เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:20:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาหน่อยครับ...  (อ่าน 6875 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 12:32:28 PM »

ไหว้ให้กำลังใจครับ...ผมทำงานอยู่ในนิคมฯ...มีอะไรจะให้ช่วย ก็ยินดี...ด้วยแรงน้อยๆครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 12:36:29 PM »

ฮ่า  ฮ่า  ยานเอ้ยยายมาโม้ต่อน๊ะคร๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
พี่ตั้วขร๊าาาา  ถ้าจะใช้ Ready Mixed concrete ก็อย่าใช้พวกถังสีฟ้าคาดขาวน๊ะคร๊าาาา  แพงอ่ะค่ะ  คนขายกำไรนิ๊ดเดียว
อ่ะค่ะ  ที่แพงๆเพราะค่า Royalty  อ่ะค่ะ  ใช้ยี่ห้ออะไรก็ได้อ่ะค่ะ  ก่อนเทก็เก็บตัวอย่างคอนกรีตใส่ในคิ้วบ์  หรือ แบบสแควร์
เก็บไว้ที่หน้างานอ่ะค่ะ  วิธีเก็บเมื่อคอนกรีตแห้งก็เอาไปแช่น้ำนะคร๊าาาา   รอให้ครบ 21 วันค่อยเอาไปเทสต์อ่ะคร่าา

ขับรถวนหา Plant ตราหมาตราแมวก็ได้คร่าา หรือจะหาไอ้ที่โฆษณาว่าเราสร้างอนาคตก็ได้คร่า   แพลนท์พวกนี้ลดได้ ยี่สิบสามสิบเปอร์เซ็นต์อ่ะคร่าา   ถ้าจะเทพื้นถนนก็บอกเขาว่าให้ใส่ ควายแอส เยอะๆอ่ะคร่า  รู้จักมั้ยคร๊า  Fly ash  ขี้เถ้าที่ได้จากการเผาลิกไนต์อ่ะคร๋าา  โรงผลิตไฟฟ้ามีเยอะแยะ ราคาถูกกว่าปอร์ตแลนด์ หนึ่งในห้าอ่ะคร่า   ใส่ fly ash  ซักสามสี่สิบเปอร์เซ็นต์ก็ได้คร่าาาา  เมื่อคอนกรีตมันครบ 28 วัน แข็งกว่าหน้ายายอีกอ่ะคร่า  ฮ่า  ฮ่า   

บริษัทที่ผลิตปูนยี่ห้อนี้ก็ "ธรรมมาภิบาล" อ่ะคร่าาา  อยู่ในตลาดลักทรัพย์ด้วยคร่าา   กะลังเป็นสาเหตุที่ทำให้พรรคเก่าแก่โยกคลอนอ่ะคร่า
โทษฐานสนับสนุนประชาธิปไตย อย่างออกหน้าออกตา  อ่ะคร่า   เอาเงินของบริษัทที่เป็นมหาชน  คือเงินของคนที่ซื้อหุ้น ถือหุ้น  ไปมุบมิบ
จ้างบริษัทโฆษณากำมะลอ  ทำป้ายพลาสติกโฆษณาอ่ะคร่า    ค่าจ้างถูกมาก 258 ล้านบาทอ่ะคร่าาา  อิอิ  ฮา  อ่ะคร่าา

ผมเพิ่งทราบว่าไอ้เถ้าถ่านหินนี่มันเอาไปผสมทำปูนตอนไปช่วยงานผู้รับเหมาที่เหมืองแม่เมาะรายหนึ่งเห็นรถขนปูนบริษัทใหญ่มาจอดรอมากมาย
เลยสงสัยว่ารถขนปูนมาเกี่ยวอะไรแถวเหมืองถ่านหินแม่เมาะถามไปถามมาได้ความว่ารถพวกนี้ไม่ได้ขนปูนเข้าไซท์ก่อสร้างอะไรหรอกแต่มารอขนเถ้าถ่านหินเอาไปเป็นส่วนผสมที่โรงงานผลิตปูนซีเมนต์เพื่อลดต้นทุนเอากำไรเยอะๆอีกทีหนึ่งทั้งๆที่ไอ้เถ้าถ่านหินนี่ไม่ได้มีประโยชน์อะไรเขาทิ้งแล้วแต่มันดันขายได้อีกเพราะความหน้าโลหิตของโรงปูนนี่แหละ  หนอย ไปเอาขี้เถ้ามาขายต่อในรูปปูนซีเมนต์ทุเรศสิ้นดี

ขออภัยที่หยาบคาย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 01:00:44 AM »

เมื่อกี้พยามจะเล่าให้ฟังอีกเรื่อง เกี่ยวกับนายทุน... พิมพ์ประมาณ 1 ชม. โทรศัพท์แฮ๊งค์เฉยเลย ต้องเปิดเครื่องใหม่... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผ่านเรื่องนั้นไปก่อน... เดี๋ยวเล่าใหม่ครับ หมดอารมณ์....

เอาเรื่องครอบครัวก่อนครับ... เป็นเรื่องที่บังเอิญมาก ที่ผมกับแฟนได้เจออะไรคล้ายๆกัน...

คือผมอยู่ตัวคนเดียวมาตั้งแต่ ป.3 แล้วพ่อแม่เพิ่งมารวมกันใหม่ตอนผมเรียน ม.1....

ส่วนแฟน... พ่อทิ้งไปมีครอบครัวใหม่ตั้งแต่ 3 ขวบ โตมาได้เพราะแม่เพียวๆ...

ผมเข้าใจแฟน ตรงที่อยู่ไม่พร้อมครอบครัว... เลยกระเตงกันมา...

และที่ผมยังพูดตรงๆไม่ได้... เพราะแฟนไม่เคยทิ้งผมตอนลำบาก...

ผมเข้าใจครับ... เกี่ยวกับการศึกษาของลูก...  ไหว้

แต่ตลอด 10 ปี ผมไม่เคยไปไหนเลย... ไม่งั้นคงไม่มีมา 3 คน... หัวเราะร่าน้ำตาริน

อืมม์... อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับ... ทีแรกก็โกรธแฟนเรื่องการศึกษาของลูก... แต่ทุกอย่างมันก็เกิดมาจากต้นเหตุของผู้นำครอบครัว...

ทางออกมีอยู่ข้างหน้า... เพียงแต่อาจต้องก้าวไปพร้อมๆกัน...

ทุกๆอย่างที่เกิดขึ้นในปัจจุบัน คือผมเองครับ...

กลุ้มใจอีกแล้วนะเนี่ย... Undecided

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 01:35:36 AM »

เอาเถิดครับ คุณตั้ว ...  Smiley

ผมแค่แสดงมุมมองส่วนตัวเท่านั้น ไม่ได้หมายความถูกผิดอย่างไร .. รายละเอียด ข้อจำกัด และเหตุผลลึกๆส่วนตัว ผมไม่ก้าวล่วงครับ  อย่างที่ผมเกริ่นไว้แล้ว ว่าผู้ให้คำปรึกษาหรือจะรู้ดีรู้ลึกเท่าเจ้าตัว  Grin

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 08:07:00 PM »

ผมเพิ่งทราบว่าไอ้เถ้าถ่านหินนี่มันเอาไปผสมทำปูนตอนไปช่วยงานผู้รับเหมาที่เหมืองแม่เมาะรายหนึ่งเห็นรถขนปูนบริษัทใหญ่มาจอดรอมากมาย
เลยสงสัยว่ารถขนปูนมาเกี่ยวอะไรแถวเหมืองถ่านหินแม่เมาะถามไปถามมาได้ความว่ารถพวกนี้ไม่ได้ขนปูนเข้าไซท์ก่อสร้างอะไรหรอกแต่มารอขนเถ้าถ่านหินเอาไปเป็นส่วนผสมที่โรงงานผลิตปูนซีเมนต์เพื่อลดต้นทุนเอากำไรเยอะๆอีกทีหนึ่งทั้งๆที่ไอ้เถ้าถ่านหินนี่ไม่ได้มีประโยชน์อะไรเขาทิ้งแล้วแต่มันดันขายได้อีกเพราะความหน้าโลหิตของโรงปูนนี่แหละ  หนอย ไปเอาขี้เถ้ามาขายต่อในรูปปูนซีเมนต์ทุเรศสิ้นดี

ขออภัยที่หยาบคาย

ฮ่า  ฮ่า  ยายก็เคยปรี๊ดเหมือนพี่เซ้าท์แลนด์เด้ออ่ะค่ะ  ไม่ใช่โลหิตน๊ะคร๊าาา  น้ำหมากอ่ะคร่าาาาาา  ฮา
เรื่องโรงไฟฟ้าเอา Fly Ash มาขายเพื่อให้พวกโรงปูนไป Recycling เป็นคอนกรีตมาให้พวกเราใช้  ยายเห็นด้วยมากๆอ่ะคร๊าาาาา  ฮา
เมื่อก่อนน๊ะคร๊าาาา   ขี้เถ้าพวกนี้เราเรียกว่า "ขยะในอุตสาหกรรม"  อ่ะค่ะ   ต้องเอาไปกำจัดฝังกลบอ่ะคร่าาาา  กลบเสร็จตอนฝนตก
น้ำมันก็พาโคลนตะกอนเหล่านี้ลงสู่แหล่งน้ำใต้ดินคือบาดาลอ่ะค่ะ  เกิดมลภาวะตามมาอีกอ่ะคร๊าาาาา 

ขี้เถ้าพวกนี้โรงไฟฟ้า แทบจะให้ฟรีๆอ่ะคร๊าาาา  แต่ของฟรีไม่มีในโลกอ่ะค่ะ  เลยเป็นที่มาของการประมูลขายไปในราคาไม่แพงอ่ะคร๊าาา
ตันละไม่กี่สิบบาท   แต่เมื่อถึงปลายทางสิคร๊าาาา  ฮ่า ฮ่า   ไม่จืดเลยอ่ะคร๊าาาาา

ฮ่า ฮ่า  ยายยังไม่ได้เริ่มปรี๊ด  เลยนะอ่ะคร๋าาาาา  ถ้ามีเวลาว่างจะเขียนมาให้อ่าน  ปรี๊ดสองเด้งเลยอ่ะคร๊าาาา
วันนี้ซะมียาย  อารมณ์ดี  แต่หัววัน  บอกว่าจะมีบิ๊กเซอร์ไพรส์อ่ะคร๊าาาา   ฮ่าาาา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 10:56:10 PM »

พอมีทางออกอยู่ครับพี่เบิร์ด... คือลูกได้เรียนหมดครับ แต่พูดตรงๆไม่ได้... วันจันทร์เริ่มเรียนแล้วครับ...

ลงเรือลำเดียวกันแล้ว... ผมก็ต้องค่อยๆตะล่อมครับ...

ผมกล้าเสี่ยงในเกมนี้... เพราะคำนวณว่าเรือลำนี้จะต้องรอด...

คุณธรรมยังพอมีที่ระยอง... แต่ที่ กทม. เริ่มเหือดหายไป... เล่ห์เหลี่ยมไม่แพรวพราว อยู่ยากขึ้นทุกที...

ตอนนี้ทางฝั่งที่ผมจะไปเริ่มฟ้าเปิดแล้ว เมื่อวานเพิ่งเปิดผังครับ... เดี๋ยวขอเวลา 1 ชม. จะพยายามเล่าให้ฟัง ว่าเจ้าของโครงการณ์ที่ผมประสพมาจนแทบเดี้ยง เค้าทำกันอย่างไร... เป็นเจ้าใหญ่แถวๆ ตะวันออกเฉียงใต้ ของ กทม.

ขออภัยล่วงหน้า ถ้ากระทบใคร... เพราะไม่รู้ว่าใครเป็นใครบ้างที่เข้ามาเล่นเวป อวป.... หากกระทบกระเทือน ผมพร้อมจะตอบครับ... เผื่อเป็นวิทยาทาน... ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 09:13:18 AM »

เฮ้อ... นายสมชายพลาดกระทู้นี้ได้ยังไงหนอ...

ได้ความรู้ด้วย, แล้วก็เพิ่งรู้ว่ายายบ๊าบฯ ก็สรุปเรื่องยากให้อ่านง่ายๆได้เก่งเหมือนกันแฮะ...
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 11:28:54 AM »

เฮ้อ... นายสมชายพลาดกระทู้นี้ได้ยังไงหนอ...

ได้ความรู้ด้วย, แล้วก็เพิ่งรู้ว่ายายบ๊าบฯ ก็สรุปเรื่องยากให้อ่านง่ายๆได้เก่งเหมือนกันแฮะ...
คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
รอติดตามครับพี่ตั้ว  ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์