เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 10:22:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับผม ผมสมาชิกใหม่ครับ ขอสอบถามหน่อยครับผม  (อ่าน 2958 ครั้ง)
kingdark
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:48:13 PM »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านคร้าบ Grin
ผมสมาชิกใหม่ครับผม คือมีเรื่่องอยากสอบถามพี่ๆว่า การถ่ายภาพปืน โดยที่ปืนเป็นปืนถูกกฏหมาย มีทะเบียนถูกต้อง และเป็นของคนในบ้านนี่ผิดหรือไม่ครับ ถ้าผมเอารูปมาลงเว็บในเว็บบล็อกของตัวเองจะผิดหรือไม่ครับผม 

ขอบคุณมากๆครับผม
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:53:54 PM »

ไม่ผิดครับ

ผมเอารูปนิวเคลียร์มาลง ยังไม่ผิดเลยครับ อิอิ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:55:06 PM »

สวัสดีครับ ขอต้อนรับครับ  บ้าน af ครับ

จากคำถาม  ไม่ผิด ครับ  แต่ไม่ค่อยเหมาะซักเท่าไหร่ครับ แต่ไม่ผิด
แต่ถ้าถ่ายมาให้สมาชิกที่นี้ดู  ยินดีครับ  ผมเองก็เคยถ่ายเอามาลงที่นี้เหมือน กันครับ
เวปนี้เวปปืน ใครมีอะไรก็มาแบ่งกันชม แบ่งๆกันดูครับ  น้ำลายหก
แต่ถ้าเอาไปลงที่อื่น เค้าจะหาว่าเรา กร่าง ประมาณนั้นครับ หรือ เค้าจะหาว่า เราแรงประมาณ นั้น ครับ
 จากประสบการณ์ส่วนตัวครับ   ไม่ผิดกฎหมาย แต่เสียความรู้สึกมากกว่าครับ  ไหว้
kingdark
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:59:38 PM »

ขอบคุณพี่ๆมากครับ
คือ ผมชอบถ่ายภาพอ่ะครับ แล้วผมชอบของพวกนี้เลยยืมปืนน้ามาถ่ายอ่ะครับ เห็นแล้วก็อยากได้เหมือนกันครับ

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:07:12 PM »

ได้ครับ ถ่ายเลยครับ
ว่างๆแวะไปห้องถ่ายภาพที่หลังแนวยิงได้นะครับ Grin

kingdark
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:12:07 PM »

ของผมยืมน้ามาถ่ายครับ รอสักวันจะโอนเป็นของผม แต่อายุยังน้อย ยี่สิบสามเองเลยไม่รู้ว่าจะขอใบอนุญาตได้หรือไม่เลยครับ เพราะล่าสุด
โจรขึ้นบ้านช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมา มีปืนมาด้วย แล้วทั้งบ้านผมมีผมเป็นผู้ชายคนเดียวในบ้าน น้าเลยว่าจะโอนให้กระบอกนึง ผมก็เลยรอต่อไป ตอนนี้ก็ทำได้แค่ถ่ายภาพครับผม

แนวนี้ครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:18:11 PM »

ถ้าไม่เจอนายทะเบียนยึกยัก และคุณสมบัติครบ อายุ 23 โอนได้แล้วครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:21:27 PM »

ถ้าเป็นไปได้  ให้เลือกกระบอกหน้านะคัรบ  Grin

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:24:19 PM »

อายุ 20 ขึ้นไป ขอได้ครับ Grin

kingdark
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:25:36 PM »

ถ้าเป็นไปได้  ให้เลือกกระบอกหน้านะคัรบ  Grin
โอ้ กระบอกหน้าผมอยากได้มากๆเลย แต่ดันน้าจะโอนให้กระบอกหลังอ่ะครับพี่
kingdark
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:27:23 PM »

พี่ครับ เท่าที่อ่านกฏหมายดู คือผมต้องมีเงินในบัญชีหมุนเวียน ประมานหกหมื่นใช่ไหมครับ ถ้าไม่ถึงก็คือไม่สามารถทำใบอนุญาตได้ใช่ไหมครับพี่
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:34:30 PM »

ลองยื่นไปก่อนครับ... หากนายทะเบียนขอหลักฐานอะไรเพิ่มก็ค่อยทำให้มันมี... แต่หลักๆ ที่ผมยื่อนก็คือ... สำเนาบัตร... สำเนาทะเบียนบ้าน... หนังสือรับรองความประพฤติจากผู้บังคับบัญชา... สำเนาบัตรสมาชิกสนามยิงปืน... ไม่ได้แนบเอกสารทางการเงินแต่อย่างใด... ก็ขอได้ครับ... Grin Grin Grin

...อ้อ...เวลาถ่ายหากมีเลขทะเบียนหรือรหัสอะไรบนตัวปืนติดมาด้วยก็เข้าโปรแกรมตกแต่งภาพแก้ไขให้มันมองไม่ออกก่อนก็ดีนะครับ... เดี๋ยวมีคนเอาไปทำอะไรที่จะเดือดร้อนเราอีก...

ปล.เจ้าของกระทูถ่ายรูปสวยนะครับ... Grin Grin Grin

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:39:12 PM »

พี่ครับ เท่าที่อ่านกฏหมายดู คือผมต้องมีเงินในบัญชีหมุนเวียน ประมานหกหมื่นใช่ไหมครับ ถ้าไม่ถึงก็คือไม่สามารถทำใบอนุญาตได้ใช่ไหมครับพี่

ไม่จริงครับ
ที่กฎหมายกำหนดคือให้มีอาชีพครับ ถ้ามีอาชีพก็เดินหน้าเลยรับ

ตามที่พี่ข้างบนว่าครับ Cheesy

kingdark
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:42:30 PM »

ลองยื่นไปก่อนครับ... หากนายทะเบียนขอหลักฐานอะไรเพิ่มก็ค่อยทำให้มันมี... แต่หลักๆ ที่ผมยื่อนก็คือ... สำเนาบัตร... สำเนาทะเบียนบ้าน... หนังสือรับรองความประพฤติจากผู้บังคับบัญชา... สำเนาบัตรสมาชิกสนามยิงปืน... ไม่ได้แนบเอกสารทางการเงินแต่อย่างใด... ก็ขอได้ครับ... Grin Grin Grin

...อ้อ...เวลาถ่ายหากมีเลขทะเบียนหรือรหัสอะไรบนตัวปืนติดมาด้วยก็เข้าโปรแกรมตกแต่งภาพแก้ไขให้มันมองไม่ออกก่อนก็ดีนะครับ... เดี๋ยวมีคนเอาไปทำอะไรที่จะเดือดร้อนเราอีก...

ปล.เจ้าของกระทูถ่ายรูปสวยนะครับ... Grin Grin Grin

ขอบคุณมากๆครับพี่
ผมเป็นบุคคลธรรมดา ตอนนี้ผมติดอยู่เรื่องเดียว ก็เรื่องเงินในบัญชีนี่หล่ะครับ ก็เลยยังไม่ได้ทำอะไรซักทีครับ

รูปปืนผมระมัดระวังเรื่องของเลขทะเบียน ก็คอยศึกษาเห็นพี่ๆในเว็บไม่เอาเลขตีให้เห็น ผมก็เลยถ่ายรูปโดยการเอาโม่บังไว้ครับ
ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมกำลังฝึกเล่นกล้องครับ ยังไม่เก่งเท่าไหร่ครับ ยิ่งด้านจัดแสงนี่หนักเลยครับ ถ่ายทีไรมืดตลอด
kingdark
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:45:56 PM »

ไม่จริงครับ
ที่กฎหมายกำหนดคือให้มีอาชีพครับ ถ้ามีอาชีพก็เดินหน้าเลยรับ

ตามที่พี่ข้างบนว่าครับ Cheesy
ผมยังเป็นนักศึกษาอยู่เลยครับพี่ ยังไม่จบเลยครับ ฮุฮุ 
แต่ที่ขอปืนก็เพราะเอาติดบ้านนี่หล่ะครับ ทุกวันนี้ให้ตำรวจมาติดตู้แดงหน้าบ้าน ตำรวจที่มาตรวจก็ก็ทักผมประจำ ให้ผมไปขอปืนไว้ จะได้อุ่นใจขึ้นบ้าง

หน้า: [1] 2
  พิมพ์