เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:18:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .45 สองตัวนี้เป็นคุณจะเลือกตัวไหน  (อ่าน 8139 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:50:35 PM »

เวลาจะใช้ก็แค่ชักออกมาแล้วเหนียวเลย

โอ้โห้....  พี่ สน    เยี่ยม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:54:01 PM »

รักพี่เสียน้องครับ แต่ถ้าผมต้องเลือกจริงผมเลือก  COLT  DEFENDER ครับ  Cheesy ไหว้
over60
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:40:26 PM »

แล้วแต่ละตัวราคาเท่าไหร่   แล้วในสวัสดิการ สน.สก. หรือ สน.อส. มีไหมราคาเท่าไหร่ครับ
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:43:57 PM »

COLT  DEFENDER

ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 10:29:09 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้ ชอบทั้งสองตัว ดีเฟนเดอร์ชอบแบบ ๑๙๑๑ ที่ลงตัวสวย ด้ามจับถนัดมือ
ซิก ๒๒๐ ชอบระบบของปืน  ปลอดภัยสุด  ใช้งานง่าย     น้ำลายหก เยี่ยม

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:01:15 PM »

งั้นเอาทั้ง ๒ ตัวดีใหม ครับ
๑๙๑๑ เอาตัว ๕ นิ้ว  ไว้เจาะกระดาษเล่น

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
weegame......รักในหลวง......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:06:33 PM »

ใช้งานจริงซิกยิงนิ่มครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:13:15 PM »

๑๙๑๑ เอาตัว ๕ นิ้ว  ไว้เจาะกระดาษเล่น

220 ก็โตกว่า 229 นิ๊ดดดเดียวอ่ะค่ะ  แต่ที่ได้เปรียบคือเบากว่า เอาเหน็บซอกเอว  ไม่เย็นวาบเดินเอียงเหมือนพวกเหล็กอ่ะค่ะ
พวกสามสี่นิ้วพิศดูแล้ว  มันเหมือนม้าพิการอ่ะค่ะ  220 หาสวยๆยากกว่าพวกม้าน๊ะคร๊าาาา   

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:27:46 PM »

220 ก็โตกว่า 229 นิ๊ดดดเดียวอ่ะค่ะ  แต่ที่ได้เปรียบคือเบากว่า เอาเหน็บซอกเอว  ไม่เย็นวาบเดินเอียงเหมือนพวกเหล็กอ่ะค่ะ
พวกสามสี่นิ้วพิศดูแล้ว  มันเหมือนม้าพิการอ่ะค่ะ  220 หาสวยๆยากกว่าพวกม้าน๊ะคร๊าาาา  
        ครับ ขอบคุณ ครับ
ผมได้ ความรู้ใหม่....... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 01:10:50 AM »

นับว่าผมโชคดีมากครับ  ที่ได้คุณ "babara" มาช่วยชี้แนะ 

ม้าของผม 4.25 นิ้ว  เลยไม่เข้าข่าย "พิการ"

เฮ้อ.................โล่งใจ              "ขอบคุณครับ"

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 10:51:02 AM »

เวลาจะใช้ก็แค่ชักออกมาแล้วเหนียวเลย

น้ำไม่ค่อยอาบซิท่า 5 5 5 5
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 10:54:42 AM »

ปืนดี สุด ๆ ในการใช้งานทั้งคู่ เลือกกระบอกไหนก็ได้ ครับ..  แต่ถ้าหวังจะผ่องถ่ายในอนาคตด้วย

๑๙๑๑ ของ Colt จะได้ราคา และขายได้ง่ายกว่า ครับ  Cheesy

HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 11:11:23 AM »

เลือก SIG 220 ครับ...

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 11:32:22 PM »

น้ำไม่ค่อยอาบซิท่า 5 5 5 5
พลาดไม่ได้เลยช่วงนี้ มีคนคอยซ้ำตลอดดดด หัวเราะร่าน้ำตาริน
เออไหน ๆ ก็พิมพ์ผิดแล้ว แถไปแบบนี้ดีกว่า กาวในซองมันเยิ้มมมก๊าบบบ เลยเหนียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 12:09:45 AM »

ผมไม่ค่อยชอบดีเฟนเดอร์ครับ...

เลือกซิก ๒๒๐ ครับ...

แต่ถ้าหากเทียบกับคอมมานเดอร์ค่อยคิดหนักหน่อยครับ... Cheesy
ไม่โชว์ p22o elite  platinum ของพี่หมอหน่อยเหรอครับ Grin  ถ้า จขกท. ได้ชมตัวนี้ ผมว่าเขามีคำตอบแน่เลยครับ เยี่ยม

ปล.ถ้าพี่หมอไม่มีเวลาเอารูปมาให้ชม ท่าน จขกท. เข้าไปชมได้ที่ห้องทดสอบครับ พิมพ์ sig p220ในช่องค้นหา(กระทู้ของพี่หมอ rute )ครับ แล้วท่านจะ...  หลงรักคิก คิก

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์