เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:26:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านขายปืนบอก ปืนโครงการ คุณภาพต่ำกว่าปืนหน้าร้าน  (อ่าน 21088 ครั้ง)
chaiwat kungthong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 12:22:29 AM »

ผมก็ซื้อ 357 สมิทโครงการมา ก็ไม่มีตำหนิอะไร สายและใช้งานปกติดีครับ(สนสก)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 12:22:59 AM »

ลองอ่านโฆษณาปกหลังของหนังสืออาวุธปืน แล้วดูชื่อร้านสิครับ... คิก คิก
I3enzkung
Full Member

คะแนน 23

ความสุข

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:16:39 AM »

ร้านนี้กาแฟ ฯ
  ขำก๊าก
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 02:04:04 AM »

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ได้ไปเดินดูปืนรุ่นต่าง ๆ ที่ชอบ อาทิ   กล็อก 26     รามี   พีที -111   และ   เอ็มพี่9ซี       ร้านขายเป็นร้านหนึ่งซึ่งชื่อร้านเป็นชื่อประเทศเพื่อนบ้านของเรา เจ้าของร้านเค้าบอกว่า   ปืนโครงการ คุณภาพต่ำกว่าปืนหน้าร้านมาก  เพราะปืนโครงการขายถูกกว่า เราจึงต้อง ลดคุณภาพ และลดต้นทุนลง   เป็นไปได้ไหมครับ ที่ร้าน ได้ ติดต่อ กับโรงงานผลิต ให้ผลิตปืนโครงการของประเทศเราให้มีคุณภาพต่ำลง เพืิ่อจะได้มาขายโครงการ เพียงครึ่งราคา   ผมยังงง ๆ และเค้าก็แนะนำผมให้ซื่อปืนในราคาหน้าร้านไปเลย ไม่ต้องใช้สิทธิ เพราะจะได้ปืนคุณภาพต่ำ  ก็ืคื่อรุ่น  เอ็มพี9ซี นี่ล่ะครับ
.......................................งง................มีแบบนี้ด้วยเหรอครับ.................................
เป็นกลยุธการขายที่พวกเซลล์ใช้โจมตีคู่แข่งเพื่อให้ตนขายสินค้าตัวเองได้ อย่าซีเรียสครับ
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 07:18:20 AM »

เบื่อ...........

3'SF TRAINING COMPANY.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 07:21:53 AM »

เป็นสไตล์ของร้านนี้ครับ .............. เผาไปเรื่อย ของตัวเองดีเลิศร้านเดียว

ตอนไม่มีโครงการปืนสวัสดิการ ก็เผาว่าของร้านอื่น ไม่ดี บางครั้งถึงขนาดบอกว่าร้านปืนอื่นๆ กู้เงินร้านตัวเองไปทำกิจการอีกด้วย ....................

ที่คงเส้นคงวาคือ พอเผาร้านอื่นเสร็จ ก็เสนอขายปืนตัวเองแบบแพงกว่าที่อื่น 2-3 เท่า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 07:59:56 AM »

๑๗ มิถุนายน ผมไปรับ ปืนที่ สน.สก. เป็นคนแรกที่วางเอกสารรับปืน จากสิงห์อาร์ม.. ร้านที่เป็นตัวแทน มีคนมารับปืนทุกร้าน

ส่วนโต๊ะ ของร้านปืน อินโดหัวไชโป้  มีแต่พนักงานหน้าแขก ๒ คน นั่งแคะเล็บคุยกัน

ตลอดเวลาที่ผมอยู่ตรงนั้น ไม่มีแม้แต่คนเดียวที่มาขอรับปืนเกรดเอ จากโต๊ะนี้    ค้าขายเจริญโคตร ๆ แบบนี้.. เห็นผลทันตา  แลบลิ้น

นายสมชายว่าพี่ Ro@d ตั้งชื่อร้านนี้เข้าท่าครับ... "ร้านอินโดหัวไชโป๊"... จ๊ากซ์...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:04:05 AM »

ลืมอีกครับ...

นายสมชายเคยให้น้องฯ เดินเข้าไปถามว่าพนักงานหน้าแขกที่ชอบยืนขายของหน้าร้านแล้วพูดไทยไม่ค่อยชัดน่ะ คนไทยหรือเปล่า เขาตอบว่าไม่ใช่คนไทย... นายสมชายอยากให้ ตม. เข้าไปตรวจจัง เพราะพนักงานขายของหน้าร้านเป็นอาชีพสงวนเฉพาะคนไทยเท่านั้นครับ...
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 09:13:53 AM »

เป็นธรรมดาครับอย่าว่าเขาเลยแล้วๆกันไปเถอะ คนขายอยากขาย ปืนก็ขายยากแพงก็แพง กว่าจะได้ลูกค้าที่มาซื้อปืนหลักแสนได้ก็น้อยเต็มที เราในฐานะผู้ซื้อก็ควรหมั่นหาข้อมูลไปก่อนและผมก็เชื่อว่าคนในเว็บคงไม่มีใครถูกหลอกเอาง่ายๆแน่ เป็นคนที่มีความรู้และมีประสบการกันทั้งนั้น Cheesy Cheesy Cheesy
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 09:30:39 AM »

๑๗ มิถุนายน ผมไปรับ ปืนที่ สน.สก. เป็นคนแรกที่วางเอกสารรับปืน จากสิงห์อาร์ม.. ร้านที่เป็นตัวแทน มีคนมารับปืนทุกร้าน

ส่วนโต๊ะ ของร้านปืน อินโดหัวไชโป้  มีแต่พนักงานหน้าแขก ๒ คน นั่งแคะเล็บคุยกัน

ตลอดเวลาที่ผมอยู่ตรงนั้น ไม่มีแม้แต่คนเดียวที่มาขอรับปืนเกรดเอ จากโต๊ะนี้    ค้าขายเจริญโคตร ๆ แบบนี้.. เห็นผลทันตา  แลบลิ้น

แบบนี้เขาเรียกว่าเจริญฮวบๆ ครับพี่ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยบางทีเดินไปแถวนั้นหิวกาแฟก็แวะเข้าไปหากาแฟดื่มครับ  ก่อนดื่มก็ขอดูปืนเล่นปืนหน่อย   พอกาแฟมาดื่มหมดก็เดินออก   (นานไปทีไปบ่อยเดียวเขาจำได้ว่ามาหลอกกินกาแฟฟรี)  ผมพาเพื่อนไปดูปืน   ก่อนเข้าร้านบอกเพื่อนว่าเดี่ยวหากาแฟดื่มก่อน   และดูปืนในร้านแล้วห้ามซื้อนะโว้ย....
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 09:50:38 AM »

เป็นธรรมดาครับอย่าว่าเขาเลยแล้วๆกันไปเถอะ คนขายอยากขาย ปืนก็ขายยากแพงก็แพง กว่าจะได้ลูกค้าที่มาซื้อปืนหลักแสนได้ก็น้อยเต็มที เราในฐานะผู้ซื้อก็ควรหมั่นหาข้อมูลไปก่อนและผมก็เชื่อว่าคนในเว็บคงไม่มีใครถูกหลอกเอาง่ายๆแน่ เป็นคนที่มีความรู้และมีประสบการกันทั้งนั้น Cheesy Cheesy Cheesy

กลยุทธ์การขายเลวๆ แบบนี้... ยังจะเห็นใจร้านปืนแบบนี้อีกเหรอครับ...

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 10:06:59 AM »

แบบนี้เขาเรียกว่าเจริญฮวบๆ ครับพี่ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยบางทีเดินไปแถวนั้นหิวกาแฟก็แวะเข้าไปหากาแฟดื่มครับ  ก่อนดื่มก็ขอดูปืนเล่นปืนหน่อย   พอกาแฟมาดื่มหมดก็เดินออก   (นานไปทีไปบ่อยเดียวเขาจำได้ว่ามาหลอกกินกาแฟฟรี)  ผมพาเพื่อนไปดูปืน   ก่อนเข้าร้านบอกเพื่อนว่าเดี่ยวหากาแฟดื่มก่อน   และดูปืนในร้านแล้วห้ามซื้อนะโว้ย....
ระวังนะพี่ จะเจอกาแฟเวียนแบบน้ำชาเวียนที่มีคนเคยเล่า กินน้ำไม่หมดพวกให้เอาไปเทรวมแล้วใส่แก้วใหม่มาให้อีกคนกิน ยี๊

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 10:18:57 AM »

ไม่ธรรมดาหรอกครับ วิธีการขายแบบนี้เขาเรียกว่าหลอกลวง... เพราะให้ข้อมูลอันเป็นเท็จ โดยข้อมูลที่เป็นเท็จนี้คือสาระสำคัญที่ทำให้ผู้ซื้อตัดสินใจซื้อของ, ดังนั้นผิดกฎหมายนะครับ เพราะถ้าคนซื้อรู้ข้อเท็จจริงแล้วจะไม่ซื้อของเช่นนั้นในราคาขนาดนั้นครับ...

เพราะมีคนคิดเหมือนคุณชัยวัฒน์นี่แหละทำเกิดเรื่องราวมากมายในประเทศไทยในช่วง พ.ค. ที่ผ่านมา... ร้านนี้ขายของหลอกลวงประชาชน แต่ยังสามารถเปิดร้านขายของอยู่ได้ เป็นเพราะการบังคับใช้กฎหมายไม่ได้ผล, นี่คือตัวอย่าง"สองมาตรฐาน"เรื่องหนึ่ง ที่คนรวยมีเส้นสายฯ เมื่อทำผิดแล้วไม่มีใครดำเนินการ ในขณะที่คนจนทำผิดกฎหมายแต่ไม่มีเส้นฯ เป็นโดนจับทุกราย...

สำหรับเรื่องตามตัวแดง"คนขายอยากขาย ปืนก็ขายยากแพงก็แพง กว่าจะได้ลูกค้าที่มาซื้อปืนหลักแสนได้ก็น้อยเต็มที"นั้นคุณชัยวัฒน์เข้าใจผิดนะครับ... ปืนราคาแพงเป็นเพราะความต้องการมีมากกว่าจำนวนสินค้าในตลาดฯ, ปืนขายง่ายมากเพราะใครก็แย่งกันซื้อ ที่ร้านค้าตั้งราคาแพง ก็เป็นเพราะต้องการทำกำไรให้มากที่สุดต่างหากครับ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:09:56 AM »

โดนแหกตาครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:10:51 AM »

ไม่ธรรมดาหรอกครับ วิธีการขายแบบนี้เขาเรียกว่าหลอกลวง... เพราะให้ข้อมูลอันเป็นเท็จ โดยข้อมูลที่เป็นเท็จนี้คือสาระสำคัญที่ทำให้ผู้ซื้อตัดสินใจซื้อของ, ดังนั้นผิดกฎหมายนะครับ เพราะถ้าคนซื้อรู้ข้อเท็จจริงแล้วจะไม่ซื้อของเช่นนั้นในราคาขนาดนั้นครับ...

เพราะมีคนคิดเหมือนคุณชัยวัฒน์นี่แหละทำเกิดเรื่องราวมากมายในประเทศไทยในช่วง พ.ค. ที่ผ่านมา... ร้านนี้ขายของหลอกลวงประชาชน แต่ยังสามารถเปิดร้านขายของอยู่ได้ เป็นเพราะการบังคับใช้กฎหมายไม่ได้ผล, นี่คือตัวอย่าง"สองมาตรฐาน"เรื่องหนึ่ง ที่คนรวยมีเส้นสายฯ เมื่อทำผิดแล้วไม่มีใครดำเนินการ ในขณะที่คนจนทำผิดกฎหมายแต่ไม่มีเส้นฯ เป็นโดนจับทุกราย...

สำหรับเรื่องตามตัวแดง"คนขายอยากขาย ปืนก็ขายยากแพงก็แพง กว่าจะได้ลูกค้าที่มาซื้อปืนหลักแสนได้ก็น้อยเต็มที"นั้นคุณชัยวัฒน์เข้าใจผิดนะครับ... ปืนราคาแพงเป็นเพราะความต้องการมีมากกว่าจำนวนสินค้าในตลาดฯ, ปืนขายง่ายมากเพราะใครก็แย่งกันซื้อ ที่ร้านค้าตั้งราคาแพง ก็เป็นเพราะต้องการทำกำไรให้มากที่สุดต่างหากครับ...
เห็นตามพี่สมชายครับ ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์