เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 02:27:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 2972 ครั้ง)
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 12:25:40 PM »

สอบถามครับว่าแม็ก 10-15 นัด สำหรับ  .45     ยี่ห้อไหนดีกว่ากันระหว่าง chip กับ wilson   เคยใช้แต่ 7-8 นัด  ไหว้
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 04:18:30 PM »

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 06:49:15 PM »

ผมมีอยู่ 2 อันของ shooting star มาเกือบ 20 ปีแล้ว ไม่เคยมีปัญหาครับ

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 06:56:37 PM »

ซื้อใหม่โรงงานให้แม็กฯมา 2 อัน แต่เป็นแบบ 7 นัดทั้งคู่ เมื่อนำปืนไปแต่งใส่บ่อแม็กฯ
แม็กเดิมจึงสั้นจู๋ผลุบเข้าไปเยอะ เลยหาแบบ 8 นัดของชิพฯมาเพิ่มเติม
    ถ้าถามความรู้สึก ผมว่าแบบ 7 นัดของเดิมแน่นอนกว่าครับ ทั้งลิ้นแม็กฯ สปริง และแม้
กระทั่งวัสดุ แม็กฯเดิมดีกว่ามาก
    ต้องเลือกเอาระหว่าแม็กฯเดิม ป้อนกระสุนได้แน่นอนทุกนัด นัดสุดท้ายสไลด์ค้างแน่นอน
แต่ไม่สวยเพราะไม่มียางปิดตูด(จะนำไปเจาะก็เสียดายของ) กับแม็กฯ 8 นัด สปริงอ่อนกว่า
เส้นเล็กกว่า แถมบางครั้งนัดสุดท้ายสไลด์ไม่ค้าง แต่สวยงาม ลงตัวกับปืนที่แต่งมา

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:47:03 PM »

ส่วนใหญ่ที่มีเป็น  shooting star เกือบ 10 อันไม่เคยเจอปัญหาครับ

ยี่ห้อนี้ขายแต่อุปกรณ์ล้วน ๆ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 11:07:29 PM »

ใช้ chip ทั้งตัว แปดนัด สิบนัด รุ่น power 10+

ไม่เคยเจอปัญหาใดๆครับ ส่วนยี่ห้ออื่นๆ ไม่เคยใช้ เลยไม่รู้จะเทียบยังไง

อ้อ เทียบกับแม็กที่แถมมากับปืน ชิพ ดีกว่าหลายเท่าครับ

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 12:38:03 AM »

... ใช้ 8 นัดของ วิลสัน อยู่ครับ ... ไม่เคยมีปัญหา ... แต่ 10 นัดยังไม่เคยลอง ...  Grin Grin Grin

... ข้อมูลครับ ... แต่ผมแปลไม่เก่ง ...  Cheesy Cheesy Cheesy

http://www.midwayusa.com/browse/BrowseCategories.aspx?tabId=8&categoryId=11341&categoryString=649***687***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2010, 07:43:42 AM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Bird954
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 12:51:08 AM »

ใช้ของ วิลสัน อยู่ครับ
มี 8 นัดอยู่ สองแม็ก
มี 10 นัดอยุ่ สองแม็กเหมือนกัน
ปัญหาที่ผมเจอก็คือ ตัว 10 นัดครับ
ถ้าไส่เต็ม 10 นัดจะแน่นมาก
แต่กับ 8 นัดไม่มีปัญหาครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 01:04:19 AM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ...

ผมใช้แม็กชู๊ตติ้งสตาร์อยู่สี่อัน ๘ นัดสองอัน  ๑๐นัดอีกสองอัน...

และใช้วิลสันแบบแปดนัดสองอัน...

ตอนหลังใช้แต่วิลสันเป็นหลักครับ...

เพราะป้อนกระสุนได้ชัวร์พอๆกัน แต่ของชูตติ้งสตาร์บางครั้งยิงนัดสุดท้ายแล้วไม่ค้างสไลด์...

ส่วนแม็กโคลท์นั้นก็พอมีหลายอัน แต่ไม่ค่อยได้ใช้ครับ... Cheesy
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 03:59:46 AM »

พึ่งถึงบ้าน ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ที่ถามเพราะเมื่อปีที่แล้วชื้อ ของ chip มาสองอัดเป็น 8 นัด ทั้งคู่ อันแรกไม่มีปัญหา อ้นที่สองพอใส่ลูกยิงแล้วสไลท์จะค้างทุกนัดต้องคอยกดคันค้างสไลท์ทุกนัด ลองกลับไปใช้แม็ก 7 นัดอันเก่าไม่มียี่ห้อยิงได้ปรกติดี   เลยเอาไปถามช่างแกบอกว่าเป็นที่ลิ้นแม็ก อีกคนบอกว่าคันค้างสไลท์ ก็เลยไม่รู้ยังไง พอดึเห็นของ wilson ลิ้นมันดูแน่นหนาดีก็เลยอยากลอง  ปลายเดือนน่าจะได้เสียตังกับ shooting star  ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์