เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:31:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรรมตามสนอง!!!!  (อ่าน 2492 ครั้ง)
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:11:01 PM »

ฝรั่งเศสตกรอบแรกฟุตบอลโลก 2010 ในดินแดนทวีปแอฟริกา   เป็นเรื่องของเวรกรรม  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ฝรั่งเศสประเทศนักล่าอาณานิคมในอดีต  ได้สร้างเวรสร้างกรรม ความโกรธแค้นชิงชังไว้กับชาวแอฟริกันไว้มากในอดีต   วันนี้โดนความอาฆาตของบรรพชนชาวแอฟริกันตามจองเวรจองกรรม  ประจานคนทั้งโลก   
ดูซิ!! นักฟุตบอลชาติตะวันตก   แต่ทำไมมีตัวผู้เล่นผิวหมึกทั้งนั้นเลย  ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อนะ   
เวรกรรมมันตามทันจริงๆ     ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Eakja
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:16:07 PM »

ฟุตบอลโลก ไม่เห็นเกี่ยวอะไรกับเวรกรรมเลยซักนิดครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:27:30 PM »

เวรกรรมตามสนองตั้งแต่โกงไอร์แลนด์เข้ามาแล้วครับ ที่อองรีเอามือปัดบอลเข้ามาให้กัลลาล์โขกเข้าประตูตีเสมอ เยี่ยม คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:42:56 PM »

ฟุตบอลโลก ไม่เห็นเกี่ยวอะไรกับเวรกรรมเลยซักนิดครับ

เห็นด้วยครับ... ฝรั่งเศษเล่นไม่ได้เรื่องเองนั่นแหละ...

Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:59:11 PM »

นักล่าอาณานิคมในอดีตไม่ใช่แค่ฝรั่งเศษนะครับ ยังมีอีกหลายประเทศครับเช่นอังกฤษ ฮอลแลนด์ โปรตุเกส...ฯลฯ Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
daddy
Newbie
*

คะแนน 0

ทหารเสือพระนเรศวร

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:01:41 PM »

เห็นด้วยครับ... ฝรั่งเศษเล่นไม่ได้เรื่องเองนั่นแหละ...

เห็นด้วยครับ

จักขอยอมเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:03:59 PM »

ธรรมดาครับ มาตรฐานฟุตบอลตอนนี้ไม่ใช่เหมือนสมัยก่อนแล้วครับ  ทีมใหญ่ผิดหวังบ้างเป็นเรื่องปกติไปแล้วครับ

logo maker" border="0
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:27:44 PM »

ตอนครึ่งแรกเมื่อสักครู่นี้ โดนซะ 2-0 เหมือนกับจะแกล้งให้โคชเสียหน้าเพราะไ่ม่ยอมให้ อองลีลงเล่น พอครึ่งหลัง

ก็กลับมาแก้ได้ 1 ลูกตอนนี้ผลไม่รู้ออกมาเป็นอย่างไรแล้ว(กำลังขับรถกลับบ้าน) ร

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 06:22:01 AM »

เรื่องฟุตบอลเนี่ย คงไม่ใช่เวรกรรมแล้วหล่ะครับ
ทีมแชมป์ พัฒนาได้ ทีมอื่นก็พัฒนาตัวเองได้เหมือนกัน
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 07:41:09 AM »

เป็นเรื่องของเวรกรรมจริงๆครับ เวรก็คือแข่งขันแพ้เจ้าภาพ 2-1 จึงได้รับผลแห่งกรรม ด้วยการ
ตกรอบแรกในฟุตบอลโลกคราวนี้

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:40:15 PM »

เป็นเรื่องของเวรกรรมจริงๆครับ เวรก็คือแข่งขันแพ้เจ้าภาพ 2-1 จึงได้รับผลแห่งกรรม ด้วยการ

เยี่ยม คิก คิก คิก คิก
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 09:03:50 PM »

งั้นผมขอดูอังกฤษ ก่อนนะครับ... ดูว่ากรรมตามทันหรือเปล่า... คิก คิก คิก คิก

prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 01:34:49 AM »

เวรกรรมยังตามไม่ทันอังกฤษครับ  อิอิ 

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
jad1911
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 08:38:20 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2010, 05:03:07 PM โดย @(หนุ่ยubon)@-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 08:53:55 AM »

ถ้า จขกท.หมายถึงการที่มีคนผิวสีในประเทศใต้อาณานิคม เข้ามาอยู่ในประเทศเจ้าอาณานิคมก็ถือว่า ถูกต้องครับ....การล่าอาณานิคมในสมัยก่อนที่มีการนำทาส หรือ คนภายใต้การปกครองมาอยู่ด้วยนั้น เป็นปัญหาให้กับประเทศแม่อยู่เสมอ เช่น การเรียกร้องสิทธิ์ ปัญหายาเสพติด และอื่นๆ  ปัจจุบันในอังกฤษก็มีชุมชนอิสลาม(เคยวางแผนวางระเบิดรถไฟใต้ดิน) ,ฝรั่งเศสก็มีปัญหายาเสพติดในชุมชนคนดำ  ดังนั้นการที่ประเทศแม่มีคนต่างเชื้อชาติมาอยู่ด้วย โดยอาจจะมีทั้งได้ประโยชน์จากเขาเหล่านั้น หรือ สร้างปัญหาให้ ก็ถือเป็นการชดเชยที่เคยกอบโกยทรัพยากรต่างๆอย่างไม่เป็นธรรม จากประเทศในปกครอง.............

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
หน้า: [1] 2
  พิมพ์