เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 06:33:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลังแสงครับเพื่อนพี่ไปเยี่ยมญาติมา ช่วยบอกหน่อยซิครับว่าปืนอะไรบ้าง  (อ่าน 5368 ครั้ง)
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 04:40:18 PM »

พี่เขยเค้าชอบปืนมากมีสนามยิงปืนส่วนตัว

เพิ่มรูปครับ

"เพื่อนพี่ไปเยี่ยมญาติมา ช่วยบอกหน่อยซิครับว่าปืนอะไรบ้าง "  จากหัวกระทู้ก็นับญาติกันยากแล้ว อย่าบอกว่าประเทศไทยนะครับ หาประเทศที่เดาได้ยากๆหน่อยนะครับ  Grin

R_tae
ปากหมา แต่จริงใจ
Jr. Member
**

คะแนน 4

ฝีมือซื้อมิได้ต้วยเงิน

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 09:22:05 PM »

พี่ๆครับเพื่อนพี่ผมไปเยี่ยมพี่สาวที่USA มา รัฐนอร์ธแคโรไลน่าเมื่อ12 มีนาคม ถึง 10 เมษายน ที่ผ่านมา มีภาพปืนแปลกๆเลยเอ งอนามาให้ดู เพราะว่าผมชอบปืนเลยส่งมาให้ดู พี่ตึก พี่sigpro  พี่ seikoถ้าเป็น FM มาต่อว่าผมได้เลย พี่เขยแกบอกว่าบางกระบอกซื้อมาไม่ถึง 100 เหรียญ ขายกันง่ายมาก เวลายิงปืนมีเสียงดังมีคนร้องเรียน ตำรวจมาก็เอาlicenseให้ดู ตำรวจก็กลับไปอิอิ แต่ผมไม่เคยแหกตาใครนะครับ แลบลิ้นและไม่เคยว่าใครด้วยเพราะผมมีความรับผิดชอบในการกระทำพอสมควร งอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2010, 09:27:08 PM โดย R_tae » บันทึกการเข้า

สุรากินแล้วจน แต่กินหลายๆคนอร่อยดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:03:45 PM »

พี่ๆครับเพื่อนพี่ผมไปเยี่ยมพี่สาวที่USA มา รัฐนอร์ธแคโรไลน่าเมื่อ12 มีนาคม ถึง 10 เมษายน ที่ผ่านมา มีภาพปืนแปลกๆเลยเอ งอนามาให้ดู เพราะว่าผมชอบปืนเลยส่งมาให้ดู พี่ตึก พี่sigpro  พี่ seikoถ้าเป็น FM มาต่อว่าผมได้เลย พี่เขยแกบอกว่าบางกระบอกซื้อมาไม่ถึง 100 เหรียญ ขายกันง่ายมาก เวลายิงปืนมีเสียงดังมีคนร้องเรียน ตำรวจมาก็เอาlicenseให้ดู ตำรวจก็กลับไปอิอิ แต่ผมไม่เคยแหกตาใครนะครับ แลบลิ้นและไม่เคยว่าใครด้วยเพราะผมมีความรับผิดชอบในการกระทำพอสมควร งอน

ที่แท้ส่งภาพมาให้ทางเมล์... ชื่อภาพเลยเป็น "GetAttacment..... " มันเลยดูเหมือนมาจากฟอร์เวิด์เมล์น่ะครับ... Grin Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:07:36 PM »

เข้าใจแล้วครับ  .....  โดยเฉพาะเรื่องราคาและการครอบครอง  มันน่าอิจฉาชะมัด

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 11:12:03 PM »

โอ๊ยยย เห็นแล้วอยากจะบ้าตายยยย อยากกกกยิงงงงง หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
sarayut_r
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 11:58:57 PM »

รูปของผมเองครับ... ไม่ได้ มาจาก FW mail .....   ไหว้
R_tae
ปากหมา แต่จริงใจ
Jr. Member
**

คะแนน 4

ฝีมือซื้อมิได้ต้วยเงิน

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 04:51:30 AM »

เจ้าของภาพตัวจริงมาแล้วครับ เยาะเย้ย คงหายข้อสงสัยแล้วนะครับ งอนดีใจจังที่ไม่ถูกกล่าวหา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากพอดีไม่ค่อยจะเก่งเรื่องคอมพิวเตอร์สักเท่าไรครับแค่อยากมาแบ่งปันสิ่งที่ได้ดูและขอความรู้แค่นั้นนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้

สุรากินแล้วจน แต่กินหลายๆคนอร่อยดี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 07:28:41 AM »

sure looks like a Redneck house อิอิอิ ขอทายว่าพี่เขยเป็น American
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 08:44:18 AM »

น่าสนุก  Grin

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 08:59:17 AM »

ขออนุญาติบวกให้คุณสราวุธและคุณเต้ท่านละคะแนน  ครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 09:12:12 AM »

ขออภัยคุณR_taeครับที่เข้าใจผิดหวังว่าจะได้รับการอภัยนะครับ อิอิ  อิจฉาลุงแซมจริงๆ
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 09:52:37 AM »

คงอยู่ประเทศอเมริกา นะครับเนี่ย ถ้าอยู่ไทยไม่เกิน คืนนี้อ่ะครับ ฮ่าๆ แต่ ยังแล้ว ก็เทห์สุดๆ น่าจะมี รถถังด้วยนะครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:31:28 AM »

ที่เมกาเค้าไม่จำกัดขนาดของอาวุธที่ประชาชนสามารถครอบครองได้เลยหรือครับไม่เข้าใจ Huh Huh Huh

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:46:52 AM »

ที่เมกาเค้าไม่จำกัดขนาดของอาวุธที่ประชาชนสามารถครอบครองได้เลยหรือครับไม่เข้าใจ Huh Huh Huh
จะมีเพียงบางรัฐที่จำกัดขนาด อย่างเช่น California ประชาชนธรรมดาไม่สามารถซื้อปืนยาวขนาด .50BMG ได้  แต่ก็มีการเลี่ยงบาลีโดยซื้อขนาด 50 DTC แทน
หลายๆรัฐอนุญาตให้มีปืน ค. ปืนกล  เครื่องยิงลูกระเบิดขนาด 40MM ได้   ปืนใหญ่ก็มีได้   แต่ต้องขออนุญาตเป็นพิเศษก่อน  และ ปืนที่กล่าวมาไม่สามารถใช้กระสุนที่บรรจุระเบิดได้  พูดง่ายๆคือใช้ได้แต่ลูกซ้อมเท่านั้น   
ปืนกล M1919 ในรูปของ จขกท  น่าจะเป็น Semi Auto  ซึ่งปืนกลที่ทำออกมาขายยิงได้แต่ semi auto จะมีอยู่หลายอย่าง M60 , RPK , RPD ,PKM หรือ M2 .50BMG ก็มี
ซึ่งประชาชนซื้อได้ไม่ต้องขออนุญาตแต่อย่างใด
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:48:36 AM »

ครับเป็นอย่างนั้น  ลูกพี่ผม (พี่บุญ) ที่อยู่ที่นั้น ท่านเคยเล่าให้ผมฟังครับ  Grin น่าอิจฉาเน้อ
ที่เจ็บไปกว่านั้น ที่เมกา เค้าไม่ต้อง ขอ ป.3 ด้วยแค่ใช้ใบเสร็จค่าน้ำ-ค่าไฟ ย้อนหลังแต่จำไม่ได้ว่ากี่เดือน ซื้อได้เลย
แต่เป็น เฉพาะที่ ครับรอ อาเจษ มาให้ความกระจ่างอีกที่ครับ อาเจษก็อยู่ที่นั้นครับ  ไหว้

ฮ่า อาเจษตอบข้างบนแล้วครับ   Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์