห็นแต่ไม่อยากได้ยินสิ่งอื่นๆที่เขาเตือน  ผมก็ต้องถามว่าคนในเวปเขามีหน้าที่ตอบคำถามของคุณหรือครับ

คุณเป็นทหารน่าจะเข้าใจเรื่องระเบียบวินัย  คนที่นี่เขารักการใช้ภาษาที่ถูก  เขาก็บอกคุณตรงๆ  คุณไม่เขียนอีก  ก็ไม่มีคนอื่นเดือดร้อนนอกจากคุณเอง 

ก็เอาแบบที่อ.สมเกียรติ พงษ์ไพบูลย์ ชอบพูดครับ   ..."ก็แล่วแต้ว่า"  (กรุณาอ่านออกสำเนียงอีสานนะครับ ผมไม่ได้สะกดผิดครับ) 
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 05:00:06 PM »

...ขอ +๑ ให้พี่สมชายครับ...

ทอนแล้วครับ... เย้...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 06:42:29 PM »

เหนื่อยกันมั้ยครับพี่-น้อง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 06:48:39 PM »

ถองยาดองกันดีกว่าปู่ .... อารมณ์เย็นค่อยสีเพลงให้ฟัง

wharf 20d
ร.ศ.178
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

Blood group : B

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 06:51:19 PM »

น้องลุ้นแทบแย่ครับพี่...โฮ้ยเหนื่อย...

รางวัลชีวิตไม่มีใครให้ อยากได้ต้องหาเอาเอง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 09:06:23 PM »

ผมยังหนุ่มเหมือนปู่แป๋งครับ  ไม่เหนื่อยง่าย ๆ  Triple  ยังไหวครับ  คิก คิก

ถองยาดองกันดีกว่าปู่ .... อารมณ์เย็นค่อยสีเพลงให้ฟัง

ยาดองใส่อะไรบ้างครับน้าปู   น้ำลายหก 

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 10:18:54 PM »

ถองยาดองไม่ไหวน้าจอยล่อซะหมดขวดแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  จิบเบียร์ดีกว่า คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์