เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:34:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำลูกโม่สำหรับผู้หญิงหน่อยค่ะ  (อ่าน 18723 ครั้ง)
dimple8
Full Member

คะแนน 26

Little Davil

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 04:57:17 PM »

ระหว่าง .38 Spl กับ 9 พาราฯ   ด้วยอานุภาพและการแบกน้ำหนักของปืน
ผมอยากจะให้มองไปที่ 9 พาราฯ ก่อนครับ
เนื่องมาจากการขอใบแบบ ป.3 จะจำกัดไปที่ caliber
ที่นี้....ถ้าจะใช้ ลูกโม่ 9 พาราฯ ก็อาจจะหายากซะหน่อยในตลาดปืน....

ส่วน caliber ที่มากไปกว่านั้น  ผมไม่แนะนำ
หากพี่แจนยังมีทะเบียนบ้านอยู่ที่เสม็ด  คริ คริ

ปัจจัยหนึ่งที่สำคัญ ของการที่พี่สาวผม ต้องถูกบังคับใช้ปืนลูกโม่ ทั้ง ๆ ที่เจ้าตัวไม่ชอบ
ก็เพราะว่า  เค้าขึ้นลำเลื่อนไม่ไหวครับ  แม้จะพยายามทำให้ถูกวิธีแล้วก็ตาม

การเลือกปืนที่เหมาะสม สำหรับท่านที่คิดจะใช้งาน
ต้องคำนึงถึงสภาพความเป็นจริงที่เราประสบ
รวมไปถึงงบประมาณและความยากง่ายในการขออนุญาต
นับไปจนถึงมีปืนหรือไม่  ในตลาดอีกด้วยครับ

ถ้าถามผม  ผมไม่มีกะตังค์พอที่จะเลือกของเรือนแสนแบบเอามันหรอกกั๊บ  คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

แล้วที่เสม็ดนี่ขอใบ ป.3 ยากกว่า กทม.เหรอคะ

ว่าจะตะล่อมป๋าให้ซื้อให้อ่ะค่ะ  อิอิ

การขอใบแบบ ป.3 ปืนพกสั้น ที่ไม่เกินกว่า 9 มม. พาราฯ และ .38 Spl สำหรับพลเรือนทั่วไป
อ.เมืองชลบุรี  เป็นอำเภอหนึ่งซึ่งมีค่าใช้จ่ายในการขอใบแบบ ป.3 พร้อมกระสุน จำนวน 6.- บาท ตามกฎหมาย ครับ
ซึ่งถ้าคุณสมบัติครบถ้วน  ระยะเวลาในการออกใบแบบ ป.3 ไม่เกิน 5 วันทำการ ครับ

ต้องให้คนซื้อเป็นคนขอใช่ไม๊คะ  คุณป๋าประวัติดีน่าจะผ่าน   เยี่ยม เยี่ยม

ส่วนคุณลูกประวัติไม่ดี...มีสิทธิไม่ผ่าน    คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้าหวาน.......สันดานโหด
dimple8
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 05:03:17 PM »

ถ้าพี่แจนกลับบ้าน ว่าง ๆ ไปนั่งทานข้าวแฝ่ที่บ้านป๋มก็ได้ครับ
ป๋มรับรอง....ด้วยเกียรติของลูกเสือสามัญรุ่นเล็ก  คริ คริ
บ้านป๋มอยู่บางแสนกั๊บ...รับรองคุณพ่อหรือคุณอาพี่แจนต้องรู้จักแน่ ๆ กั๊บ...คริ คริ
หรือไม่ถามครูหนุ่ม ก็ได้ครับ  คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

เ่อ่อ...จะยินดีดีมั้ยคะเนี่ย... ตกใจ ตกใจ ตกใจ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 05:05:13 PM »

Grin Grin Grin hello kitty

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 05:11:33 PM »

ไม่จำกัดก็ได้ค่ะ....แต่ถามความชอบ  ยังไงก็ชอบลูกโม่มากกว่าอ่ะ  Classic ดีค่ะ

kahr Mk9 เล็กและบางดีครับ

[/url][/url]
dimple8
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 05:21:19 PM »

Grin Grin Grin hello kitty

หยั่งกะปืนของเล่นแน่ะค่ะ  อิอิ

dimple8
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 05:22:28 PM »

ไม่จำกัดก็ได้ค่ะ....แต่ถามความชอบ  ยังไงก็ชอบลูกโม่มากกว่าอ่ะ  Classic ดีค่ะ

เล็กดีค่ะ  ยิงมือซ้ายซะด้วย....

รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 05:24:16 PM »

เล็กดีค่ะ  ยิงมือซ้ายซะด้วย....
หัดยิงปืนข้างที่ไม่..ถนัด Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 05:28:53 PM »

เฝื่อสนใจAR15ครับ  Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2010, 05:32:01 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 05:33:49 PM »

Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2010, 05:37:09 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 05:40:55 PM »

ลูกซองไว้เฝ้าบ้านครับ  Grin Grin

ozonated
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 07:13:42 PM »

ตกใจหน้าซีดเรียนพี่ ขุนช้าง-รักในหลวง  ไหว้
ขณะยิงปืนโปรดระวังเรื่ิองมดกัดนะครับ
อาจทำให้ผิดเป้าหมายได้ครับ
หวานซะขนาดนี้ รับรองมดตอมชัวร์ ยิ้มีเลศนัย
ด้วยความเคารพครับ ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:05:41 PM »

ตกใจหน้าซีดเรียนพี่ ขุนช้าง-รักในหลวง  ไหว้
ขณะยิงปืนโปรดระวังเรื่ิองมดกัดนะครับ
อาจทำให้ผิดเป้าหมายได้ครับ
หวานซะขนาดนี้ รับรองมดตอมชัวร์ ยิ้มีเลศนัย
ด้วยความเคารพครับ ไหว้

ผมว่าหวานแต่ปืนครับ  ลูกตะกั่วไม่หวานแน่ ๆ  ครับ   อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:18:29 PM »

ปืนหรือลูกอมครับหวานเชียว  Grin
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:26:42 PM »

ลองจับ ยิงตัวจริง  (ถ้าเป็นไปได้)  บางกระบอก สเน่ห์มันถูกชะตากับเราตั้งแต่แรกพบ 

ได้มาแล้ว เก็บภาพมาฝากบ้างนะครับ

บางโพ 5
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:34:21 PM »

ลองจับ ยิงตัวจริง  (ถ้าเป็นไปได้)  บางกระบอก สเน่ห์มันถูกชะตากับเราตั้งแต่แรกพบ 

ได้มาแล้ว เก็บภาพมาฝากบ้างนะครับ
เหมือนกับหาเนื้อคู่เลยครับคุณ โจ Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์