เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:33:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .45 สองตัวนี้เป็นคุณจะเลือกตัวไหน  (อ่าน 8134 ครั้ง)
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:19:40 AM »

ระหว่าง SIG P 220  กับ  COLT  DEFENDER

เป็นคุณจะเลือกตัวไหนครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
32156 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:35:17 AM »

ขึ้นอยู่กับว่าใช้งานลักษณะไหนครับ

สุดท้ายก็ต้องอยากมีทั้งคู่อยู่ดี อิอิ

ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่พ้น

neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:39:03 AM »

ผมเลือก COLT ครับ

logo maker" border="0
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:47:08 AM »

ขึ้นอยู่กับว่าใช้งานลักษณะไหนครับ

สุดท้ายก็ต้องอยากมีทั้งคู่อยู่ดี อิอิ

นำพาติดรถครับเวลาเดินทาง  ไม่เน้นพกติดตัว

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 02:21:04 AM »

colt defender ครับ
32156 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 02:27:37 AM »

ถ้าเอา COLT  DEFENDER มาเทียบ SIG p220 ต้องเทียบในรุ่น Compact size

colt ได้เปรียบกว่าที่ ขนาดเล็กกว่า(แค่3"เอง) แต่บรรจุได้มากกว่า1นัด (7+1)
ระบบ ขนาด มิติ น่าจะคุ้นเคยกันดี ของแต่งเยอะ ราคาขายต่อไม่ตก เพราะชื่อ colt
ขาดก็แต่ศูนย์เรื่องแสงไม่ได้ติดตั้งมาด้วย ให้ศูนย์แต้มจุดขาวมาเท่านั้น

sig ระบบความปลอดภัย ไว้ใจได้ ถ้าอยากได้8นัดก็ขยับไปเล่นรุ่น Carry ขนาดมิติ ไม่ต่างกันกับตัว Compact นัก
พกไว้เดินทางเหมาะ ขึ้นลำลดนก อุ่นใจได้เลย มีปัญหาก็แค่เหนี่ยว
ข้อติก็แค่น้ำหนักไกมากไปหน่อย แต่ก็เป็นข้อดีด้วย เพราะต้องมั่นใจว่าจะยิงจริงๆ ถึงจะลั่นไกออกไปได้

ถ้าพกติดรถ สภาพต้องพร้อมใช้งาน คงไม่ได้เก็บไว้ในกล่อง แยกแม็กแน่ๆ ดังนั้นโอกาส ขีดข่วนมีสูง
งั้นเอาแบบทนๆ ไม่เน้นขายต่อ ขอเลือก SIG เป็นปืนใช้งานครับ

ปล. ผมว่าสุดท้ายก็ต้องไปลองจับดูก่อนว่าเหมาะกับตัวเองมากน้อยแค่ไหนด้วยครับ

ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่พ้น

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:02:29 AM »

Sig เอาแม็ก ๑๐นัด มาใส่ก็ได้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:31:29 AM »

COLT ครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:20:36 AM »

นำพาติดรถครับเวลาเดินทาง  ไม่เน้นพกติดตัว
        ๒๒๐ อีกเสียง ครับ
ขึ้นลำ  ลดนก  ยกเหนี่ยว ดับเบิ้ล นัดแรก
ผมว่า  ตอบโจทย์ได้ตรงกว่า ครับ เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:27:47 AM »

สำหรับผม ไม่ว่าขนาดไหน ได้มาไม่มีสิทธิ์แม้กระทั่งใช้งาน(โดยเปิดเผย) ที่มีอยู่ก็ต้องแอบซ่อน
ในกระเป๋ากล้องถ่ายรูปบ้าง(ใบใหญ่ๆ ใส่เลนส์ได้เยอะ)กระเป๋าโน๊ตบุ๊คบ้าง แอบเหน็บพุงแล้วใส่เสื้อ
หลวมๆและสวมเสื้อคลุมทับอีกชั้นบ้าง
   จึงมองไปที่โคลท์ ดีเฟนเดอร์ครับ ไม่ใช่ซิกๆไม่ดี ในความคิดผม ประสิทธิภาพและระบบเหนือกว่า
โคลท์ด้วยซ้ำไป และไม่ใช่เพราะผมเป็นแฟนโคลท์ แต่เพราะโคลท์คือโคลท์ ซื้อง่ายขายคล่อง เบื่อ
อยากเปลี่ยนมือก็หาเจ้าของใหม่ไม่ยาก นี่แหละเหตุผล

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 12:52:55 PM »

ผมไม่ค่อยชอบดีเฟนเดอร์ครับ...

เลือกซิก ๒๒๐ ครับ...

แต่ถ้าหากเทียบกับคอมมานเดอร์ค่อยคิดหนักหน่อยครับ... Cheesy
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 12:59:57 PM »

แต่ถ้าหากเทียบกับคอมมานเดอร์ค่อยคิดหนักหน่อยครับ... Cheesy

ลอกพี่หมอเลยครับ Grin

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:10:27 PM »

220 ครับ  ขึ้นลำ ลดนก เอาแม๊กออกแล้วใส่ที่แม๊กไปอีก 1 ลูก เสียบกลับ ปืนใส่ซอง เวลาจะใช้ก็แค่ชักออกมาแล้วเหนียวเลย ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:18:06 PM »

ตามพี่ rute เช่นกันครับ
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:35:06 PM »

ตอบแบบไม่ลังเลเลย ซิก 220

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์