เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:23:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อคิดดีๆ  (อ่าน 1499 ครั้ง)
dimple8
Full Member

คะแนน 26

Little Davil

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:28:18 PM »

ข้อคิดดีๆ ให้เปิดอ่าน อ่านบ่อยๆ ไม่เสียหาย (เสียค่าไฟนิดหน่อย) จะช่วยให้เรามีแนวทางดำเนินชีวิตได้อีกเยอะเลยค่ะ  Grin Grin Grin

1.    นึกเสมอว่าการโกรธ 1 นาที จะทำให้ความทุกข์อยู่กับเรา 3 ชั่วโมง
2.    ถ้ายิ้มให้กับคนที่อยู่ในกระจก รับรองว่าเค้าต้องยิ้มตอบกลับมาทุกครั้งแน่
3.    หลับตานิ่งๆ ซัก 3 นาที เมื่อรู้สึกว่าอะไรตรงหน้ามันช่างยากจัง
4.    ระหว่างแปรงฟันถ้าฮัมเพลงด้วยไปจนจบจะทำให้ฟันสะอาดขึ้น 2 เท่าแน่ะ
5.    เคี้ยวข้าวแต่ละคำให้ช้าลง จากที่รสชาติธรรมดาก็จะอร่อยขึ้นเยอะ
6.     ควรหัดพูดคำว่า “ไม่เป็นไร” ให้เคยปากมากกว่าการพูดคำว่า “จะเอายังไง”
7.    สัตว์เลี้ยงที่บ้านเก็บความลับเก่ง เรื่องที่ไม่อยากให้คนอื่นรู้ สามารถเล่าให้มันฟังได้นะ
8.    อาหารที่ไม่ชอบกินตอนเด็ก ลองตักเข้าปากอีกที เผื่อจะกลายเป็นอาหารจานโปรด 
9.    เขียนชื่อคนที่เธอเกลียดใส่กระดาษแล้วฉีกทิ้ง ความเกลียดจะเบาบางลงเรื่อยๆ
10.  ปล่อยน้ำตาให้ไหลโดยไม่ต้องเช็ด เมื่อน้ำตาแห้ง จะดูไม่ออกว่าเพิ่งร้องไห้มา
11.  ก่อนจะซื้ออะไรก็ตาม ต้องคิดหาประโยชน์ของมันให้ได้อย่างน้อย 3 ข้อก่อน
12.  ถึงเสื้อกางเกงในตู้จะมีอยู่น้อย แต่ถ้าสลับกันไปเรื่อยๆ ก็ดูเหมือนจะเยอะขึ้น
13.  เลือกให้ของขวัญคนที่ไม่เคยได้รับ ดีกว่าคนที่ได้รับเยอะจนจำชื่อคนให้ไม่หมด
14.  ในวันที่รู้สึกเศร้าๆ เหงาๆ เดินไปซื้อดอกไม้ให้ตัวเองสักดอกแล้วจะรู้สึกดีขึ้น
15.  แอบรักใครสักคน ยังไงก็ดีกว่าไม่เคยรู้ว่า “ความรัก” เป็นยังไง
16.  ถึงจะไม่ได้ออกไปไหน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าแต่งตัวสวยๆ หล่อๆ ไม่ได้นี่
17.  พยายามอ่านหนังสือทุกชนิดในมือให้จบเล่ม อาจไม่สนุกแต่มีประโยชน์แฝงอยู่
18.    วันที่ตื่นเช้าๆ ให้บิดขี้เกียจนานที่สุดเท่าที่จะทำนานได้ ถ้าขี้เกียจออกกำลังกายน่ะ
19.    รู้รึเปล่าว่าดอกไม้ที่บานอยู่กับต้น ยังไงก็อยู่ได้นานกว่าบานในแจกัน
20.    ทะเลาะกับใครๆ พร้อมรอยยิ้ม เรื่องราวจะจบง่ายกว่าที่คิดเยอะ
21.    เอารูปตัวเองตอนเด็กๆ มาดูตอนเครียด อารมณ์จะดีขึ้นอย่างไม่น่าเชื่อ
22.    พยายามหาข้อบกพร่องของคนที่เธออิจฉา อย่างน้อยก็มีข้อปลอบใจตัวเองบ้าง
23.    โทรไปหาแฟนแล้วพูดแค่คำเดียวว่า “คิดถึง” พอวางสายแล้วต้องยิ้มทั้งคู่
24.    ในวงสนทนาถ้ายังนึกไม่ออกว่าจะคุยอะไร รอยยิ้มสามารถช่วยแก้สถานการณ์ได้
25.    ค่อยๆ เดินทอดน่องแบบสบายๆ ในวันที่ไม่มีธุระให้ต้องไปสะสาง
26.    ซื้อของฝากทุกคนในบ้าน ก็เหมือนกับการซื้อของฝากตัวเองนั่นแหละ
27.    จะหน้าตายังไงก็แล้วแต่ ถ้าทิ้งขยะลงพื้น ก็กลายเป็นขี้เหร่ได้ทันตาเห็น
28.    นั่งสมาธิให้นานๆ และบ่อยๆ ก็ทำให้ผิวสวยขึ้นได้เหมือนกัน
29.    นอกจากตอนที่เคี้ยวข้าวแล้ว ไม่ว่าก่อนหรือหลังกินก็หัวเราะได้อร่อย
30.    จินตนาการถึงเรื่องที่อยากมีหรืออยากเป็น คือยานอนหลับอย่างหนึ่ง
31.    อ่านหนังสือหรือการ์ตูนโปรดเป็นการเติมน้ำมันให้ตัวเองอย่างดี
32.    ยังไม่มีใครเคยแย้งว่า การอาบน้ำไม่สามารถคลายเครียดได้จริงๆ
33.    ก่อนจะด่าใครให้นับ 1 ถึง 50 เผลอๆ อาจจะไม่อยากด่าแล้วก็ได้
34.    ไม่ต้องทำยังไงกับเพื่อนที่หักหลัง ก็แต่อย่าเรียกเค้าว่าเพื่อนก็พอแล้ว
35.    รักครั้งแรกส่วนใหญ่ก็อกหักทั้งนั้น น่าจะดีใจที่ไม่แปลกกว่าชาวบ้านเค้า
36.    การที่ทำของหายอาจเป็นการใช้หนี้จากชาติที่แล้วให้คนอื่นที่เก็บมันได้
37.    ถึงจะไม่มีเงินอยู่ในกระเป๋าซักบาท ยังดีกว่าไม่มีเสื้อผ้าให้ใส่ตั้งเยอะ
38.    หนี้ที่โดนเบี้ยวไป ทำให้เรารู้จักใครบางคนดีขึ้นโดยไม่ต้องใช้เวลามาก
39.    คนอื่นไม่เข้าใจเราไม่เห็นแปลก ในเมื่อเราก็ไม่เข้าใจคนอื่นเหมือนกัน
40.    ไม่ต้องช่วยใครๆ ด่าตัวเอง ถ้าสิ่งที่ทำไปแน่ใจว่าพยายามเต็มที่แล้ว
41.    วิ่งให้เหนื่อยมากๆ ความโกธรจะได้ถูกขับออกมาพร้อมกับเหงื่อ
42.    ถ้ากลัวจะนอนฝันร้าย สวดมนต์ก่อนนอนเหมือนตอนเด็กๆ ดูสิ
43.    ของฝากสำหรับคนห่างไกล คือการโผล่ไปเซอร์ไพรส์ด้วยตัวเอง
44.    เพลงจังหวะมันๆ ทำให้คนฟังกระปรี้กระเปร่าได้โดยอัตโนมัติ
45.    อย่าเดาว่าอะไรอยู่ในกล่องของขวัญ แล้วจะไม่รู้จักคำว่าผิดหวัง

หน้าหวาน.......สันดานโหด
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:30:36 PM »

น่ารักจัง  Grin
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:32:57 PM »

เยี่ยม เยี่ยม ขอบคุณนะครับ
ข้อ 46  จงชราอย่างกล้าหาญ และขึ้นคานอย่างมีศักดิ์ศรี  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2010, 01:35:00 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:36:28 PM »

ขอบคุณ ครับ
บวก ๑ ครับ......... หลงรัก หลงรัก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:39:40 PM »

ข้อ 46  จงชราอย่างกล้าหาญ และขึ้นคานอย่างมีศักดิ์ศรี  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:40:57 PM »

ขอบคุณค่ะน้าแจน SBT เข้าไม่ได้จ้า  บู่

neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 01:43:43 PM »

ขอบคุณครับ ทำได้ทั่งหมดคงดีแน่ แต่ถ้าให้จำไปปฏิบัติหมดคงไม่ไหวแน่ๆๆครับ

logo maker" border="0
dimple8
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 02:13:26 PM »

ข้อนี้โดนใจมากค่ะ....ขออนุญาติยืมไปใช้นะคะ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

dimple8
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 02:16:39 PM »

ขอบคุณค่ะน้าแจน SBT เข้าไม่ได้จ้า  บู่

SBT กำลังโดนอุ้ม..

ย้ายเซิฟเว่อร์ค่ะ...เข้าไม่ได้เหมือนกัน  เย็นๆคงใช้ได้ค่ะ  อิอิ
พี่ปูว่างไปดูหนังกันนะคะเย็นนี้ ที่เอสพลานาด รัชดานะคะ  วันนี้พี่เจ มาจากเชียงใหม่ด้วย แวะไปกินไส้อั่วกันค่ะ อิอิ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 03:13:01 PM »

ย้ายเซิฟเว่อร์ค่ะ...เข้าไม่ได้เหมือนกัน  เย็นๆคงใช้ได้ค่ะ  อิอิ
พี่ปูว่างไปดูหนังกันนะคะเย็นนี้ ที่เอสพลานาด รัชดานะคะ  วันนี้พี่เจ มาจากเชียงใหม่ด้วย แวะไปกินไส้อั่วกันค่ะ อิอิ

ผมกลับจาก กทม ไปอยู่บ้านนอกแล้วครับ   โอกาสหน้าจะให้น้าแจนเลี้ยงข้าวด้วย แฮ่ๆ    คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 03:21:09 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 03:24:37 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 03:35:52 PM »

ปากร้ายที่สุด   Angry Angry Angry

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 03:40:58 PM »

ปากร้ายที่สุด   Angry Angry Angry
อ๋อย อ๋อย อ๋อย ขอโทษก๊าบ
งั้นเปลี่ยนเป็น 

รักแท้ไม่มีข้อแม้เรื่องน้ำหนัก
 Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2010, 03:42:29 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
dimple8
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 03:47:59 PM »

ผมกลับจาก กทม ไปอยู่บ้านนอกแล้วครับ   โอกาสหน้าจะให้น้าแจนเลี้ยงข้าวด้วย แฮ่ๆ    คิก คิก

ได้เลยค่ะพี่ปู.....มาไวๆนะคะ  เด๋วข้าวบูด

หน้า: [1] 2
  พิมพ์