เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:30:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน่วยทำลายใต้น้ำ  (อ่าน 47356 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 04:43:08 PM »

Cheesy เข้ามาช้าตามเคย Cheesy พี่ๆน้องๆได้ให้ข้อมูลที่ถูกต้องเรียบร้อยแล้วครับ ต้องชมเชยเวปของทร.เราที่ง่ายในการเข้าค้นหาข้อมูล เดี๋ยววันจันทร์ผมจะโทรไปชมน้องเขาซะหน่อย  Wink เสริมอีกนิดนึง เรื่องแววตา ผมเห็นมาเยอะแล้ว แววตาบ่งบอกถึงความมุ่งมั่นชนิดตายก็ยอม แล้วก็ตายจริงๆ เรื่องแบบนี้มันต้องหลายๆอย่างประกอบกันถึงจะผ่านหลักสูตรนี้ได้ จริงอย่างที่พี่สุพินท์บอกว่าคนไม่ปกติถึงจะจบ เพราเขาจะทำอะไรที่ผิดธรรมชาติอยู่ตลอดเวลา และเสี่ยงอันตรายทุกวินาที(เพื่อให้เหมือนการปฏิบัติงานจริงที่สุด) อีกอย่างถ้าเถรตรงมากไปก็ไม่รอด โดนสั่งยึดพื้นทีละร้อย สองร้อย ทำครบก็ตายพอดี Grin มันต้องรู้จักพลิกแพลงเอาตัวรอดแบบเป็นหมู่คณะให้ได้(เรื่องแบบนี้คุยกันยาว555)  Wink
ในอีกมุมหนึ่งนักรบพวกนี้เป็นผู้เสียสละอย่างมาก ยอมสละความสุขสบาย หรือแม้กระทั่งชีวิตตนเองเพื่อผู้อื่นได้อยู่เย็นเป็นสุข(เรียกว่าสุดยอดของการเสียสละแล้ว) ผมเองถือว่านักรบพวกนี้เป็นผู้กล้าหาญและเสียสละ งานใดผมสามารถสนับสนุนพวกเขาได้ผมทำเต็มที่ มีอยู่ครั้งหนึ่งเมื่อสองสามปีที่แล้ว มีภารกิจกู้เรือประมงที่จมอยู่แถวๆ จ.สุราษฏร์ ผมเป็นผู้การเรือยนต์เร็วโจมตีอาวุธนำวิถีEXOCET ชื่อร.ล.อุดมเดช ต้องพาชุดปฏิบัติการพิเศษไปหนึ่งชุด รอนแรมในทะเลสองวันสองคืนตอนนั้นคลื่นลมแรงมาก แต่ก็ดั้นด้นไปจนถึงและสำเร็จกิจ กลับมา พวกเขาทนจริงๆทั้งๆที่เมาคลื่นไปตลอดทางตั้งแต่ออกเรือ แต่เมื่อถึงที่หมายแล้วก็แข็งใจลุกขึ้นมาปฏิบัติภารกิจจนสำเร็จ ก็เลยนับถือน้ำใจกันตั้งแต่บัดนั้น ต่างคนต่างทน5555 Grin

ja yong
สุภาษิตเมืองเหนือ....จื่นใจ๋งู บ่จูใจ๋เขียด..( ถูกใจงู แต่ไม่ถูกใจเขียด )
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 05:35:42 PM »

จะรอดูครับ Grin Grin (ถ้าแม่บ้านไม่แย่งดูละครซ๊ะก่อน Grin Grin ) แล้วภาพของพี่ 51 ลูกซองเปียกน้ำแล้วยิงได้หรือครับ  Huhช่วยให้ข้อมูลหน่อยนะครับผม

หากแผ่นดินไม่ฝังกาย จะทุกข์จะสุขเพียงใด น้อมกาย ยิ้มสู้ ฟันฝ่า parachute A85
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 06:31:11 PM »

ชอบดูตอนที่ นตท วิ่งไปตีระฆังแล้วเพื่อนลากกลับไปเข้ากลุ่มต่อน่ะครับ มันสุดๆแล้วจริงๆ แต่สงสัยว่าในเมื่อตีระฆังแล้ว
ครูฝึกยังอณุญาติให้เข้าฝึกต่อได้ครับ?Huh??

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
nampueng
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 08:30:03 PM »

Smileyจะคอยชมครับ Grin

nampueng
naichoie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 01:00:32 PM »

...อยากทราบนะครับ... ท่านผู้การสุพินท์ และท่านผู้การมะขิ่น...และท่านอื่นๆด้วย...ว่านักรบที่ผ่านการาฝึกจากหลักสูตรเหนือมนุษย์เหล่านี้...นอกจากได้รับเงินพิเศษเพิ่มแล้ว...ยังได้ปฏิบัติหน้าที่อยู่ที่เดิมหรือ...ได้ไปสังกัดหน่วยใหม่นะครับ Huh Huh Huh
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 01:50:59 PM »

...อยากทราบนะครับ... ท่านผู้การสุพินท์ และท่านผู้การมะขิ่น...และท่านอื่นๆด้วย...ว่านักรบที่ผ่านการาฝึกจากหลักสูตรเหนือมนุษย์เหล่านี้...นอกจากได้รับเงินพิเศษเพิ่มแล้ว...ยังได้ปฏิบัติหน้าที่อยู่ที่เดิมหรือ...ได้ไปสังกัดหน่วยใหม่นะครับ Huh Huh Huh
มีซีลเพียงหน่วยเดียวครับ  ที่รับเข้าหน่วยเกือบทั้งหมด
ส่วนหลักสูตรอื่น เป็นหลักสูตรเพิ่มศักยภาพ   ซึ่งอาจจะเข้าหน่วยรบพิเศษ หรือกลับมาอยู่หน่วยเดิมก็ได้
ส่วนเงินเพิ่ม ฯ  เป็นเงินที่ได้ตามตำแหน่ง   ย้ายออกมามาแล้วอดครับ  ยกเว้นนักบินที่ได้ต่อ  แต่กระทรวงการคลังก็พยายามจะยึดอยู่เหมือนกัน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 02:01:15 PM »

ชอบดูตอนที่ นตท วิ่งไปตีระฆังแล้วเพื่อนลากกลับไปเข้ากลุ่มต่อน่ะครับ มันสุดๆแล้วจริงๆ แต่สงสัยว่าในเมื่อตีระฆังแล้ว
ครูฝึกยังอณุญาติให้เข้าฝึกต่อได้ครับ?Huh??

ตอนที่ดูคราวก่อน ก็นั่งสงสัยตะหงิดๆอยู่เหมือนกันครับ ตีระฆังเป๊งงงง...แล้ว จะพ้นสภาพทันทีไม่ใช่เหรอครับ?
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 02:05:08 PM »

ตอนที่ดูคราวก่อน ก็นั่งสงสัยตะหงิดๆอยู่เหมือนกันครับ ตีระฆังเป๊งงงง...แล้ว จะพ้นสภาพทันทีไม่ใช่เหรอครับ?

ครูฝึกที่ดี ต้องรู้จักหูดี  หรือหูตึง  ตามเวลาที่เหมาะที่ควร
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 02:14:47 PM »

อืมม....เข้าใจแล้วครับ ถือว่าเห็นแก่ใจที่กลับมาฮึดสู้ และความรักพวกพ้องอยากช่วยให้เพื่อนทำจนจบต้องแบกเอ็งเพิ่มอีกคนก็ยอม......เยี่ยมครับ Wink
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 09:32:33 PM »

...ว่านักรบที่ผ่านการฝึกจากหลักสูตรเหนือมนุษย์เหล่านี้...นอกจากได้รับเงินพิเศษเพิ่มแล้ว...ยังได้ปฏิบัติหน้าที่อยู่ที่เดิมหรือ...ได้ไปสังกัดหน่วยใหม่นะครับ Huh Huh Huh

ผู้ที่สมัครเข้าเรียนนทต.ซึ่งจะมาจากหน่วยใดก็ตาม(ในทร.)เมื่อจบแล้วจะย้ายบรรจุเข้านสร.(ซึ่งมีอัตราว่างอยู่อีกเยอะ เนื่องจากคำนวณว่าจะจบมาได้ปีละหกสิบ แต่จบจริงแค่ไม่ถึงยี่สิบ) ส่วนเงินเพิ่มพิเศษ(ค่าเครื่องหมายความสามารถพิเศษ)จะได้รับทันทีเมื่อได้ย้ายบรรจุเข้าประจำการและได้รับไปจนกว่าจะออกจากราชการนะครับ Wink
ข้าราชการบางนายเรียนรีคอนจบแล้วก็มาสมัครเรียนนทต.ต่ออีก ทหารบก, ตชด.,อย.มาเรียนกันเกือบทุกปีจบแล้วก็กลับเหล่าทัพของตนเอง Cheesy
สำหรับนาวิกโยธิน(นย.)ส่วนใหญ่จะเรียนรีคอน โดดร่ม เป็นหลัก จบแล้วก็รับราชการในหน่วยของนย.ซึ่งมีอยู่ทั่วทุกภาค Wink
ส่วนที่ใครถามว่าทำไมไม่ส่งนทต.ไปดับไฟใต้ ขอบอกเลยว่า ที่ค่อนข้างจะสงบกว่าที่ผ่านมาไม่มีเหตุรุนแรงมาก(มีแต่สร้างสถานการณ์ หมาลอบกัดคนดีไปวันๆ)ก็เพราะซีลของเรานี่แหละ ขอบอก ขอบอก  Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 11:12:45 PM »

เห็นใน ITV พวกทหารที่ฝึกใช้ไฟฉายพลาสติก สีเขียว สีส้ม อยู่เลย ใช้เทปพันสายไปสีดำพันกับปลายปืน
รู้สึกอุปกรณ์ไม่เอื้อยอำนวยเลยครับ ทำไมไม่ให้ใช้อุปกรณ์ที่สมบูรณ์กว่านี้ อย่างเช่นไปฉายกันน้ำกับขาจับที่แน่นหนา

หรือว่าทหารเวลาไปทำงานต้องหาอุปกรณ์ไปใช้กันเอง ดูแล้วมันไม่น่าเป็นอย่างนี้

เอาชีวิตเข้าแลกแม้จะเป็นการฝึกก็เถาะ ขนาดต้องลงทุนคัดผู้ที่มีความสามารถพิเศษเข้าทำงานกันแล้วน่าจะสนับสนุนกันมากกว่านี้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 11:19:46 PM »

เห็นใน ITV พวกทหารที่ฝึกใช้ไฟฉายพลาสติก สีเขียว สีส้ม อยู่เลย ใช้เทปพันสายไปสีดำพันกับปลายปืน
รู้สึกอุปกรณ์ไม่เอื้อยอำนวยเลยครับ ทำไมไม่ให้ใช้อุปกรณ์ที่สมบูรณ์กว่านี้ อย่างเช่นไปฉายกันน้ำกับขาจับที่แน่นหนา

หรือว่าทหารเวลาไปทำงานต้องหาอุปกรณ์ไปใช้กันเอง ดูแล้วมันไม่น่าเป็นอย่างนี้

เอาชีวิตเข้าแลกแม้จะเป็นการฝึกก็เถาะ ขนาดต้องลงทุนคัดผู้ที่มีความสามารถพิเศษเข้าทำงานกันแล้วน่าจะสนับสนุนกันมากกว่านี้

อันนี้ผมขอเดาเอานะครับว่าเป็นการฝึกให้ใช้ของที่ไม่ทันสมัย เก่า ๆ วิธีใช้ที่ยุ่งอยาก เหมือนสมัยที่เรียนถ่ายรูป เครืองล้างฟิมล์ล้างรูปทันสมัยก็มีแต่ไม่ซื้อมาให้ใช้เพราะต้องการให้เรียนรู้ในสิ่งที่ล้าสมัย ยุ่งอยากไม่สะดวก เพื่อที่เวลาขาดอุปกรที่ทันสมัยก็สามารถใช้ของที่ยุ่งอยากได้นะครับ ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 11:29:55 PM »

เมื่อกี้ เถียงกะเพื่อน ที่เป้น ตร ว่า เค้า ไปฝึกไม่ได้แน่ๆ  นึกขึ้นได้ ใคร จะไปรู้ว่าได้หรือไม่ ถ้าไม่ใช่ตัวเอง   เลย จบๆ กันปายยย  แต่ พูดถึงว่า ในสถานการณ์ จริง คงเครียด และ โหดร้าย รุ่นแรงกว่า ที่เค้า ฝึกเยอะเนอะ พี่ๆ ว่ามั้ย Shocked

www.rodyok.net  01-5675456
Mr. X - รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 07:51:45 AM »

เรียนถามผู้รู้

เห็นดูเมื่อคืนแล้วตอนท้ายพิธีกร บอกว่าที่จบหลักสูตรแล้วสังกัด ทร. อีกเดือนหนึ่งต้องไปฝึกหลักสูตร Seal ขั้นสูงต่อ แล้วการฝึกขั้นสูงนี้หนักกว่าที่ฝึกจบแล้วหรือเปล่าครับ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 08:34:51 AM »

ดูมาแล้วครับ ดีมาก ๆ เลย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์