เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:48:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป๓ ป๔ กับกระสุนปืน  (อ่าน 2836 ครั้ง)
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:28:59 PM »

ป.4 คุมกระสุนได้จริงครับ ตามกฏหมายก็ไม่ได้ระบุจำนวนไว้ แต่เราก็ควรมีตามสมควรนะครับ มีมากเกินไปเขาจะหาว่าสะสมอาวุธอีก แล้วกระสุนแต่ละขนาดนี่ ความรู้สึกของการ "มาก" ไม่เท่ากันนะครับ ลูกซอง 25 นัด กล่องเบ้อเริ่ม ลูกกรด 50 นัดกล่องนิดเดียว เอาลูกกรดมาวาง 300 นัด ดูเหมือนน้อยกว่า ลูกซอง 25 นัดอีก ลองดูสิ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:42:29 PM »

... ขอบพระคุณ ...  ไหว้ ... พี่ ธำรง ... และ พี่ Yoshiki_Silencer - รักในหลวง ... มาก ๆ ครับ ...  Grin Grin Grin

... พอดี ... ผมมีข้อถกเถียงกับเพื่อนสมาชิกเกี่ยวกับเรื่องนี้อยู่ครับ .......................... เพื่อนสมาชิก ... กล่าวไว้ว่า ... มีจำนวนเครื่องกระสุนเท่าไหร่ก็ได้ไม่ผิด ... ป 4 คุมได้ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

... แต่ผมไม่เห็นด้วย ... เพราะคิดว่ามันอาจผิดที่วัถตุประสงค์ในการขออนุญาต ว่าเพื่ออะไร ...................... หากเพื่อนสมาชิกถูกกลั่นแกล้ง ... หรือ กล่าวหาร้องเรียน ... เพื่อนสมาชิกจักตอบข้อหาดังกล่าวได้อย่างไร ... ถึง ... จำนวนเครื่องกระสุนจำนวนมากมายเหล่านั้น ... รวมถึงการได้มา ... ที่มา ... และอาจพาดพิงถึงบุคคลอื่นที่ต้องถูกสาวไปถึง ... รวมถึงหากเกิดเป็นคดีความขึ้นมา ... เพื่อนสมาชิกอาจต่อสู้ทางกฎหมายจนชนะได้ ....................... แต่ท่านอาจจะถูกจับตามองเป็นพิเศษในอนาคต ...  Grin Grin Grin

... วันนี้ ท่านทั้ง 2 ได้ให้ความรู้ในแง่ของกฎหมาย ... ที่ผมจะได้นำไปอธิบายให้เพื่อนสมาชิกได้ประดับความรู้ และ แนวความคิด ... เพิ่มเติม ... ขอขอบพระคุณอีกครั้งครับผม ...  Grin Grin Grin 

... ซึ่งอาจทำให้ท่านได้ไปใช้ชีวิตร่วมกับสหายแดงในตอนนี้ก็เป็นได้ ... 

... อนึ่ง ... ถึงจะยากดี มีจนอย่างไร ... ผมก็ไม่ขอเอาเศษเงินของคนที่มีเจตนาไม่ดีไม่บริสุทธิ์ต่อประเทศชาติบ้านเมือง ... มาใช้มาซื้อกระสุนปืนหรอกครับ ...  Grin ... ยกเว้น ... เงินไอ้แดงเพื่อนผม ... มันยืมไปนานแล้ว ... ยังไม่ได้คืนเลยครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก 

คือเห็น จ่ม กัน แต วา บ่ มีกะสุนซิยิง คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:54:28 PM »

... อ่า ................ คือ ว่า ... ไม่เกิน 500 นัด/ 1 กระบอก นี้ผมว่า ... อยู่ในเกณฑ์ที่พอรับได้ไม่น่าเกลียดครับ ... พี่คมขวาน ... ไม่ใช่เป็นพัน เป็น หมื่นนัด ... แฮ่ ๆ ๆ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:34:39 PM »

เท่านั้นก็เป็นข่าวดังแล้ว ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:36:23 PM »

... อ้าว ... จริง ๆ เหรอพี่ ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:44:53 PM »

พาดหัวข้อ หรูด้วย
"จับข้าราชการหนุ่ม อาวุธปืนพร้อมกระสุน ๕๐๐ นัด"
หรือไม่ก็ "พบคลังแสง" อะไรเทือกนั้น  ตามแต่เขาจะคิด

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:48:31 PM »

ผมเคยมีกระสุนในความครอบครองครั้งเดียวขนาดเดียวถึงกว่า  ๒  หมื่นนัดครับ 

แต่เป็นขนาด .๑๗๗  สำหรับอัดลมสั้นเบอร์ ๑ ใช้ซ้อมยิงและแข่งขัน   คิก คิก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 05:00:49 PM »

ผมเคยมีกระสุนในความครอบครองครั้งเดียวขนาดเดียวถึงกว่า  ๒  หมื่นนัดครับ 

แต่เป็นขนาด .๑๗๗  สำหรับอัดลมสั้นเบอร์ ๑ ใช้ซ้อมยิงและแข่งขัน   คิก คิก

ตกใจ ยิงกี่ปีครับลุงปู.... .177 ผมตุนมากสุดแค่ 10000 นัด .... กระรอกเหลือง 2 แท่ง  Cheesy

kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:34:47 PM »

ค่อนยังชั่วหน่อย ผมมี 499 นัด แหม......อีกนัดเดียวถูกตั้งข้อหา "คลังแสง" เลยนะเนี่ย อิอิ
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 10:30:28 PM »

... ขอบพระคุณ ...  ไหว้ ... พี่ ธำรง ... และ พี่ Yoshiki_Silencer - รักในหลวง ... มาก ๆ ครับ ...  Grin Grin Grin

... พอดี ... ผมมีข้อถกเถียงกับเพื่อนสมาชิกเกี่ยวกับเรื่องนี้อยู่ครับ .......................... เพื่อนสมาชิก ... กล่าวไว้ว่า ... มีจำนวนเครื่องกระสุนเท่าไหร่ก็ได้ไม่ผิด ... ป 4 คุมได้ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

... แต่ผมไม่เห็นด้วย ... เพราะคิดว่ามันอาจผิดที่วัถตุประสงค์ในการขออนุญาต ว่าเพื่ออะไร ...................... หากเพื่อนสมาชิกถูกกลั่นแกล้ง ... หรือ กล่าวหาร้องเรียน ... เพื่อนสมาชิกจักตอบข้อหาดังกล่าวได้อย่างไร ... ถึง ... จำนวนเครื่องกระสุนจำนวนมากมายเหล่านั้น ... รวมถึงการได้มา ... ที่มา ... และอาจพาดพิงถึงบุคคลอื่นที่ต้องถูกสาวไปถึง ... รวมถึงหากเกิดเป็นคดีความขึ้นมา ... เพื่อนสมาชิกอาจต่อสู้ทางกฎหมายจนชนะได้ ....................... แต่ท่านอาจจะถูกจับตามองเป็นพิเศษในอนาคต ...  Grin Grin Grin

... วันนี้ ท่านทั้ง 2 ได้ให้ความรู้ในแง่ของกฎหมาย ... ที่ผมจะได้นำไปอธิบายให้เพื่อนสมาชิกได้ประดับความรู้ และ แนวความคิด ... เพิ่มเติม ... ขอขอบพระคุณอีกครั้งครับผม ...  Grin Grin Grin 

... ซึ่งอาจทำให้ท่านได้ไปใช้ชีวิตร่วมกับสหายแดงในตอนนี้ก็เป็นได้ ... 

... อนึ่ง ... ถึงจะยากดี มีจนอย่างไร ... ผมก็ไม่ขอเอาเศษเงินของคนที่มีเจตนาไม่ดีไม่บริสุทธิ์ต่อประเทศชาติบ้านเมือง ... มาใช้มาซื้อกระสุนปืนหรอกครับ ...  Grin ... ยกเว้น ... เงินไอ้แดงเพื่อนผม ... มันยืมไปนานแล้ว ... ยังไม่ได้คืนเลยครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก 

ถ้าจะขอบคุณผมช่วยเรียกผมว่าน้องดีกว่าครับเดี๋ยวผมอายุสั้น   คิก คิก

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
van man show
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 01:30:40 AM »

มาเกี่ยวความรู้ครับ
คุณพ่อลูกสอง
รัก ในการ...ศึกษา อาวุธปืน
Jr. Member
**

คะแนน 30

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:56:54 PM »

แล้วบทสรุป ของคำตอบ คืออะไรครับ...รบกวนแถลงครับ

2 สิ่งที่ไม่ยุติธรรม ...คือ ความรัก กับ..ประชาธิปไตย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์