เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:26:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลังแสงครับเพื่อนพี่ไปเยี่ยมญาติมา ช่วยบอกหน่อยซิครับว่าปืนอะไรบ้าง  (อ่าน 5337 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:57:35 AM »

ที่เมกาเค้าไม่จำกัดขนาดของอาวุธที่ประชาชนสามารถครอบครองได้เลยหรือครับไม่เข้าใจ Huh Huh Huh

ครับเป็นอย่างนั้น  ลูกพี่ผม (พี่บุญ) ที่อยู่ที่นั้น ท่านเคยเล่าให้ผมฟังครับ  Grin น่าอิจฉาเน้อ
ที่เจ็บไปกว่านั้น ที่เมกา เค้าไม่ต้อง ขอ ป.3 ด้วยแค่ใช้ใบเสร็จค่าน้ำ-ค่าไฟ ย้อนหลังแต่จำไม่ได้ว่ากี่เดือน ซื้อได้เลย
แต่เป็น เฉพาะที่ ครับรอ อาเจษ มาให้ความกระจ่างอีกที่ครับ อาเจษก็อยู่ที่นั้นครับ  ไหว้

ฮ่า อาเจษตอบข้างบนแล้วครับ   Grin Grin
บ้านผมแค่ใช้ใบขับขี่ก็ซื้อได้แล้ว ถ้าเป็น American Citizen  ถ้าไม่ใช่คนเมกันต้องแสดงใบเขียวด้วย  ก็แค่นั้น
เลือกปืนเสร็จ กรอกแบบฟอรม์ว่าใครซื้อ บ้านอยู่ที่ไหน เลขทะเบียนปืนอะไร  ตอบคำถามในฟอรม์ไม่กี่ข้อ  พอกรอกเสร็จเจ้าของร้านโทรเข้าศูนย์ NICS เช็คประวัติ
ใช้เวลาประมาณ 15 นาที  ถ้าผ่านก็จ่ายตังค์เอาปืนกลับบ้านจบ   ถ้าคนซื้อมีใบอนุญาตพกพาปืน  ก็ไม่ต้องเช็คประวัติทางร้านแค่ขอดูใบพกแล้วจดเลขเบอร์บัตรไว้แค่นั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2010, 10:59:06 AM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:11:06 AM »

ที่เมกาเค้าไม่จำกัดขนาดของอาวุธที่ประชาชนสามารถครอบครองได้เลยหรือครับไม่เข้าใจ Huh Huh Huh

ครับเป็นอย่างนั้น  ลูกพี่ผม (พี่บุญ) ที่อยู่ที่นั้น ท่านเคยเล่าให้ผมฟังครับ  Grin น่าอิจฉาเน้อ
ที่เจ็บไปกว่านั้น ที่เมกา เค้าไม่ต้อง ขอ ป.3 ด้วยแค่ใช้ใบเสร็จค่าน้ำ-ค่าไฟ ย้อนหลังแต่จำไม่ได้ว่ากี่เดือน ซื้อได้เลย
แต่เป็น เฉพาะที่ ครับรอ อาเจษ มาให้ความกระจ่างอีกที่ครับ อาเจษก็อยู่ที่นั้นครับ  ไหว้

ฮ่า อาเจษตอบข้างบนแล้วครับ   Grin Grin
บ้านผมแค่ใช้ใบขับขี่ก็ซื้อได้แล้ว ถ้าเป็น American Citizen  ถ้าไม่ใช่คนเมกันต้องแสดงใบเขียวด้วย  ก็แค่นั้น
เลือกปืนเสร็จ กรอกแบบฟอรม์ว่าใครซื้อ บ้านอยู่ที่ไหน เลขทะเบียนปืนอะไร  ตอบคำถามในฟอรม์ไม่กี่ข้อ  พอกรอกเสร็จเจ้าของร้านโทรเข้าศูนย์ NICS เช็คประวัติ
ใช้เวลาประมาณ 15 นาที  ถ้าผ่านก็จ่ายตังค์เอาปืนกลับบ้านจบ   ถ้าคนซื้อมีใบอนุญาตพกพาปืน  ก็ไม่ต้องเช็คประวัติทางร้านแค่ขอดูใบพกแล้วจดเลขเบอร์บัตรไว้แค่นั้น

ขอถามอาเจษครับ  จริงมั้ยครับ ที่เมกา เค้าขอลูกซองยาก ยากกว่าปืนอื่นๆ ไหว้ (เพื่อนบอกเช่นนั้นครับ)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:17:25 AM »

ไม่จริงครับ ไม่ว่าปืนอะไร ( ถ้าไม่ใช่จำพวกปืนกล full auto ) ไม่ต้องไปขออนุญาตใคร  ไม่ต้องไปง้อใคร ไม่ต้องไปนอบน้อมกับใคร  มีตังค์ และไม่มีประวัติทางอาชญกรรมก็ซื้อได้ทุกคน
ไม่ต้องมีหลักทรัพย์  ไม่มีต้องมีใครรับรอง ( เพราะตัวเองรับรองตัวเองได้)  ไม่ต้องมีวุฒิทางการศึกษา    เท่าเทียมกันหมด
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:21:23 AM »

ไม่จริงครับ ไม่ว่าปืนอะไร ( ถ้าไม่ใช่จำพวกปืนกล full auto ) ไม่ต้องไปขออนุญาตใคร  ไม่ต้องไปง้อใคร ไม่ต้องไปนอบน้อมกับใคร  มีตังค์ และไม่มีประวัติทางอาชญกรรมก็ซื้อได้ทุกคน
ไม่ต้องมีหลักทรัพย์  ไม่มีต้องมีใครรับรอง ( เพราะตัวเองรับรองตัวเองได้)  ไม่ต้องมีวุฒิทางการศึกษา    เท่าเทียมกันหมด

ขอบคุณอาเจษครับ   ไหว้ ไหว้
+1ให้อาเจษครับ ที่ให้ความรู้น้องๆครับ ไหว้
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:34:23 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 12:44:42 PM »

อเมริกันชนพลเรือนทั่วไปสามารถมีอาวุธสงครามและมีฝีมือทักษะพอๆกับทหาร ใครกล้าบ้าบิ่นมาบุกชาตินี้มีหวังโดนพลเรือนส่องก่อนถึงมือทหาร
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 12:54:01 PM »

ขอแจมด้วยนะครับ  
เรื่องนี้  ขอช่วยยืนยันด้วยครับ  ว่า  เป็นเรื่องจริง
เพื่อนผมคนนึง  ไปอยู่ที่นั่นกว่า  20 ปีแล้ว  เล่าและส่งรูปมาให้ดูเหมือนกันครับ
เค้ามีคล้าย ๆ กับที่ลงรูปมาให้ดูเลย  ส่วนการซื้อขายนั้น  ก็เหมือนอย่างที่เพื่อน
สมาชิกเล่าครับ  และปืนบางขนาด  สั่งซื้อทาง ปณ. ได้อีกต่างหาก  ตอนนั้นนะ
ผมงี้  น้ำลายหยด  ตาร้อนผ่าวเลยละครับ  ขอบอก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
e20pat
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 01:06:10 PM »

พี่เขยเค้าชอบปืนมากมีสนามยิงปืนส่วนตัว

เสื้อเกราะเหมือนโดนใช้แล้วเลย
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 01:59:14 PM »

อเมริกันชนพลเรือนทั่วไปสามารถมีอาวุธสงครามและมีฝีมือทักษะพอๆกับทหาร ใครกล้าบ้าบิ่นมาบุกชาตินี้มีหวังโดนพลเรือนส่องก่อนถึงมือทหาร
      ถ้ารัฐบาลยังมีผู้นำคนปัจจุบันอยู่   ผมว่าคงไม่เป็นอย่างที่ว่าครับ เดี๋ยวนี้เขาหันไปกอดอิหร่านแล้วเอามืออีกด้านไปตบยิว แบร่

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 02:14:49 PM »

ถ้ารัฐบาลยังมีผู้นำคนปัจจุบันอยู่   ผมว่าคงไม่เป็นอย่างที่ว่าครับ เดี๋ยวนี้เขาหันไปกอดอิหร่านแล้วเอามืออีกด้านไปตบยิว แบร่

อ๋อยเห็นภาพเลยครับคุณโอ๊ค

BAI
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 03:06:50 PM »

เดาว่าไม่ใช่ประเทศไทยแน่

เห็นด้วยครับ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 03:11:54 PM »

มีสนามยิงปืนส่วนตัวด้วยดีจังเลย
ยาจกซู
Jr. Member
**

คะแนน 21

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 03:26:07 PM »

อยากให้เมืองไทยเป็นแบบนี้จัง
FMJ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 07:41:26 PM »

อยากให้เมืองไทยเป็นแบบนี้จัง

เห็นทีจะยาก อมเริกาเค้าสร้างชาตฝ่าฟันกันขึ้นมาด้วยปืน ไทยแลนด์เราสร้างชาติมาด้วยดาบ มีด พร้า ตอนซื้อเลยไม่ต้องไปขออนุญาตใคร   บู่

อย่าให้ใครมาเป็นผู้นำทางความคิด โดยที่เราไม่คิดตามด้วยสติและเหตุผล
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 08:58:49 PM »

ถ้าชาวเว็บ อวป. อยู่อเมริกา สงสัยปืนเต็มบ้าน น้ำลายหก น้ำลายหก

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์