เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 12:32:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Springfield XDm 9mm. ขอความเห็นครับ?  (อ่าน 11477 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 03:14:48 PM »

...แม่นยำดีมาก ไกลากยาวไปนิด ถ้าแต่งไกหน่อยก็แจ่มครับ
เป็นโครงโพลิเมอร์เหม่อนกล็อค แต่ในความเห็นของผม ทำไกได้ดีกว่ากล็อค
ให้คสามรู้สึกตอนเหนี่ยวไกได้ดีกว่า ไม่เป็นสปริงเด้งๆเหมือนกล็อค
.....

XD ใช้เข็มพุ่งเหมือนกล็อก  แต่ไกเป็นซิงเกิลล้วนครับ  ขึ้นลำแล้วเข็มง้างสุดตลอดเวลา  ไม่มีการดึงถอยหลังก่อนปล่อยเหมือนกล็อก
ไกลากยาวในช่วงต้นพอแต่งให้สั้นลงได้บ้าง  แต่จังหวะหลุดจะให้คมกว่าเดิมนี่เสี่ยงมากครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
moobin62
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 09:12:21 PM »

ตอนนี้ผมแค่เปลี่ยนสปริงไกอย่างเดียว เหนี่ยวไกเบาหน่อย แค่นี้ก็โอเคแล้ว ค่าสปริงแค่ 5 เหรียญเปลี่ยนเองง่ายๆ
ตอบคุณ .40 S&W
อยู่ที่ เดนเวอร์ โคโลราโด ครับ
อ้อครับ.....กลางประเทศพอดี
ผมอยู่ SC ครับ
     เอ้า....วันหลังไปเที่ยวเดนเวอร์ก็มีไกด์แล้วดิ

ใครอยากมาเล่นสกี หรือ hiking ที่เดนเวอร์ เชิญได้เลย ยินดีต้อนรับครับ
จริงๆ ในเดนเวอร์ไม่หนาวเท่าไรนะครับ จะหนาวจริงๆแค่บนเขา แค่ตอนนี้ร้อนหน่อย
kaeangkri
Full Member

คะแนน 10

"สิ่งที่ต้องทำ กับ สิ่งที่อยากจะทำ"

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:39:10 PM »

...แม่นยำดีมาก ไกลากยาวไปนิด ถ้าแต่งไกหน่อยก็แจ่มครับ
เป็นโครงโพลิเมอร์เหม่อนกล็อค แต่ในความเห็นของผม ทำไกได้ดีกว่ากล็อค
ให้คสามรู้สึกตอนเหนี่ยวไกได้ดีกว่า ไม่เป็นสปริงเด้งๆเหมือนกล็อค
.....

XD ใช้เข็มพุ่งเหมือนกล็อก  แต่ไกเป็นซิงเกิลล้วนครับ  ขึ้นลำแล้วเข็มง้างสุดตลอดเวลา  ไม่มีการดึงถอยหลังก่อนปล่อยเหมือนกล็อก
ไกลากยาวในช่วงต้นพอแต่งให้สั้นลงได้บ้าง  แต่จังหวะหลุดจะให้คมกว่าเดิมนี่เสี่ยงมากครับ
รบกวนถามอีกนิดครับ MP 9 ระบบไกเป็นแบบไหนครับ และการลดนกต้องทำยังไงครับ ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:43:41 PM »

ตอนนี้ผมแค่เปลี่ยนสปริงไกอย่างเดียว เหนี่ยวไกเบาหน่อย แค่นี้ก็โอเคแล้ว ค่าสปริงแค่ 5 เหรียญเปลี่ยนเองง่ายๆ
ตอบคุณ .40 S&W
อยู่ที่ เดนเวอร์ โคโลราโด ครับ
อ้อครับ.....กลางประเทศพอดี
ผมอยู่ SC ครับ
     เอ้า....วันหลังไปเที่ยวเดนเวอร์ก็มีไกด์แล้วดิ

ใครอยากมาเล่นสกี หรือ hiking ที่เดนเวอร์ เชิญได้เลย ยินดีต้อนรับครับ
จริงๆ ในเดนเวอร์ไม่หนาวเท่าไรนะครับ จะหนาวจริงๆแค่บนเขา แค่ตอนนี้ร้อนหน่อย

หากพี่อยากร้อนมาก....มาเวกัสเลยครับ  แต่ผมไม่พาเที่ยวนะ  เพราะร้อนมาก กลัวตัวจะดำมากไปกว่านี้ Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:49:43 PM »

เคยถามร้านนึง ยูเนียนกันส์ บอกว่าถ้ามีจำนวนพอสมควรยินดีบริการสั่งให้ครับ เยี่ยม
      คำว่า...จำนวนพอสมควรนี่....ประมาณว่าต้องมีลูกค้ารวมกันสั่งกี่คนหรือครับ?  เพราะดูเหมือนทางโน้นยังไม่มีใครอยากเอา XD หรือ XDm เข้าไปขายเลย บอกแต่ว่าคนไม่ค่อยนิยมกัน ขายได้น้อย ไม่คุ้ม....108 - 1,009

เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:53:02 AM »

รบกวนถามอีกนิดครับ MP 9 ระบบไกเป็นแบบไหนครับ และการลดนกต้องทำยังไงครับ ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ

MP 9 เหมือนกล็อกครับ  ใช้เข็มพุ่ง ไม่มีนกสับ
ไม่ต้องลดเข็ม(ลดนก)เพราะมันง้างแค่ครึ่งทางครับ  เหนี่ยวไกช่วงแรกจะง้างเข็มต่อจนสุดแล้วปล่อย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 05:20:48 AM »

คุณ Moobin XDM พวกที่แข่งเค้าแต่งไกกันครับ  และมีชุดลั่นไก after market ขาย  หรือส่งให้ช่างทำ
แต่ถ้าจะใช้เป็นปืนใช้งาน  แค่ทำ short trigger reset กับ  shorter over travel ก็พอแล้ว  ไม่ได้ทำให้ sear คมกว่าเดิม
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:27:40 AM »

...เป็นปืนที่ผมชอบมากอีกกระบอก....แต่ยังไม่เห็นร้านไหนนำเข้ามาขายเลย......หรือถ้ามีร้านไหนนำเข้ามาขายบอกรบกวนแจ้งด้วยครับจะไปดูตัวจริง...ครับ

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:07:32 AM »

คุณ Moobin XDM พวกที่แข่งเค้าแต่งไกกันครับ  และมีชุดลั่นไก after market ขาย  หรือส่งให้ช่างทำ
แต่ถ้าจะใช้เป็นปืนใช้งาน  แค่ทำ short trigger reset กับ  shorter over travel ก็พอแล้ว  ไม่ได้ทำให้ sear คมกว่าเดิม
   ลองดู Sig p 226 E2 สิครับ STR สั้นมากๆเลย...ว่าแล้วก็ตัดใจ.....ไม่ซื้อ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:10:20 AM »

ลองดู Sig p 226 E2 สิครับ STR สั้นมากๆเลย...ว่าแล้วก็ตัดใจ.....ไม่ซื้อ
อืมๆๆ ที่จริง Sig ผมก็ชอบนะ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:34:06 AM »

คริ คริ  ป๋มก็ชอบนะกั๊บ...เซ็กส์ดี  ฉี่ฉุน อ่ะ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:35:41 AM »

คริ คริ  ป๋มก็ชอบนะกั๊บ...เซ็กส์ดี  ฉี่ฉุน อ่ะ
ปืนสวัสดิการมีขายไม่ใช่รึ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:41:11 AM »

ในใบจองเค้าว่ามีกั๊บ...แต่สำหรับหน่วยงานป๋มไม่มีกั๊บ พี่งูฯ
เท่าที่ลองสอบถาม...สปริงฟิลด์ มีปัญหาเกี่ยวกับการส่งมอบตามระยะเวลาที่กำหนดครับพี่งูฯ จ๋า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:44:44 AM »

ในใบจองเค้าว่ามีกั๊บ...แต่สำหรับหน่วยงานป๋มไม่มีกั๊บ พี่งูฯ
เท่าที่ลองสอบถาม...สปริงฟิลด์ มีปัญหาเกี่ยวกับการส่งมอบตามระยะเวลาที่กำหนดครับพี่งูฯ จ๋า
บอกตรงๆนะครับว่าไม่เชื่อเรื่อง มีปัญหาเกี่ยวกับส่งมอบ  ถ้าเป็นตอนออกมาใหม่ๆล่ะเชื่อ  แต่ทุกวันนี้วางขายเกลื่อน  ร้านปืนร้านไหนก็มีครับ 
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:52:31 AM »

บอกตรงๆนะครับว่าไม่เชื่อเรื่อง มีปัญหาเกี่ยวกับส่งมอบ  ถ้าเป็นตอนออกมาใหม่ๆล่ะเชื่อ  แต่ทุกวันนี้วางขายเกลื่อน  ร้านปืนร้านไหนก็มีครับ 

คริ คริ  พี่งูฯ ไม่สงสัยบ้างเย๋อกั๊บ..ว่า เพราะเหตุใด ที่เมืองไทย ทั้ง ๆ ที่มีคนอยากใช้ เซ็กส์ดี
แต่ร้านกลับไม่ยอมสั่ง....แบบที่ท่านซิกโปร post อ่ะครับ...

เซ็กส์ดี ในเมืองไทยไม่ใช่ปืนตลาดครับ ไม่เหมือนกล็อค ซีแซด
และก็ไม่ใช่ปืนที่โขกราคาได้บ้าเลือดเหมือนโคลท์ เหมือนกล็อค

คนเล่นปืนในเมืองไทย คนที่จะซื้อปืนในเมืองไทย
ถ้าไม่นับพวกเล่นเว็บฯ เอาแค่ 2-3 เว็บฯ  ในเมืองไทย ยังคิดไม่เหมือนกันเลยครับ

นับประสาอะไรกับร้านปืนและคนซื้อปืน ย่อมต้องคิดต่างกันอยู่แล้ว ด้วยสาเหตุทางการค้าขาย

คนเล่นปืนในเมืองไทย กับคนเล่นเว็บปืนในเมืองไทย
อัตราส่วนผมว่าต่างกันร่วม ๆ 700-800% ครับ...

ถึงจะเล่นเว็บฯ แต่พอไปมองที่อะไหล่ ที่อุปกรณ์เสริม เอาแค่แม็กฯ ก็อานแว้วครับพีงูฯ

ผมเองก็แปลกใจเหมือนกันครับ
ทีเรื่องการเมือง  ว่ากันแบบนั้น คิดกันแบบนี้ เหมือนไปนั่งดูรายการสด ๆ เห็นด้วยตนเอง
แต่พอมาเรื่องปืน  ที่ถือกันจริง ๆ อยู่ในมือแท้ ๆ ก็เค้าบอกมา ก็เค้าบอกว่า  ซะงั้นกั๊บ...คริ คริ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2010, 09:57:04 AM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์