เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:48:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกจับความเร็วครับ  (อ่าน 2961 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 02:56:45 PM »

ผมมีภาระกิจ
ต้องเดินทางไปราชการที่ กทม. ๒ วัน
ก็เลยถือโอกาสไปเยี่ยมคุณแม่ที่อิสานด้วย
ออกเดินทางวันศุกร์ ๑๐ โมง กลัวจะถึงกทม.ดึก
ก็เลยใช้ความเร็วค่อนข้างสูง  แต่ก็ไม่มีอะไร
เช้าวันเสาร์เข้าอิสานความเร็วปกติ
บ่ายวันอาทิตย์กลับกทม.ค่อนข้างทำเวลา
เช้าวันอังคารเดินทางกลับลงใต้ตี ๕ ตรง
ตั้งใจไว้แล้วว่าจะไปเรื่อย ๆ วิง่ประมาณ ๑๐๐-๑๒๐ในช่วงแซง
ปรากฏว่าโดน ครับพี่น้อง  โบกให้จอดขอดูใบขับขี่  ผมดันหาไม่เจอ
จนท.ก็ไม่ว่าอะไรบอกว่าเมื่อกี๊เรดาร์จับรถพี่ขับเร็ว 
ผมเลยบอกว่า คงเป็นช่วงแซง  เขาก็บอกน่าจะใช่อยู่ช่วงเลนขวาว่างั้น
ผมบอกไม่เป็นไร ครับ  เสียค่าปรับเข้าหลวงไม่เป็นไร 
ขออย่าให้เป็นใบเสร็จปลอมที่พิมพ์กันขึ้นเองก็แล้วกัน
เท่านั้นแหละ  มีอาการออกพิรุธ  หันไปคุยกับภรรยาผมพักหนึ่ง 
สุดท้ายบอกว่าเดี๋ยวผมขอหมวดให้  ค่อยบอกว่าเป็นข้าราชการทั้งคู่ว่างั้น
เฮ้อ  แปลก  แฮะ  เล่าสู่กันฟัง ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:02:12 PM »

ของผมไม่ได้เรียกครับ แต่มีจดหมายส่งไปที่บ้านเลยครับ น้าจอยก็เคยโดนเหมือนกันครับเส้นเดียวกันเลย แถวบางละมุง พัทยาครับ

Uploaded with ImageShack.us
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:04:22 PM »

ไม่รู้เป็นยังไง ขรก.กับ ขรก.ไม่ค่อยจะถูกกัน ผมไปทำใบขับขี่ที่ขนส่ง ไปถึงยื่นเรื่อง เหมือนว่าเค้าจะรีบลัดคิวให้เสร็จก่อนชาวบ้านทั่วๆไป ประมาณว่ารีบๆไปเหอะ ขำก๊าก
I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:07:32 PM »

ผมโดนเเถว สิงห์บุรีครับ ส่งรูปมาที่บ้านเลย ให้จ่ายทางธนาณัติ

ถ้าเราไม่จ่ายจะเป็นไรมั๊ยครับ

Discovery
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:08:51 PM »

ผมโดนเเถว สิงห์บุรีครับ ส่งรูปมาที่บ้านเลย ให้จ่ายทางธนาณัติ

ถ้าเราไม่จ่ายจะเป็นไรมั๊ยครับ
        ไม่จ่ายก็โดนซิ ครับ
ตอนที่ท่านจะไปต่อทะเบียนรถไง ครับ
        เขาบอกว่าเผื่อไม่ใช่เจ้าของรถขับเอง
จะได้เสียค่าปรับเลย  เพราะถ้าส่งไปจะส่งไปที่เจ้าของรถ
แปลกตรงที่เขามีพิรุธ  ตอนที่ผมพูดถึงเรื่องใบเสร็จ  ว่าบางพื้นที่พิมพ์กันขึ้นมาเอง
และบอกว่าจะขอหมวดให้  หรือถ้ามีใบสั่งส่งไปให้ค่อยโทรไปขอได้ว่างั้น  
        อ้อ ขออภัย จนท.ที่ตั้งใจ
ปฏิบัติหน้าที่ด้วยความซื่อสัตย์สุจริตด้วย ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2010, 03:11:07 PM โดย คมขวาน"รักในหลวง" » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:13:36 PM »

ผมโดนบ่อยครับน้าหมู หน้าซีดทุกทีเลย ..... แต่ก็โชคดีที่เจอแต่ จนท.ใจดีแนะนำให้ขับช้าลงแล้วก็ตะเบ๊ะให้ไปต่อ น่ารักจริงๆ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:18:56 PM »

แปลกใจตรงที่
พอผมพูดถึงเรื่องบางท้องที่
มีการพิมพ์ใบเสร็จปลอมขึ้นมาเอง
แล้วดูเหมือนเขาไม่นึกมาก่อนว่าจะเจอดอกนี้
ก็เลยมีการออกอาการ ครับ ลุงปู

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:19:35 PM »

ผมโดนบ่อยครับน้าหมู หน้าซีดทุกทีเลย ..... แต่ก็โชคดีที่เจอแต่ จนท.ใจดีแนะนำให้ขับช้าลงแล้วก็ตะเบ๊ะให้ไปต่อ น่ารักจริงๆ

ผมก็เพิ่งเจอตำหนวดใจดีแบบพี่ปูที่อ่าวลึกเมื่อวันอาทิตย์นี่เองครับ ถนนแคบแต่ดันกดหนักไปหน่อยแหะๆๆๆ  อ๋อย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:21:05 PM »

อ๊ะ .... น้าจ้าวเท้าหนักอีกแล้ว .... อิอิ สงสัยรถซ่อมเสร็จแล้ว .......   คิก คิก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:21:58 PM »

ผมก็เพิ่งเจอตำหนวดใจดีแบบพี่ปูที่อ่าวลึกเมื่อวันอาทิตย์นี่เองครับ ถนนแคบแต่ดันกดหนักไปหน่อยแหะๆๆๆ  อ๋อย

ไม่หน่อย แหละ กดเอาหนัด  รู้ทันนิ คิก คิก คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:26:19 PM »

น้าหมูใช้ภาษาคล้ายคนปักษ์ใต้นะครับ ...... แถวไหนเหรอ    บู่

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:31:55 PM »

แถว นครฯ ครับลุง
นครราชสีมา............... ขำก๊าก ขำก๊าก
        ถ้าผมจะตรวจสอบ
เรื่องใบเสร็จรับเงินปลอมนี่
ต้องเริ่มจากจุดใหน  หรือว่าส่งไปที่สตช. ครับพี่น้อง

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:47:56 PM »

ผมโดนก่อนแล้ว บริการส่งถึงบ้านเลย
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=86059.0

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:59:09 PM »

ไม่รู้เป็นยังไง ขรก.กับ ขรก.ไม่ค่อยจะถูกกัน ผมไปทำใบขับขี่ที่ขนส่ง ไปถึงยื่นเรื่อง เหมือนว่าเค้าจะรีบลัดคิวให้เสร็จก่อนชาวบ้านทั่วๆไป ประมาณว่ารีบๆไปเหอะ ขำก๊าก

ได้ลัดคิวด้วยสุดยอด

เกิดมาไม่เคยลัดคิวใครเลย มีแต่โดนลัดคิว

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 05:06:09 PM »

เดียวนี้ทำอะไรนิดๆหน่อยก็ผิดครับ
ผมก็ยังโดนครับทางโล่งๆขับเร็วๆก็อยู่ดีๆก็โดดออกมาจากค้างทางบอกว่าผมขับรถเร็ว
โทษที่นะครับถนนโล่งๆจะให้ผมขับช่าๆหรือไงครับจะเอากันให้ได้ทุกทางเลยหรือ
มันทำให้เราเกลียดตำรวจไปเลยครับเจอที่ไหนแบบไม่อยากมองหน้าเลยครับบอกได้คำเดียวครับเกลียดมากๆๆๆๆๆ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์