เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:44:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่านผู้การสุพินท์และทุกท่านที่ทราบ  (อ่าน 2209 ครั้ง)
fluke
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 05:41:38 PM »

ไม่ทราบว่าโรงงานผลิตอาวุธปืนบาเร็ทต้าที่ชื่อ(บริษัทกมลรัตน์ คอมเมอร์เชียล)99หมู่3 ถ.นครสวรรค์-ท่าตะโก อ.เมือง จ.นครสวรรค์ มีจริงหรือเปล่าครับ  และอีกบริษัทชื่อรอยัลดีเฟนส์เป็นบริษัทเดียวกันกับบริษัทที่ผลิตกระสุนฮันเตอร์ที่ในภาพที่ทางทีมงานไปเยี่ยมชมโรงงานผลิตกระสุนท่านผอ. สุวิทย์มอบของที่ระรึกให้กรรมการผู้จัดการอยู่ และที่ข้างผนังมีโปสเตอร์คำว่าบาเรทต้าไทยแลนด์ บริษัทนี้มีโรงงานประกอบอาวุธปืนจริงหรือเปล่าครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 05:48:10 PM »

Grin ลองค้นหาโดยพิมพ์ชื่อ บ. ในช่องค้นหาของเวบดูครับ Grin

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2005, 10:23:20 PM »

มีตัวตนทุกบริษัท
รอแยลดีเฟนส์  เป็นผู้แทนขายอาวุธทางทหาร   อาวุธสงครามล้วน ๆ
รอแยลแอมมูนิชั่น  เป็นโรงงานผลิตกระสุนปืนในประเทศ  ผู้ถือหุ้นใหญ่ เป็นคนเดียวกับรอแยลดีเฟนส์
บริษัทกมลรัตน์ คอมเมอร์เชียล  โรงงานอยู่ใกล้ ๆ กับรอแยลแอมมูนิชั่น  ไม่เกี่ยวข้องกันทางกฎหมาย  แต่หุ้นส่วนใหญ่ของบริษัทกมลรัตน์  มาทำงานในรอแยลแอมมูนิชั่น
ส่วนเรื่องโปสเตอร์  เป็นเรื่องการถือวิสาสะ ซึ่งเป็นนิสัยประจำตัวของหุ้นส่วนใหญ่ของบริษัทกมลรัตน์   เช่นเดียวกับที่ถือวิสาสะเอารูปผมไปลงในโบล์วชัวร์ปืนสวัสดิการ โดยไม่ขออนุญาตผมก่อน

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 12:21:56 AM »

รอแยลดีเฟนส์ เป็นผู้แทนขายอาวุธทางทหาร อาวุธสงครามล้วน ๆ
รอแยลแอมมูนิชั่น เป็นโรงงานผลิตกระสุนปืนในประเทศ ผู้ถือหุ้นใหญ่ เป็นคนเดียวกับรอแยลดีเฟนส์
บริษัทกมลรัตน์ คอมเมอร์เชียล โรงงานอยู่ใกล้ ๆ กับรอแยลแอมมูนิชั่น ไม่เกี่ยวข้องกันทางกฎหมาย แต่หุ้นส่วนใหญ่ของบริษัทกมลรัตน์ มาทำงานในรอแยลแอมมูนิชั่น
ส่วนเรื่องโปสเตอร์ เป็นเรื่องการถือวิสาสะ ซึ่งเป็นนิสัยประจำตัวของหุ้นส่วนใหญ่ของบริษัทกมลรัตน์ เช่นเดียวกับที่ถือวิสาสะเอารูปผมไปลงในโบล์วชัวร์ปืนสวัสดิการ โดยไม่ขออนุญาตผมก่อน

แบบนี้ฟ้องได้ไหมครับตามกฏหมาย
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 09:01:22 AM »

รอแยลดีเฟนส์ เป็นผู้แทนขายอาวุธทางทหาร อาวุธสงครามล้วน ๆ
รอแยลแอมมูนิชั่น เป็นโรงงานผลิตกระสุนปืนในประเทศ ผู้ถือหุ้นใหญ่ เป็นคนเดียวกับรอแยลดีเฟนส์
บริษัทกมลรัตน์ คอมเมอร์เชียล โรงงานอยู่ใกล้ ๆ กับรอแยลแอมมูนิชั่น ไม่เกี่ยวข้องกันทางกฎหมาย แต่หุ้นส่วนใหญ่ของบริษัทกมลรัตน์ มาทำงานในรอแยลแอมมูนิชั่น
ส่วนเรื่องโปสเตอร์ เป็นเรื่องการถือวิสาสะ ซึ่งเป็นนิสัยประจำตัวของหุ้นส่วนใหญ่ของบริษัทกมลรัตน์ เช่นเดียวกับที่ถือวิสาสะเอารูปผมไปลงในโบล์วชัวร์ปืนสวัสดิการ โดยไม่ขออนุญาตผมก่อน

แบบนี้ฟ้องได้ไหมครับตามกฏหมาย

อย่าให้มีเหตุต้องพบกันเลยครับ   แค่นี้ก็เอียนมากอยู่แล้ว
iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 09:02:33 AM »

อย่าไปฟ้องเลยครับ  ขอกระสุนยิงฟรีเดือนละซักสิบกล่องก็พอ  Grin Grin Grin ดีกว่ามั้ยครับท่านผู้การ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 09:13:53 AM »

อย่าไปฟ้องเลยครับ ขอกระสุนยิงฟรีเดือนละซักสิบกล่องก็พอ Grin Grin Grin ดีกว่ามั้ยครับท่านผู้การ
มันคนละบริษัทครับ
ขอร้องช่วยลบข้อความนี้ได้ไหมครับ   ผมรู้สึกสะอิดสะเอียนมาก
กับทางรอแยลแอมมูนิชั่น  ก็รักใคร่นับถือกันดี
แต่กับโรงงานปืน  ช่วยไปไกล ๆ เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2005, 09:16:41 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
92FS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 09:54:27 AM »

** ขออนุญาตครับท่านผู้การสุพินท์ ทำไมรัฐถึงอนุญาตให้แขกค้าอาวุธได้ครับ..สงสัยมานานแล้วครัง..ขอความกรุณาท่านด้วยครับ...ขอบคุณมากครับ.. Smiley
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 10:57:57 AM »

แขกที่พวกเราหมายถึงนี้  จริงๆเขานับถือศาสนาอะไร หรือครับ
ผมมีเพื่อนตอนเรียนคนหนึ่ง โพกผ้าเหมือนกันไว้เคราเหมือนกัน  แต่เขาเป็นซิก  ไม่ใช่อิสลาม
ชักงง  ใครช่วยตอบที
ขอบคุณครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 11:01:08 AM »

เป็นคนไทยทั้งหมดละครับ   เข้ามาอยู่หลายชั่วคน  จนกลับไปเยี่ยมญาติที่อินเดีย ต้องขอวีซ่านักท่องเที่ยว
ถ้านับถือศาสนาสิกข์  จะมีข้อปฏิบัติในเรื่องการห้ามตัดผม  โกนหนวด
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 06:38:35 PM »

ขอบคุณท่านผู้การ สุพินท์ มากครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 07:34:47 PM »

** ขออนุญาตครับท่านผู้การสุพินท์ ทำไมรัฐถึงอนุญาตให้แขกค้าอาวุธได้ครับ..สงสัยมานานแล้วครัง..ขอความกรุณาท่านด้วยครับ...ขอบคุณมากครับ.. Smiley
นั่นซิครับ ทำไมส่วนมากถึงไม่เป็นคนไทยครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 11:37:35 PM »

นั่นซิครับ ทำไมส่วนมากถึงไม่เป็นคนไทยครับ

ก็เพราะดั่งเดิม คนไทยแท้ๆ ค้าขายไม่ค่อยเป็นนะครับ   จะว่าไปมันก็เป็นผลสืบเนื่องมาจากระบบไพร่  การค้าขายทั้งหมด ผูกขาดโดยมูลนาย  และพ่อค้าต่างชาติ   

จะเห็นได้ว่า ในอดีต กลุ่มชนชั้นในสังคมไทย  จะไม่มีสถาบันพ่อค้า นายวานิช  หรือนายช่าง เลยครับ ไม่เหมือน ฝรั่ง จีน แขก ยิว.... ค้าขายก็ไม่เป็น ทำใช้เองก็ไม่ถนัด

ในอดีต ร้านค้าปืนก็เป็นของ นายห้างต่างชาติ ครับ  เช่น บีกริม แอนด์โก , หลุย ทีเลียวโนเวนส์ , เบอรี ยุคเกอร์ ,  ห้าง แบดแมน ........ 

แล้วในยุคนั้น เสมียนของห้างฝรั่ง มักจะเป็น แขกสิกข์ และอิสลาม  พอสิ้นสุด สิทธิสภาพนอกอาณาเขต  ห้างเหล่านั้น ก็ค่อยๆลงลงไป  เสมียนเหล่านั้น หลายรายก็บักหลักในเมืองไทย   
นำความชำนาญ ธุระกรรม เกี่ยวกับ การสั่งสินค้าต่างประเทศ   มาเปิดร้านค้า

แล้วสืบทอดกันต่อๆ มารุ่นสู่รุ่น

....ตามล่า...อีตอแหล
G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทุกสิ่งสรรพ มิอาจได้มา โดยไม่สูญเสียสิ่งใด

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2005, 12:48:08 AM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

เดิมนั้นหรือ คือโพธิ์พฤกษ์
กระจกนึก เทียบจิตได้
หมั่นเพียร เช็ดปัดไว้
อย่าปล่อย ให้เกิดธุลี
หน้า: [1]
  พิมพ์