เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:31:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .45 สองตัวนี้เป็นคุณจะเลือกตัวไหน  (อ่าน 8124 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 12:26:16 AM »

ผมไม่ค่อยชอบดีเฟนเดอร์ครับ...

เลือกซิก ๒๒๐ ครับ...

แต่ถ้าหากเทียบกับคอมมานเดอร์ค่อยคิดหนักหน่อยครับ... Cheesy
ไม่โชว์ p22o elite  platinum ของพี่หมอหน่อยเหรอครับ Grin  ถ้า จขกท. ได้ชมตัวนี้ ผมว่าเขามีคำตอบแน่เลยครับ เยี่ยม

ปล.ถ้าพี่หมอไม่มีเวลาเอารูปมาให้ชม ท่าน จขกท. เข้าไปชมได้ที่ห้องทดสอบครับ พิมพ์ sig p220ในช่องค้นหา(กระทู้ของพี่หมอ rute )ครับ แล้วท่านจะ...  หลงรักคิก คิก

ขอบคุณมากครับที่กรุณาจำได้... ไหว้

แต่ที่ตอบนี่ผมหมายถึงรุ่นปกติครับ...

เพราะตอนที่ผมจอง ผมจองตัวนี้ครับ...

แต่ตอนไปรับดันได้ตัวนี้แทน...

อิ..อิ.. คิก คิก
natdanai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 03:18:03 AM »

ถ้าผมต้องไว้พกพาแบบมิดชิด ไม่เน้นซ้อมยิงมากๆ ....ผมเลือกDEFENDER...เบา...พกเนียน...จับกระชับ...คลาสสิก Cool

ถ้าพกซองนอกได้ เป็นเจ้าหน้าที่ เป็นปืนหลัก ใช้ยิงมาก HEAVY weight .....ผมเลือกSIG 220 ....ทน...ยิงนิ่มนวล...ทันสมัย Wink

ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 07:36:46 AM »

เลือก COLT  DEFENDER ครับ หลงรัก

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 08:16:22 AM »

SIG ครับ

I love Doraemon.
NOT0810
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 09:02:21 AM »

ผมเลือก SIG เพราะผมยิง5แม็กติดต่อกันยังไม่ขัดเลย
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 09:15:56 AM »

ผมไม่ค่อยชอบดีเฟนเดอร์ครับ...

เลือกซิก ๒๒๐ ครับ...
แต่ถ้าหากเทียบกับคอมมานเดอร์ค่อยคิดหนักหน่อยครับ... Cheesy
ไม่โชว์ p22o elite  platinum ของพี่หมอหน่อยเหรอครับ Grin  ถ้า จขกท. ได้ชมตัวนี้ ผมว่าเขามีคำตอบแน่เลยครับ เยี่ยม

ปล.ถ้าพี่หมอไม่มีเวลาเอารูปมาให้ชม ท่าน จขกท. เข้าไปชมได้ที่ห้องทดสอบครับ พิมพ์ sig p220ในช่องค้นหา(กระทู้ของพี่หมอ rute )ครับ แล้วท่านจะ...  หลงรักคิก คิก

ขอบคุณมากครับที่กรุณาจำได้... ไหว้

แต่ที่ตอบนี่ผมหมายถึงรุ่นปกติครับ...

เพราะตอนที่ผมจอง ผมจองตัวนี้ครับ...

โอ..สวยงามมากครับ คุณหมอ rute - รักในหลวง.. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 09:33:31 AM »

ถ้าคุณหมอผิดหวังไม่ได้ตัวที่จองไว้นี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๋ยวผมหามาแลกกับที่คุณหมอได้ผิดไปก็ได้ครับ   คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 02:50:35 PM »

เดี๋ยวผมหามาแลกกับที่คุณหมอได้ผิดไปก็ได้ครับ   คิก คิก

กราบขอบพระคุณครับพี่ชิ้ว...

ขอเป็นกระบอกนี้นะครับ...

น้ำลายหก
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 05:49:31 PM »

น้ำลายหก

เจ้าตัวนี้ ยี่ห้อ/รุ่น อะไรครับพี่หมอ งามได้ใจจริงๆ Shocked (ราคาคง... ตกใจ)

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 06:37:59 PM »

น้ำลายหก

งั้นเดี๋ยวผมไปจิ๊กของคุณอ้วนมาให้ดีกว่า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 06:52:03 PM »

P220 คุณหมอสวยมากครับ... Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 11:49:40 PM »

น้ำลายหก

เจ้าตัวนี้ ยี่ห้อ/รุ่น อะไรครับพี่หมอ งามได้ใจจริงๆ Shocked (ราคาคง... ตกใจ)

ซิก ๒๑๐ ครับ...

เลิกผลิตไปแล้ว...

สมัยยี่สิบปีก่อนคุ้นๆว่าจะเป็นปืนพกแบบแรกๆที่ราคาเกินแสน...

เคยอ่านหนังสืออวป.เล่มเก่าๆเรียก"ซิกเรือนแสน"ครับ... Cheesy
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 12:15:32 AM »

เอาสวยคลาสิคเลือกดีเฟนเดอร์ครับ

แต่ถ้าเอากระบอกเดียวไว้ใช้งานอาจจะเลือกซิก

แต่ถ้าเลือกได้อีก สำหรับปืนใช้งาน ขอเลือกปืนพลาสติกครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 12:57:42 AM »

colt ครับ

11 มม.
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 02:29:34 AM »

ส่วนตัว ผมชอบ Defender มาตั้งแต่ใหนแต่ไร.. ครับ แต่ไม่เคยลองสัมผัสซักที แค่เห็นแต่ตา ก็ตรงใจแล้วครับ Smiley
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์