เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 12:25:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Springfield XDm 9mm. ขอความเห็นครับ?  (อ่าน 11460 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:56:58 AM »

อืม....เป็นที่น่าเสียดายครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:59:47 AM »

คงเป็นเหมือนหลายปีก่อนที่บอกว่า สถานทูตเมกัน ห้ามส่งปืน Remington 700P ขายในไทย  ฟังแล้วขำกลิ้ง
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:02:40 AM »

ปืนในเมืองไทย  หลัง ๆ หลายยี่ห้อต้องสั่งผ่านตัวแทนฯ ในไทยครับ
มีบางร้าน บางยี่ห้อ ที่ตัวแทนฯ ใจกว้างให้สั่งเองได้

บางครั้ง....ก็เป็นกติกาที่หน่วยงานในไทย คนในไทยคิดขึ้นมาเอง
บางครั้ง....ก็เป็นกติกาที่ต่างประเทศเออออห่อหมกเอาเอง...
บางครั้งก็สมรู้ร่วมคิดกันเอง ระหว่างคนไทยกับคนผลิต ตัวแทนขายใน ตปท.
ยอดซื้อปืนในเมืองไทย แบบโควต้า กับแบบไม่มีโควต้า ต่างกันหลายเท่าตัวมากครับ

ตลาดปืนเมืองไทย มีขนาดเล็กมากครับ หากเทียบกับประเทศอื่น ๆ
แต่เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่คนเกี่ยวข้องจะได้รับแล้ว...มันมหาศาลทีเดียวครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:06:28 AM »

ถ้าจำไม่ผิดมีคนบอกว่า  มีเจ้าหน้าที่สถานทูตเมกันไปตรวจร้านปืน
อย่างแรก ไม่มีสิทธิ์ไปตรวจ  มีสิทธิ์และอำนาจอยู่แต่ในสถานทูตด้วยเท่านั้นแหละครับ  ไปซ่าข้างนอกไม่ได้
ก็ว่ากันไป

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:07:48 AM »

คงเป็นเหมือนหลายปีก่อนที่บอกว่า สถานทูตเมกัน ห้ามส่งปืน Remington 700P ขายในไทย  ฟังแล้วขำกลิ้ง

เมกายังใจกว้างเรื่องนี้อยู่    แบบว่า ไทยพอรับได้ครับ
แต่อียู...นี่  ค่อนข้างจะคุยกันยากครับ  

ผมเอง...ไม่เคยมองว่า ประเทศมหาอำนาจ จะเป็นมิตรกับประเทศเล็ก ๆ แบบไทย อย่างจริงจัง

สายสัมพันธ์ทางการค้า มันมองกันด้วยธุรกิจ
สายสัมพันธ์ทางการทหาร มันมองกันที่ไม่ทอดทิ้งกัน ยามลำบาก
สายสัมพันธ์ทางการปกครอง ก็มองไปที่ความคุ้นเคย
สายสัมพันธ์ทางการฑูต ก็มองไปที่การไม่เตะตัดขากัน

ถ้าคนไทยจะหวังไปพึ่งจีน ที่ตลาดปืนพก  ป่านนี้นอริงโก้ ราคาเกินกล็อคไปแว้วกั๊บ...คริ คริ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:10:40 AM »

เมกายังใจกว้างเรื่องนี้อยู่    แบบว่า ไทยพอรับได้ครับ
แต่อียู...นี่  ค่อนข้างจะคุยกันยากครับ  

ผมเอง...ไม่เคยมองว่า ประเทศมหาอำนาจ จะเป็นมิตรกับประเทศเล็ก ๆ แบบไทย อย่างจริงจัง

สายสัมพันธ์ทางการค้า มันมองกันด้วยธุรกิจ
สายสัมพันธ์ทางการทหาร มันมองกันที่ไม่ทอดทิ้งกัน ยามลำบาก
สายสัมพันธ์ทางการปกครอง ก็มองไปที่ความคุ้นเคย
สายสัมพันธ์ทางการฑูต ก็มองไปที่การไม่เตะตัดขากัน

ถ้าคนไทยจะหวังไปพึ่งจีน ที่ตลาดปืนพก  ป่านนี้นอริงโก้ ราคาเกินกล็อคไปแว้วกั๊บ...คริ คริ

อืมๆๆๆ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:13:53 AM »

ระบบตรวจสอบภายใน  audit ในเมืองไทย...ไม่มีอิสระในการปฏิบัติ
กระบวนการสืบสวนสอบสวนของหน่วยงานรัฐ  แทบจะร้อยเปอร์เซนต์ ของผู้บริหาร
มุ่งไปที่เก้าอี้ หรือเป็นทางผ่าน ก่อนจะไปที่ตำแหน่งซึ่งมีผลประโยชน์ตอบแทนมากกว่าครับ

เก้าอี้ผู้บริหารของ audit  และหน่วยงาน investigation ในไทย
กลายเป็น ข้อพิสูจน์ในการตอบสนอง การทดสอบความภักดี การปกปิด การดึงเรื่อง ของผู้บริหารทั้งนั้นครับ
ก่อนที่ผู้บริหารเหล่านั้น   จะได้รับบำเหน็จ ก้าวไปสู่หน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับการเสาะหาผลประโยชน์ต่อไป
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:17:11 AM »

หน่วยงานที่ทำ ๆ กันอยู่นั้น  ไม่ว่าจะเป็น ตรวจสอบ หรือสอบสวน หรือปราบปราม จับกุม

ถ้าคุณไม่ใช่คนของผม  อย่าหวังสะเออะมานั่งเร๊ย....คริ คริ
มันเป็นหน่วยงานให้โทษกับทุกคน  ผมก็ทำให้มันเป็นคุณกับผมซะ  ก็สิ้นเรื่อง  กร๊ากกกกกกกกกก

พี่งูฯ ไม่แปลกใจบ้างเย๋อกั๊บ...ว่าป๋ม (น้องเวรของพี่งูฯ) อ่ะ  มันเนียนแค่ไหน  คริ คริ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:19:05 AM »

ระบบตรวจสอบภายใน  audit ในเมืองไทย...ไม่มีอิสระในการปฏิบัติ
กระบวนการสืบสวนสอบสวนของหน่วยงานรัฐ  แทบจะร้อยเปอร์เซนต์ ของผู้บริหาร
มุ่งไปที่เก้าอี้ หรือเป็นทางผ่าน ก่อนจะไปที่ตำแหน่งซึ่งมีผลประโยชน์ตอบแทนมากกว่าครับ

เก้าอี้ผู้บริหารของ audit  และหน่วยงาน investigation ในไทย
กลายเป็น ข้อพิสูจน์ในการตอบสนอง การทดสอบความภักดี การปกปิด การดึงเรื่อง ของผู้บริหารทั้งนั้นครับ
ก่อนที่ผู้บริหารเหล่านั้น   จะได้รับบำเหน็จ ก้าวไปสู่หน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับการเสาะหาผลประโยชน์ต่อไป
เจริญ.....
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:20:26 AM »

หน่วยงานที่ทำ ๆ กันอยู่นั้น  ไม่ว่าจะเป็น ตรวจสอบ หรือสอบสวน หรือปราบปราม จับกุม

ถ้าคุณไม่ใช่คนของผม  อย่าหวังสะเออะมานั่งเร๊ย....คริ คริ
มันเป็นหน่วยงานให้โทษกับทุกคน  ผมก็ทำให้มันเป็นคุณกับผมซะ  ก็สิ้นเรื่อง  กร๊ากกกกกกกกกก

พี่งูฯ ไม่แปลกใจบ้างเย๋อกั๊บ...ว่าป๋ม (น้องเวรของพี่งูฯ) อ่ะ  มันเนียนแค่ไหน  คริ คริ
เนียนแค่ไหน  ไมรู้นะ รู้แต่ว่ากวนteen แค่ไหน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:26:39 AM »

เนียนแค่ไหน  ไมรู้นะ รู้แต่ว่ากวนteen แค่ไหน

น้อง 51  มิชอบเหมือนคราย...กั๊บ  คริ คริ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:30:32 AM »

ตลาดปืนเมืองไทย มีขนาดเล็กมากครับ หากเทียบกับประเทศอื่น ๆ
แต่เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่คนเกี่ยวข้องจะได้รับแล้ว...มันมหาศาลทีเดียวครับ

ตลาดปืนเมืองไทย เป็นตลาดที่เป็นลูกค้ารายใหญ่ สำหรับ บางยี่ห้อ ไม่ใช่เหรอครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:32:01 AM »

ตลาดปืนเมืองไทย เป็นตลาดที่เป็นลูกค้ารายใหญ่ สำหรับ บางยี่ห้อ ไม่ใช่เหรอครับ

คริ คริ  ท่านตูฯ ว่าใหญ่  ผมก็ว่าใหญ่กั๊บ...คริ คริ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:39:42 AM »

คริ คริ  ท่านตูฯ ว่าใหญ่  ผมก็ว่าใหญ่กั๊บ...คริ คริ

ก็เห็นฝรั่งเค๊าบอกว่า...ตลาดปืนยี่ห้อหมี ไทยเป็นตลาดรายใหญ่รายหนึ่งของบริษัทเลยทีเดียว...อิอิ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:44:45 AM »

ยี่ห้อหมีเนี่ยนะ  กะลังพูดถึงเซ็กส์ดี
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์