เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:06:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กังวล...จังครับ  (อ่าน 2181 ครั้ง)
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 01:01:14 AM »

คือเห็นพี่ๆ โพสเกี่ยวกับยื่นเรื่องของป.3 เพื่อใช้ในการกีฬาแต่ไม่ได้รับคำตอบ หรือไม่ได้รับอนุญาต พอดีผมจอง .45 ไปแล้วแต่กำลังจะไปยื่นขอป.3 พอเจอแบบนี้เลยมึนเลยครับ  จะทำอย่างไรดียื่นตามปกติไปก่อนแต่พ่วงด้วยภาพถ่ายขณะซ้อมยิงพอไหวหรือเปล่าแต่ผมเป้นสมาชิกชมรมกีฬายิงปืนรักษาดินแดน ถ้าเรื่องไม่ผ่านจริงๆ เงินจองไม่รู้ว่าจะได้คืนไหม หรือผมกังวลเกินไปหรือเปล่า

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทุกสิ่งสรรพ มิอาจได้มา โดยไม่สูญเสียสิ่งใด

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 01:42:14 AM »

ขอใบรับรอง นักกีฬาจากสนามได้ครับ
ที่แนะนำก็คือ แนบเอกสารทุกย่างที่แสดงความเป็นตัวตนของเราไป โดยไม่ต้องให้ท่านร้องขอ
เช่นวุฒิบัตร ประกาศนยบัตรต่างๆ สมาชิกสมาคม การทำความดี สเตทเม้นท์ หลักทรัพย์ ที่ดิน รถยนต์อื่นๆ เท่าที่จะมี
เพื่อให้เท่ามั่นใจเราครับ
ลำบากหน่อยแต่ก็ได้ครับ

เดิมนั้นหรือ คือโพธิ์พฤกษ์
กระจกนึก เทียบจิตได้
หมั่นเพียร เช็ดปัดไว้
อย่าปล่อย ให้เกิดธุลี
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 03:30:46 AM »

ขอใบรับรอง นักกีฬาจากสนามได้ครับ
ที่แนะนำก็คือ แนบเอกสารทุกย่างที่แสดงความเป็นตัวตนของเราไป โดยไม่ต้องให้ท่านร้องขอ
เช่นวุฒิบัตร ประกาศนยบัตรต่างๆ สมาชิกสมาคม การทำความดี สเตทเม้นท์ หลักทรัพย์ ที่ดิน รถยนต์อื่นๆ เท่าที่จะมี

Huh ขอเอกสารที่ไหนครับ การทำความดี  แล้วกฏหมายบังคับใช้ด้วยหรือครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 03:44:34 AM »

คือเห็นพี่ๆ โพสเกี่ยวกับยื่นเรื่องของป.3 เพื่อใช้ในการกีฬาแต่ไม่ได้รับคำตอบ หรือไม่ได้รับอนุญาต พอดีผมจอง .45 ไปแล้วแต่กำลังจะไปยื่นขอป.3 พอเจอแบบนี้เลยมึนเลยครับ จะทำอย่างไรดียื่นตามปกติไปก่อนแต่พ่วงด้วยภาพถ่ายขณะซ้อมยิงพอไหวหรือเปล่าแต่ผมเป้นสมาชิกชมรมกีฬายิงปืนรักษาดินแดน ถ้าเรื่องไม่ผ่านจริงๆ เงินจองไม่รู้ว่าจะได้คืนไหม หรือผมกังวลเกินไปหรือเปล่า

ขอ.45 เพื่อการกีฬากลัวไม่ได้ก็เปลี่ยนเป็นขอ.45 เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ซิครับได้แน่ๆ ท่านเสก ขอแบบนี้ยังอนุญาตให้เลย

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,7408.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2005, 03:56:25 AM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 07:24:26 AM »

Huh ขอเอกสารที่ไหนครับ การทำความดี แล้วกฏหมายบังคับใช้ด้วยหรือครับ Grin

ผมไปส่งลูกเรียนหนังสือ เชื่อฟังภรรยา และสวดมนต์ก่อนออกไปเที่ยวกลางคืน  ผมทำความดีพอหรือยังก๊าบบบบบบ..แบบว่าอยากกลับมาเป็นคน กทม. แล้วครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 08:14:34 AM »

หลักการไม่แปลกแต่เรื่องมาก
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 08:34:35 AM »

ล่าสุดผมว่าขอป้องกันชีวิตจะง่ายกว่าการกีฬาครับ ลองฟังหลายๆท่านนะครับ
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 08:54:11 AM »

Huh ขอเอกสารที่ไหนครับ การทำความดี แล้วกฏหมายบังคับใช้ด้วยหรือครับ Grin
ไม่แน่ใจว่าสื่อถึง ประวัติอาชญากรรมจากสถานีตำรวจหรือเปล่าครับ

อรินทราช 26
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 02:09:02 AM »

รับทราบครับ จะลองดูหลายๆ แบบ แต่ตามกฎหมาย .45 ห้ามปชช. ขอยกเว้นเพื่อกีฬาไม่ใช่เหรอครับ งง..งง..อะครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 02:19:08 AM »

รับทราบครับ จะลองดูหลายๆ แบบ แต่ตามกฎหมาย .45 ห้ามปชช. ขอยกเว้นเพื่อกีฬาไม่ใช่เหรอครับ งง..งง..อะครับ

กฏหมายไม่ได้บังคับครับกองทะเบียนบังคับใช้เอง หัวเราะร่าน้ำตาริน

G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทุกสิ่งสรรพ มิอาจได้มา โดยไม่สูญเสียสิ่งใด

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 02:57:06 AM »

ผมไปส่งลูกเรียนหนังสือ เชื่อฟังภรรยา และสวดมนต์ก่อนออกไปเที่ยวกลางคืน ผมทำความดีพอหรือยังก๊าบบบบบบ..แบบว่าอยากกลับมาเป็นคน กทม. แล้วครับ

ไม่แน่ใจว่าสื่อถึง ประวัติอาชญากรรมจากสถานีตำรวจหรือเปล่าครับ

ผมหมายถึงทั้งประวัติ อาชญกรรม ทั้งการบำเพ็ญตนต่างๆที่พอจะมีเอกสารครับ เช่น อาสาสมัครชุมชุน มูลนิธิต่างๆ
การที่เราจะให้ใครเชื่อใจ มั่นใจ ในตัวเรา ลองคิดดูเองนะครับว่าต้องทำอย่างไร ถ้ารอให้เค้าถามหา ก็กลายเป็นเรื่องมากไป จะให้ท่านออก ป.3 แต่หลักฐานน้อย ท่านก็จู้จี้เป็นธรรมดา ถึงจะผิดหลักการ แต่โดยอำนาจการตัดสินใจและดุลพินิจนายทะเบียน ก็ต้องดูจากหลักฐานเป็นหลัก ครบถ้วน น่าเชื่อถือก็ให้ได้นี่ครับ
ไม่เห็นต้องงงเลย
  Huh Angry Huh

เดิมนั้นหรือ คือโพธิ์พฤกษ์
กระจกนึก เทียบจิตได้
หมั่นเพียร เช็ดปัดไว้
อย่าปล่อย ให้เกิดธุลี
Drt2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

"มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 07:08:19 AM »

วิจารณญาณ ทำให้ท่านๆทั้งหลายมีอำนาจมากขึ้น เรื่อง ไม่มาก ทำให้เรื่องมาก เซ็งที่สุดครับ
บนดิน ใช้เวลานาน
บนอากาศ ใช้เวลาน้อย
ใต้ดิน ใช้เวลาน้อยกว่า
ใต้โต๊ะ ใช้เวลาน้อยที่สุด
ลองดูซิครับ จริงไม่จริง Huh

To be leader is not only " Instructiion " It's " Responsibility "
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 07:18:06 AM »

เอาใจช่วยครับขอให้ผ่านฉลุยทุกประการครับ Grin

too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 01:19:37 PM »

วิจารณญาณ ทำให้ท่านๆทั้งหลายมีอำนาจมากขึ้น เรื่อง ไม่มาก ทำให้เรื่องมาก เซ็งที่สุดครับ
บนดิน ใช้เวลานาน
บนอากาศ ใช้เวลาน้อย
ใต้ดิน ใช้เวลาน้อยกว่า
ใต้โต๊ะ ใช้เวลาน้อยที่สุด
ลองดูซิครับ จริงไม่จริง Huh
ท่านยอมอย่างนี้มั้ย...เร็วจริงๆ นะครับ
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2005, 12:06:32 AM »

ท่านใดเคยใช้สูตรดังกล่าวบ้างครับ โดนซะเท่าไรครับ อยากทราบ..อะ
แล้วอย่างนี้ถ้าครั้งแรกยื่นเพื่อกีฬา ถ้าไม่ผ่าน ยี่นครั้งสองเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินดีไหมครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์