เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 10:37:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบ 70-80k เล่นรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 2467 ครั้ง)
คนเมืองลิง
หน้าตาไม่ดี ไม่มีรถขับ โทรศัพท์ไม่มีกล้อง
Newbie
*

คะแนน 5

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 03:35:05 PM »

ขอรูปด้วย ก็ดีนะครับ

เกือบลืมบอก ว่าปืนพกสั้น นะครับ
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 03:50:25 PM »

+๑ให้กำลังใจ สมช.ใหม่ครับ Grin

พิมพ์ glokหรือcz (ขนาด.45หรือ9mm.)ในช่องค้นหา แล้วศึกษาดูครับ ใช้งานทั่วไปไม่พ้นสองยี่ห้อนี้หรอกครับ ที่เพื่อนๆ สมช.จะแนะนำได้ตาม งบของท่าน อาจเพิ่มอีกนิดหน่อยถ้าซื้อใหม่ที่หลังวัง

ปล.อยากรู้จักหรือจะศึกษาปืน ยี่ห้อ รุ่นไหน ก็พิมพ์ลงในช่องแล้วคลิกค้นหาครับ ท่านจะได้ความรู้ดีๆก่อนตัดสินใจได้ครับ Wink Wink

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 04:04:56 PM »

ขอรูปด้วย ก็ดีนะครับ

เกือบลืมบอก ว่าปืนพกสั้น นะครับ
        ตั้งโจทย์ กว้างจัง ครับ
ลองบอกวัตถุประสงค์ รายละเอียดที่ต้องการ
        -ขนาดกระสุน
        -ขนาดปืน ฟูลไซด์ , คอมแพค , ซับคอมแพค
        -วัสดุ เหล็ก  อัลลอยล์ โพลิเมอร์

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 04:07:15 PM »

ลืมบอกไป ในห้องขายตอนนี้ มี สมช.ท่านนึง ลงขายใบจอง กล็อค ๒๖ไว้(ท่าน ก๊วยเจ๋ง) ราคาตามงบท่าน ปืนใหม่แกะกล่อง เยี่ยม
คำเตือน..การซื้อปืนมือสอง ต้องตรวจสอบทุกอย่างให้ดี ไม่ต้องไปเกรงใจคนขาย ในการที่เราจะขอตรวจสอบในสิ่งที่เรากังวล ยิ่งต้นขั้วใบป.๔ของเจ้าของปืนโทรไปเช็คเลยครับ ว่าปืนตัวนั้นตัดโอนได้หรือไม่ (ตัวที่ผมแนะนำไม่น่ามีปัญหาครับ เพราะเหมือนเราเอาใบจองไปซื้อของใหม่ แต่โทรถามร้านที่เขาจองไว้ก่อนก็ยิ่งดีครับ) โชคดี.  Grin

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
คนเมืองลิง
หน้าตาไม่ดี ไม่มีรถขับ โทรศัพท์ไม่มีกล้อง
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 04:10:02 PM »

ขอบคุณนะครับ ที่+๑ ให้

และขอบคุณอีกที สำหรับ คำแนะนำการค้นหา นะครับ

ใจจริงๆ อยากได้ขนาด 9mm
คงไม่ต้องเป็น อัลลอย หรอกครับ เพราะไม่ได้พกพาไปไหน ไม่เกี่ยงน้ำหนัก

อันนี้ก็แล้วแต่ ท่านพี่ๆ จะแนะนำ นะครับ
thanasin
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 04:27:09 PM »

ไม่เกี่ยงนำหนัก เพิ่มอีก ๑๐,๐๐๐ cz sp-01/shadow (๙๓,๕๐๐ จุ๑๗นัด) ของท่าน yoddoy ครับ(ห้องขาย)  เยี่ยม

..อย่าเข้าใจผิด คิดว่าผมเป็นนายน่านะครับ จังหวะมันพอดีมีปืนที่น่าสนใจ ก็แค่แนะนำ การตัดสินใจเป็นของท่านครับ ไปและครับ Grin

seiko126
สมองคืออาวุปที่ไม่ผิดกฎหมาย
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 04:51:03 PM »

MP9C ครับตัวนี้กำลังมาแรง พกเนียนจุ 12+1 แล้วจะติดใจ  หลงรัก

เรียนรู้ไว้ วันหนึ่ง ต้องนำมาใช้
somkeat rtmc-love king
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 07:56:56 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=86992.0
เนี่ย ไม่ต้องคอย ใหม่+ฮิตอีกต่างหาก ชาวสวัสดิการรอกันมาค่อนปีแล้ว ยังไม่ได้เลยครับ

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
somkeat rtmc-love king
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 08:20:15 PM »

อีกอัน ลองติดต่อสอบถามกันดูครับ อยู่ในงบแล้วก็พิมพ์นิยมทั้งคู่
http://www.glock-club.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=3335#41951

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 09:11:37 PM »

สนใจตระกูล CZ มั้ยครับ

เป็นปืนใช้งานที่น่าใช้มากๆ  เยี่ยม

เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:37:39 PM »

MP9C ครับตัวนี้กำลังมาแรง พกเนียนจุ 12+1 แล้วจะติดใจ  หลงรัก

ผมร่วมเชียร์ครับ 12นัดพกง่าย น้ำหนักเบา แม่นยำสูง

4เดือนผมรับมายิงไปไม่ต่ำกว่า 1,000นัดด้วยกระสุนซ้อม และกระสุนจริง ไม่เคยขัดลำสักนัด

ปืนล้างเอง หล่อลื่นเอง และยิงเอง ยอมรับถูกใจมาก

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
หน้า: [1]
  พิมพ์