เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:32:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านขายปืนบอก ปืนโครงการ คุณภาพต่ำกว่าปืนหน้าร้าน  (อ่าน 21109 ครั้ง)
chaya-maruty+ รักในหลวงมาก ๆ
เมื่อ อยุธยามีภัยเมื่อใด ..คนดีก็ปรากฎกายเมื่อนั้น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:22:57 PM »

ครับ พี่น้อง   จริง ๆ แล้ว ก็ได้ยินฃื่อร้านในตำนานมาบ้าง   ก็อยากลองไปสัมผัสดู   เจอเข้าจริง ๆ เลยตู    คงไม่ซื้อร้านนี้หรอกครับ   ก็ไม่ได้จงใจให้ร้านเค้าเสียหาย  ผมก็พอรู้บ้างแล้วร้านนี้   แต่มาตั้งเป็นกระทู้่เผื่อคนที่ยังไม่รู้  ผมไปกับเพื่อนคนหนึ่ง เค้าเล่นปืนมานาน  เค้าก็บอก   มึงจะเข้าไปหาเรื่องอะไร   ...555   ก็ได้เรื่องจริง ๆ ครับ

เมื่อปืนตกอยู่ในมือคนชั่ว บ้านเมืองก็ลุกเป็นไฟ   เมื่อคนดีมีปืน ฮีโร่ ก็ปรากฏกาย........
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:29:25 PM »

ไม่เป็นไร พี่ เล่าเผื่อคนที่ยังไม่รู้
เป็นไงบ้างครับ ช่วงนี้  งาน ห้องอัด เยอะใหม
ผมว่า จะไปเยี่ยม ดร.กบ  ก็ไม่มีเวลาได้ไปเลย
ทราบมาว่า ดร.กบ  กับพี่สนิทกัน ดี

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เมื่อ อยุธยามีภัยเมื่อใด ..คนดีก็ปรากฎกายเมื่อนั้น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:33:29 PM »

ไม่เป็นไร พี่ เล่าเผื่อคนที่ยังไม่รู้
เป็นไงบ้างครับ ช่วงนี้  งาน ห้องอัด เยอะใหม
ผมว่า จะไปเยี่ยม ดร.กบ  ก็ไม่มีเวลาได้ไปเลย
ทราบมาว่า ดร.กบ  กับพี่สนิทกัน ดี
......................พี่ กับ    ดร. กบ   สนิทกันมาก ๆ    มาเจอกันที่ กทม. หลายครั้งแล้ว   ถ้ามา กทม. เมื่อไร  อย่าลืมมาเยื่ยมห้องอัดพี่เด้อ   พี่กะพี่หนุ่ยรออยู่ครับบบบบบบบบบบบ

เมื่อปืนตกอยู่ในมือคนชั่ว บ้านเมืองก็ลุกเป็นไฟ   เมื่อคนดีมีปืน ฮีโร่ ก็ปรากฏกาย........
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:41:24 PM »

ครับพี่
ผมย้ายลงใต้
พอทราบจาก อ.อำนวย
ก็ไปคาราวะ พี่กบ แกดีใจมาก
บอกว่าน้องนุ่งมีสัมมาคาราวะ
ผมขึ้นกทม.จะไปพักที่เรสซิเด้นท์คอนโดมิเนียม
อยู่ที่แฮปปี้แลนด์  ไม่ไกลจากสตูดิโอ พี่ เท่าไหร๋ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
bigmerit
BIG BRABUS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 10:39:18 AM »

ผมเห็นด้วยกับหลายๆท่าน  ปืนหน้าร้านหรือปืนโครงการ  มันก็เหมือนกันทุกอย่าง   ถ้าไม่บอกว่าอันไหนเป็นอันไหนจะแยกกันออกไหม ผมเคยเจอกับตัวเอง  เอา walther ppk/s  ทั้งสองกระบอกเปนสวัสดิการทั้งคู่  กระบอกนึงของผม  กระบอกนึงของพรรคพวก    เอาไปให้เพื่อนดู บอกมันว่าอันนึงหน้าร้าน  อันนึงสวัสดิการ  เท่านั้นแหละ พวกโชว์ความรู้มาเป็นชุดเลย  สวัสดิการมันวัสดุไม่ดีบ้างแหละ  เกรดบี  บ้างอะไรก็ไมรู้สารพัด  เถียงคอเป็นเอ็นเลย   และที่สำคัญที่ลือกันว่า   มันลดคุณภาพวัสดุลงไปเพื่อเซฟต้นทุน  ไม่งั้นจะมาขายได้ไง  เช่นในกรณีพวก กล็อก หรือ M&P  หน้าร้านเกือบแปดหมื่นราคาที่โครงการมาขายสี่หมื่นกว่า มันจะมาขายได้ไง  ขาดทุน  ว่ากันไปนู้น

แต่ผมว่าราคาสวัสดิการ
 ยังแพงกว่าราคาที่เมืองนอกอีกพอสมควร  คิดยังไงก็สมเหตุสมผล  ใช่ไหมครับ

และผมก็คนนึงล่ะที่ใช้สวัสดิการดีกว่า

รถแรง  อยู่อู่  บูส มากอู่รวย
อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องเวรกรรม  แต่เป็นการกระทำของ  TURBO

มีไว้เพื่อปกป้องทรัพย์สิน  และคนที่เรารักเท่านั้น
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 12:14:01 PM »

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ได้ไปเดินดูปืนรุ่นต่าง ๆ ที่ชอบ อาทิ   กล็อก 26     รามี   พีที -111   และ   เอ็มพี่9ซี       ร้านขายเป็นร้านหนึ่งซึ่งชื่อร้านเป็นชื่อประเทศเพื่อนบ้านของเรา เจ้าของร้านเค้าบอกว่า   ปืนโครงการ คุณภาพต่ำกว่าปืนหน้าร้านมาก  เพราะปืนโครงการขายถูกกว่า เราจึงต้อง ลดคุณภาพ และลดต้นทุนลง   เป็นไปได้ไหมครับ ที่ร้าน ได้ ติดต่อ กับโรงงานผลิต ให้ผลิตปืนโครงการของประเทศเราให้มีคุณภาพต่ำลง เพืิ่อจะได้มาขายโครงการ เพียงครึ่งราคา   ผมยังงง ๆ และเค้าก็แนะนำผมให้ซื่อปืนในราคาหน้าร้านไปเลย ไม่ต้องใช้สิทธิ เพราะจะได้ปืนคุณภาพต่ำ  ก็ืคื่อรุ่น  เอ็มพี9ซี นี่ล่ะครับ
.......................................งง................มีแบบนี้ด้วยเหรอครับ.................................

อินโดไทยป่ะครับ ?

คนพูดโกหกครับ .......
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 09:19:42 AM »

๑๗ มิถุนายน ผมไปรับ ปืนที่ สน.สก. เป็นคนแรกที่วางเอกสารรับปืน จากสิงห์อาร์ม.. ร้านที่เป็นตัวแทน มีคนมารับปืนทุกร้าน

ส่วนโต๊ะ ของร้านปืน อินโดหัวไชโป้  มีแต่พนักงานหน้าแขก ๒ คน นั่งแคะเล็บคุยกัน

ตลอดเวลาที่ผมอยู่ตรงนั้น ไม่มีแม้แต่คนเดียวที่มาขอรับปืนเกรดเอ จากโต๊ะนี้    ค้าขายเจริญโคตร ๆ แบบนี้.. เห็นผลทันตา  แลบลิ้น

เห็นด้วยครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:48:17 AM »

ผมเคยไปนั่งจิบกาแฟของร้านสองสัญชาติด้วยครับ  น้ำลายหก มันพูดเก่งจริงๆ หว่านล้อมทุกอย่างเพราะมันเห็น ป.3 ของผม  แลบลิ้น เราก็ถามมันไปเรื่อย  กินกาแฟเสร็จก็บอกมันว่าปืนราคาแบบนี้ผมซื้อไม่ไหวหรอก  ผมจองปืนร้านโยธินไว้ขอตัวไปรับปืนก่อนนะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

thamcharoen
Full Member

คะแนน 7

...ดื่มแต่พองาม...แต่ห้ามมาว...เมา

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:03:47 AM »

...ปืนโครงการมีคุณภาพใช้การได้ดีทุกตัวครับ...ราคาสมเหตุสมผล...ทั้ง สน.อส. และ สน.สก. ผมซื้อปืนโครงการมาแล้ว 4 กระบอก ไม่มีปัญหาสักกระบอกเดียว มีปัญหาอย่างเดียว...ยังอยากซื้อปืนโครงการอีก แต่ไม่มีตั้งแล้ว หมดตูด

....ม้าแก่...แต่อยากกินหญ้าอ่อน.....
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:59:14 AM »

ปจว.ครับ แบบว่ามะนาวหวาน องุ่นเปรี้ยว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 07:42:23 PM »

แล้วการที่ มม. 1 เซ็น อนุมัติให้เปิดร้านขายปืน อีก 100 กว่าร้านค้า จะทำให้ราคาปืนในปีหน้าถูกลงไหมครับ  ผมกลัวว่า  ไอ้ที่เปิดร้านมาอีก  ก็พวกร้านเก่า ๆ เปิดเอาโควตาจำนวนเพิ่มขึ้นน่ะซี๊ครับพี่น้อง

kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 07:23:07 AM »

ไม่แตกต่างกันครับ ซื้อมาได้แม็คมากกว่าที่ขายหน้าร้านด้วยครับ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 08:59:21 AM »

๑๗ มิถุนายน ผมไปรับ ปืนที่ สน.สก. เป็นคนแรกที่วางเอกสารรับปืน จากสิงห์อาร์ม.. ร้านที่เป็นตัวแทน มีคนมารับปืนทุกร้าน

ส่วนโต๊ะ ของร้านปืน อินโดหัวไชโป้  มีแต่พนักงานหน้าแขก ๒ คน นั่งแคะเล็บคุยกัน

ตลอดเวลาที่ผมอยู่ตรงนั้น ไม่มีแม้แต่คนเดียวที่มาขอรับปืนเกรดเอ จากโต๊ะนี้    ค้าขายเจริญโคตร ๆ แบบนี้.. เห็นผลทันตา  แลบลิ้น

เมื่อวันอังคารที่แล้ว ผมไปรับปืนสวัสดิกับน้องที่ทำงาน ที่ร้านนี้แหละ  ระหว่างรอรับปืน ก็ถามราคาปืนที่อยู่ในตู้กระจก เป็น CZ รุ่นอะไรจำไม่ได้ จำได้แต่ว่า ประกับด้ามเป็นอลูมิเนียมสีแดง ๆ ผมถามราคา  เด็กในร้านพนักงานถามเจ้าของร้านว่า ตัวนี้ QC อเมริการาคาเท่าไหร่  เจ้าของร้านตอบ  180,000.-บาท    พอผมได้ยิน QC อเมริกา  ผมนึกขำในใจ   ไอ้พวกนี้มันยังไม่เลิกหากินกับวลีแบบนี้อีกเหรือ    พวกเราชาว เวปฯ คงไม่ถูกหลอก    แต่สงสารตาสีตาสา  ประชาชนที่ไม่รู้เรื่อง   โดนฟันกันไปเต็ม ๆ  สงสารครับ     ทำไมไม่มีหน่วยงานไหนจัดการได้ซักที

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
bigmerit
BIG BRABUS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 09:34:34 AM »

เมื่อวันอังคารที่แล้ว ผมไปรับปืนสวัสดิกับน้องที่ทำงาน ที่ร้านนี้แหละ  ระหว่างรอรับปืน ก็ถามราคาปืนที่อยู่ในตู้กระจก เป็น CZ รุ่นอะไรจำไม่ได้ จำได้แต่ว่า ประกับด้ามเป็นอลูมิเนียมสีแดง ๆ ผมถามราคา  เด็กในร้านพนักงานถามเจ้าของร้านว่า ตัวนี้ QC อเมริการาคาเท่าไหร่  เจ้าของร้านตอบ  180,000.-บาท    พอผมได้ยิน QC อเมริกา  ผมนึกขำในใจ   ไอ้พวกนี้มันยังไม่เลิกหากินกับวลีแบบนี้อีกเหรือ    พวกเราชาว เวปฯ คงไม่ถูกหลอก    แต่สงสารตาสีตาสา  ประชาชนที่ไม่รู้เรื่อง   โดนฟันกันไปเต็ม ๆ  สงสารครับ     ทำไมไม่มีหน่วยงานไหนจัดการได้ซักที
เห็นด้วยครับ ตอนผมไปรับร้านอื่นเขาวุ่นวาย คนเยอะแยะไปหมด  ร้านที่ว่าคนเงียบสงบ  จริงๆด้วย  แต่ก็น่าคิดทำไมไม่มีใครจัดการสักที เช่น สคบ.  สงสัยจะเจอตอ

รถแรง  อยู่อู่  บูส มากอู่รวย
อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องเวรกรรม  แต่เป็นการกระทำของ  TURBO

มีไว้เพื่อปกป้องทรัพย์สิน  และคนที่เรารักเท่านั้น
เหมยพานิช
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

จง...รัก...ภัก....ดี

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 09:59:03 AM »

อยากให้เจ้าของห้างร้านปืนอินโด.มาอ่านกระทู้จังเลยอ่ะครับ..อยากรู้ว่าเเก จะเเถมุกของเเกไปได้ไกลอีกเเค่ไหน? เจ้าของกิจการทุกๆท่านเข้ามาอ่านเเล้วต้องปรับปรุงเเก้ไข นิสัยของพนักงาน ด่วนเลยครับ อย่าให้มีเเบบนี้.. ตกใจหน้าซีด

สิ่งที่พิเศษสุดมอบให้กับคนที่พิเศษสุด.....เช่นกัน
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์