เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 06:32:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีปืนเถื่อน จะทำให้ถูกกฎหมาย ยังไง ครับ รบกวนทีนะครับ มือใหม่  (อ่าน 6724 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 04:02:49 PM »

ดูรูปพรรณแล้วอาชญากรทั้งนั้น....พวกนี้น่ารำคาญหัวใจ  และเป็นภัยต่อสุจริตชนมาก....มันยิงทันทีที่ขัดใจหรือขัดขืน    + 1 ให้ จนท.ตำรวจครับ....... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 04:10:21 PM »

อย่า่งที่พี่ๆ ให้ความเห็นไปครับ  เยี่ยม
ทำให้ปืนเถื่อนกลายเป็นปืนที่ถูกกฎหมาย ทำไม่ไำด้ครับ ถ้ามีใครมาบอกว่าสามารถทำไำด้ แสดงว่าโกหกและกำลังจะพาท่านทำผิดกฎหมายหลายบท หนักเข้าไปอีก  อ๋อย

เมื่อทำให้ถูกกฎหมายไม่ไำด้เลย ท่านจึงทำไำด้เพียงทำอย่างไรไม่ให้ผิดกฎหมาย ซึ่งมีวิธีดังนี้ครับ

๑. อย่ามีไว้ กำจัดให้พ้้นไปเสีย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
๒. ถ้าจำเป็นต้องมีไว้ ไม่ว่าจะ้ด้วยเหตุผลใด ก็อย่าให้วัตถุนั้นมีสภาพเป็นอาวุธปืน หรือส่วนประกอบของอาวุธปืน ตามความหมายในพรบ.อาวุธปืนฯ และกฎกระทรวงฯ
คนเมืองลิง
หน้าตาไม่ดี ไม่มีรถขับ โทรศัพท์ไม่มีกล้อง
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 04:13:26 PM »

เข้ามาสนับสนุน การใช้ของถูกกฎหมาย ด้วยคน ครับ
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 04:32:41 PM »

เห็นด้วยกัยทุกท่านครับ  ขั้นตอนการทำให้ถูกกฏหมายแทบไม่มี เว้นแต่รัฐบาลจะเปิดโอกาสให้นำมาขึ้นทะเบียนให้ถูกกฏหมาย  แล้วก็อย่างที่ หลายท่านได้บอกไว้ครับหากท่านไดที่มีแนะนำให้ทำลายทิ้งครับ  แต่ควรเก็บชิ้นส่วนที่สามารถใช้เป็นอะไหล่ได้ไว้นะครับเว้นแต่ชิ้นส่วนที่กฏหมายระบุว่าต้องขออนูญาติ เช่น โครงปืน ลำกล้อง  ให้ทำลายทิ้งดีกว่าครับ.....

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 04:54:34 PM »

เอาแบบไม่ต้องคิดมากนะ  มีเงินซื้อปืนมีทะเบียนถุกต้องตามกฎหมายเถอะ  ปืนเถือนนะไม่ต้องนำมาใส่ใจ   ถ้ามันเป็นปัญหาแล้วมันจะแพงกว่าปืนมีทะเบียนนะครับ...จะบอกให้
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 04:57:16 PM »

.........................................สรุปแล้วมันมีไว้มีแต่โทษไม่มีประโยชน์เลยครับ......ทำลายทิ้งอย่างเดียวครับ................................ ไหว้
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์