เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:25:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุราในขวดแบล็คฯ  (อ่าน 11952 ครั้ง)
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 05:20:15 PM »

เพื่อนผมฝากถามว่าเหล้าอะไรดีกรีแรงที่สุด เอาที่หาซื้อไม่ยากในเมืองไทย

ปล.Red ขวดลิตร ขวดละ400 มันปลอมไหม

ถ้างั้นคราวหน้าไม่ต้องหาแบล็กแล้ว หาคิงโรเบิร์ตมาเลยดีกว่า อิอิ

คิงโรเบิรต์    กลิ่นมันไม่เหมือนแบล็ค     น้าเล็กเคยเอามาฝากจากลาว

ถ้ากินดี ๆ   ก็จะรู้ว่าของปลอมหรือเปล่า...................

ของไม่จริงมันคงไม่สั่นไม่ไหว   เขย่าเท่าไรจะให้มันไหวมันคงไม่ยอม....

ไหว้ ตรงสีแดงหมายความว่าอย่างไรหรอครับ   

ผมไม่ใช่คอเหล้า ไม่เคยกินเหล้าอื่นนอกจาก red กับ หงษ์ ลิ้นคงแยกได้แค่2ตัวนี้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ้าโดนredปลอมก็คงไม่แปลก

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 05:31:07 PM »

อยากได้ของแท้ผมว่าซื้อในห้าง  หรือในเซเว่นน่าจะได้ของแท้นะ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 05:36:32 PM »

จอหนนี่แบล๊คหลังๆบุกเซเว่นมาในรูปผสมโซดาแช่เย็นเจี๊ยบขวดละ 45 บาท ราคาสบายๆสองขวดเล็กๆก็หลับสบายไร้พุง.....เชิ่อว่าคงไม่มีปลอมครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 05:45:11 PM »

จอหนนี่แบล๊คหลังๆบุกเซเว่นมาในรูปผสมโซดาแช่เย็นเจี๊ยบขวดละ 45 บาท ราคาสบายๆสองขวดเล็กๆก็หลับสบายไร้พุง.....เชิ่อว่าคงไม่มีปลอมครับ

เคยซื้อมากินเหมือนกันครับ  เสียอย่างเดียวผสมไม่ตรงกับที่ผมชอบ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:21:00 PM »

ใช่ครับพี่ รีเจนซี่ บางขวดก็รสชาดแป่งๆครับ แต่สวนมากอร่อย อิอิ

ถ้าพี่อยากได้  เรด / แบล็ค / โกลด์ / กรีน / บลู ... เลเบิ้ล    ตอนนี้ไม่ต้องไปถึงตลาดชายแดนก็มีนะครับ  ในเมืองแถวตลาดต้นยางครับ(เห็นพี่อยู่อีสานม่วนซื่นสาขาอุบล)น้องผมแถวนั้นมีหลายลังเลย

พี่เที่ยว ผับ เธค แถวนี้ลองไป Mix Pub ยังครับ อยู่หน้าลองบีชปทุมรัตน์  ถ้ายังชอบเสียงดังนิดๆมีสาวหน่อยๆลองไปนะครับ  สนุก  อิอิ   ขอบคุณครับ

... รับทราบครับ ...   Cheesy Cheesy Cheesy

... MIX PUB ... ได้ยินข่าวอยู่เหมือนกัน .... แต่ยังไม่เคยไป ...  Grin ........................... ผม ... คนหน้าตาดี มีศีลธรรม ครับ ...  Grin Grin Grin

ในนั้นเป็นเขตอภัยทานครับพี่ เป็นที่ที่ทำให้คนหน้าตาไม่ดีอย่างผม มีสิทธิเท่าเทียมกับคนหน้าตาดีได้ครับ อิอิ   ยิ้มีเลศนัย

อ้อ..พอถึงหน้าผับศีลผมก็ขาดแล้วครับ  น้ำลายหก   น้ำลายหก   น้ำลายหก

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:26:25 PM »

สมัยหนุ่มๆเคยเจอกับแกล้มปลอม หนักกว่าเหล้าปลอมอีกครับ เพื่อนที่(ชอบทำหน้าที่)เป็นพ่อครัวเข้าครัว
เห็นปลากระเบนย่างฉีกฝอยน้อยไปเลยหวังดีเอากระสอบป่านมาสับเป็นท่อนแล้วรูดออกให้เป็นฝอยเหมือนกับ
ปลากระเบนย่าง ล้างน้ำเรียบร้อย คลุกปนกัน ผัดให้กินแกล้มเหล้า  อ้ายคนผัดมันก็กิน เมาๆมืดๆดูไม่ออก
คนกิน6คน ฟาดหมดเรียบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ป๋มเชื่อแล้วฮับ ว่าน้าซับกินทุกอย่างจริงๆ ตกใจหน้าซีด

สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:51:49 PM »

ในนั้นเป็นเขตอภัยทานครับพี่ เป็นที่ที่ทำให้คนหน้าตาไม่ดีอย่างผม มีสิทธิเท่าเทียมกับคนหน้าตาดีได้ครับ อิอิ   ยิ้มีเลศนัย

อ้อ..พอถึงหน้าผับศีลผมก็ขาดแล้วครับ  น้ำลายหก   น้ำลายหก   น้ำลายหก

... อืมมมมมมมมมมมม  ... ในนั้นเป็นสถานที่ทำบุญ บริจาคทาน ด้วยเหรอครับ ............................... พอดี ผมก็ใจบุญสุนทานเสียด้วยสิ ...   คิก คิก คิก คิก คิก คิก 

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 06:52:57 PM »

สมัยหนุ่มๆเคยเจอกับแกล้มปลอม หนักกว่าเหล้าปลอมอีกครับ เพื่อนที่(ชอบทำหน้าที่)เป็นพ่อครัวเข้าครัว
เห็นปลากระเบนย่างฉีกฝอยน้อยไปเลยหวังดีเอากระสอบป่านมาสับเป็นท่อนแล้วรูดออกให้เป็นฝอยเหมือนกับ
ปลากระเบนย่าง ล้างน้ำเรียบร้อย คลุกปนกัน ผัดให้กินแกล้มเหล้า  อ้ายคนผัดมันก็กิน เมาๆมืดๆดูไม่ออก
คนกิน6คน ฟาดหมดเรียบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ป๋มเชื่อแล้วฮับ ว่าน้าซับกินทุกอย่างจริงๆ ตกใจหน้าซีด

... ไม่อยากนึกถึงตอน เข้าห้องน้ำเลย ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 07:57:19 PM »

จะเมาทั้งทียังต้องระวังอีก ดีที่ผมชอบยาดองครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 08:08:06 PM »

สมัยเมื่อก่อนเที่ยวหาดใหญ่ซื้อแบล็คมาเลย์ที่ละ4-5ขวด ขวดละ550 กินทุกที่ตื่นเช้ามาท้องเสียทุกที่ อีกอย่างก็คือขี้ตาเยอะ กลัวตาบอดเหมือนกัน ผมเลยมาซื้อเรดไทยกินแทน  แต่กินแล้วแฮงค์ทุกที  อีกอย่างนะครับ รีก็ปลอมเยอะเหมือนกันครับ
ผมว่าไม่เกี่ยวกับเหล้าแล้วน้องกินกับมากไปป่าว ที่ขี้ตาเยอะพี่ว่าดูอะไรตอนเมาแน่ๆ ความรักทำให้คนตาบอด

[/url][/url]
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 09:14:28 PM »

เมื่อวันศุกร์    เข้าไปจะซื้อรีเจนซี่ที่ฟิวเจอร์รังริต    พนักงานงานบอกว่า    หมดค่ะ

เธอแนะนำตัวอื่นให้    ผมยืนยันว่าต้องการรีเจนซี่     เธอจึงแนะนำว่าให้ไปดูที่บิ็กซีด้านหลังฟิวเจอร์

ผมไปที่บิกซี     บนชั้นวางก็ไม่เห็นซักขวด      ถามพนักงานเธอบอกว่าหมดเช่นกัน    เธอกล่าวต่อว่า

เมื่อเช้ามีอยู่หกขวด   มีคนมาเหมาไปหมดเลย     

ผมนึกในใจว่า     อะไรมันจะขายดิบขายดีขนาดนั้น    สุดท้ายผมเดินออกจากบิกซีโดยหิ้วถุงที่มีเมอริเดี้ยนอยู่เข้าใน

เพราะอย่างนี้หรือเปล่า    ที่ทำให้เราอาจเจอรีเจนซี่ปลอม........................ ตกใจ ตกใจ

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 10:23:06 PM »

ผมชอบดื่มเหล้าไทยกล่องดำครับ ราคาไม่ถึงสองร้อย  คงไม่มีใครลงทุนปลอมแน่

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 12:01:59 AM »

ดีนะที่เหล้าขาวรัสเซียที่ผมเพิ่งตกหลุมรัก... ยังไม่ขายดิบขายดีเท่ายี่ห้อดังๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 07:34:05 AM »

ผมชอบดื่มเหล้าไทยกล่องดำครับ ราคาไม่ถึงสองร้อย  คงไม่มีใครลงทุนปลอมแน่

ในรถผมซื้อใว้เป็นโหลเลยครับ ปลอมไม่กลัวกลัวขาดตลาดและกลัวขึ้นราคามากกว่า Grin Grin Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 08:28:52 AM »

ในรถผมซื้อใว้เป็นโหลเลยครับ ปลอมไม่กลัวกลัวขาดตลาดและกลัวขึ้นราคามากกว่า Grin Grin Grin

ปริมาตรเกินที่สรรพสามิตกำหนดหรือเปล่าน้ายง .... อาจโดนปรับ เขาคิดเป็นลิตรนะ แพงอยู่

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์